Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>>>>>>>>>>>> AOC Club <<<<<<<<<<<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมยังไม่ได้แกะเลยแฮะ
    เผื่อมันมีปัญหาก่อน 7 วัน จะได้ยกไปสภาพเดิมสุด ๆ

= ='

Comment

• Originally posted by Onitama View Post
      ผมยังไม่ได้แกะเลยแฮะ
      เผื่อมันมีปัญหาก่อน 7 วัน จะได้ยกไปสภาพเดิมสุด ๆ

= ='
      ถ้าเกิดปัญหาภายใน 7 วันจริงๆ จะแกะไม่แกะออก เขาก็ต้องเปลี่ยนให้ครับ เชื่อผมสิ

Comment

• ขออยู่คลับด้วยคนครับทั่น ไม่พรุ่งนี้ ก็มะรืนคงจะได้จัดไอ้เจ้า if23 สุดสวยซะที ^^

โทไปถามที่ thesystem ขอนแก่นเห็นบอกมีของอยู่พอดี เยี่ยมเลยย

ไหนๆ ก็โพสท์แล้วขอถามซักนิดครับว่า

1.ตอนไปซื้อนี่ test แค่ dead กะ bright pixel ใช่ไหมครับ หรือต้อง test อย่างอื่นเพิ่มไหม
        2.พอ Test เสร็จโปรแกรมมันจะบอกออกมาเลยไหมครับว่าเจอกี่จุด หรือไม่เจอ(หรือว่าเราต้องหาด้วยตาเอง)
        3.จอ LCD ทุกวันนี้ปัญหาเรื่อง dead pixel ยังมีอยู่เยอะไหมครับ สมมติใน 100 จอ จะเจอจอที่มี dead pixel ประมาณกี่ตัวครับ คร่าวๆ (ไม่อยากเจอแจกพ๊อต ถามเพื่อความสบายใจ ^^)

ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by attila View Post
          ขออยู่คลับด้วยคนครับทั่น ไม่พรุ่งนี้ ก็มะรืนคงจะได้จัดไอ้เจ้า if23 สุดสวยซะที ^^

โทไปถามที่ thesystem ขอนแก่นเห็นบอกมีของอยู่พอดี เยี่ยมเลยย

ไหนๆ ก็โพสท์แล้วขอถามซักนิดครับว่า

1.ตอนไปซื้อนี่ test แค่ dead กะ bright pixel ใช่ไหมครับ หรือต้อง test อย่างอื่นเพิ่มไหม
          2.พอ Test เสร็จโปรแกรมมันจะบอกออกมาเลยไหมครับว่าเจอกี่จุด หรือไม่เจอ(หรือว่าเราต้องหาด้วยตาเอง)
          3.จอ LCD ทุกวันนี้ปัญหาเรื่อง dead pixel ยังมีอยู่เยอะไหมครับ สมมติใน 100 จอ จะเจอจอที่มี dead pixel ประมาณกี่ตัวครับ คร่าวๆ (ไม่อยากเจอแจกพ๊อต ถามเพื่อความสบายใจ ^^)

ขอบคุณครับ
          ตาเท่านั้นครับ มองหาเข้าไปเถอะ ไม่ต้องรีบร้อน เจอจุด ๆ ก็เอามือปัดเบา ๆ บางทีอาจเป็นแค่ฝุ่น เรื่อง QC ว่าซัก 100 ตัวจะมี Dead/Bright ซักกี่ตัวอันนี้ไม่ทราบครับ

Comment

• Originally posted by Some1 View Post
            ตาเท่านั้นครับ มองหาเข้าไปเถอะ ไม่ต้องรีบร้อน เจอจุด ๆ ก็เอามือปัดเบา ๆ บางทีอาจเป็นแค่ฝุ่น เรื่อง QC ว่าซัก 100 ตัวจะมี Dead/Bright ซักกี่ตัวอันนี้ไม่ทราบครับ
            ตามนั้นครับ ตาเท่านั้น โปรแกรมแค่แสดงสีต่างๆ ในหน้าจอเฉยๆ ครับ

Comment

• ก่อนไปซื้อ
              เอาโปรแกรมไปลองเล่นก่อนก็ได้ครับ จะได้ชิน ๆ ตา
              เอาใส่ flashdrive ไปด้วยก็ได้ เผื่อที่ร้านไม่มีให้ test (แต่มันน่าจะมีนะ)
              Pixel Repairer อันนี้ก็ใช้ง่ายดี http://strony.toya.net.pl/~awulkiew/...pairer&lang=en

UDPixel 2.1 อันนี้ก็โอครับ
              http://udpix.free.fr/

เป็นฟรีแวร์ทั้งนั้นนะ ไม่ต้องกลัวลิขสิทธิ
              ลองกด ๆ ใช้ ๆ ส่อง ๆ ก่อน
              ส่วนใหญ่ dead pixel จะเจอกับสีอ่อน ๆ
              และ Bright pixel จะเจอกับสีเข้ม ๆ แหละครับ

กวาดให้ทั่วจอ หาจุดเล็กจุดน้อยให้ละเอียด ไม่ต้องรีบจ่ายเงิน อิอิ

Comment

• Originally posted by attila View Post
                ขออยู่คลับด้วยคนครับทั่น ไม่พรุ่งนี้ ก็มะรืนคงจะได้จัดไอ้เจ้า if23 สุดสวยซะที ^^

ขอบคุณครับ
                ระวังมันจะหมดก่อนนะครับ

Comment

• เพิ่มเติมครับ ลองดูด้วยนะครับว่าตรงขอบจอมันมีแสงลอดออกมาไหม ที่เรียกกันว่า black light bleed บางทีขอบจอมันสว่างเรืองๆ

Comment

• Originally posted by aonestudio View Post
                    เพิ่มเติมครับ ลองดูด้วยนะครับว่าตรงขอบจอมันมีแสงลอดออกมาไหม ที่เรียกกันว่า black light bleed บางทีขอบจอมันสว่างเรืองๆ
                    อีกหนึ่งการตรวจสอบจอ

จดๆ ๆ ๆ

Comment

• ขอบคุณมากครับทุกทั่น สำหรับคำแนะนำ รวมทั้งแหล่งโหลดโปรแกรม จะได้ไปซื้ออย่างสบายใจ ^^

Comment

• jib ที่พันทิพ หมดแล้วนะครับ if23

Comment

• ง่ะ เมื่อไหร่จะเข้าอีกอ่ะครับ ใครพอจะรู้มั้ยเนี่ย หรือไปดูร้านอื่นดีกว่าหว่า

Comment

• Originally posted by -InnO$enT- View Post
                            jib ที่พันทิพ หมดแล้วนะครับ if23
                            งานเข้าละ ว่าวันพุธจะไปซื้ออยู่เลย ซื้อตัวไหนแทนได้เนี่ยยย T_T

Comment

• Originally posted by keanutt View Post
                              งานเข้าละ ว่าวันพุธจะไปซื้ออยู่เลย ซื้อตัวไหนแทนได้เนี่ยยย T_T
                              ว่าจะสอยมาดู "น้องสาวไม่น่ารัก"ซักหน่อยน้า 55

Comment

• ไม่แน่เห็นเขาบอก 1 - 2 อาทิตย์อาจจะมีอีก เพราะ เชาบอกขายดี เลยจะเอามาอีก

Comment

Working...
                                X