Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>>>>>>>>>>>> AOC Club <<<<<<<<<<<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Destl2oY View Post
    ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ ครับ

แต่ผมบ่ได้ใช้ iF-23 เล็งไว้เหมือนกันแต่วันไปซื้อมีแต่ตัวโชว์

เลยได้ e2440V มาแทน
    ตอนแรก ผมก็กะจะซื้อ e2440v ครับ
    ด้วยขนาดและราคา มันกระแทกตาโดนใจ

แต่พอหาข้อมูลไปเรื่อย ๆ ก็ไปเจอคุณสมบัติของ iF23 ที่เป็น IPS ว่ามองเห็นมุมมองได้กว้างกว่า
    เรื่องของเรื่องผมชอบนอนเอกเขนกดูหนัง ก็เลยเปลี่ยนทิศมาที่ iF23 ครับ
    Last edited by Onitama; 1 Dec 2010, 15:48:28.

Comment

• Originally posted by Onitama View Post
      ขอเข้าร่วมคลับด้วยคนครับ
      วันนี้เพิ่งไปรับ iF23 มาจากร้านมัลติโซลูชั่น ที่พันทิพย์ประตูน้ำ ชั้น 3

กว่าจะได้มา ผมเมล์ไปถามข้อมูลทั้งที่ AOC Thailand และ Ingram Thailand ซะเยอะเลย เพราะเคยไปเดินหาของมารอบนึงแล้วไม่ได้
      คงรบกวน Staff ของทั้ง 2 บริษัทไว้เยอะ แต่ขอบคุณมากคร้าบบบบ ที่ตอบเมล์ ติดตามเรื่อง และแนะนำร้านให้ ^_^

ตอนกลับบ้านกล่องใหญ่มากกกก ผมขับมอไซค์ แถมไปคนเดียวด้วย ผูกมากะเบาะหลังนี่ ขับกลับบ้านแบบเมื่อยเลย

ติดตั้งแล้ว อุปกรณ์ครบถ้วน สายใช้งานได้ดี ใหญ่เต็มโต๊ะ เหะๆๆๆๆ

โปรแกรม AOC-iMenu ทำงานได้ดีครับ Set แล้ว เปิดปิดจอใหม่ ก็ไม่หลงลืมค่าที่ Set ไว้

2-3 ชั่วโมงที่เล่นจอนี้ ชอบมากครับ โดนสุด ๆ

ว่าแต่ว่า ท่านสมาชิกที่ใช้ iF23 ปรับ Color Temp แบบไหนกันครับ Manual เลยหรือใช้ ใช้ ฟังชั่น Color Boost อันไหน แล้วปรับ Contrast และ Brightness กันเท่าไหร่อ่ะคับผม

แชร์ ๆ กันเพื่อความสดใสของภาพ

ของผมปรับแบบนี้
      Contrast : 60
      Brightness : 70
      Eco-MODE : User Define
      Color Temp Manual R : 85 G : 90 B : 100
      Color Boost ไม่ใช้
      DCR ไม่ใช้

ผมว่าสีเหมาะกะตาผมที่สุดละ ^_^
      ผมใช้ standard modeเลย สวยใสไม่แสบตา DCR ปิดเช่นกัน

Comment

• iF23 ดีกว่าครับ เชื่อผม

ผมขาย Samsung LED BX2350 กับ P2370 ให้เพื่อนไปแล้ว เปลี่ยนมาใช้ตัวนี้

ทั้งทำงาน เล่นเน็ต ดูหนัง สบายตา สีสันดีกว่ากันเห็นๆ มุมมองกว้าง ไม่เพี้ยน

Comment

• iF23 jib ของ lotใหม่20ตัวเข้าละครับ ชั้น3ครับใกล้ร้านอาหาร ซื้อมาวันนี้ 4490

Comment

• ตัวนี้มีขายหรือยังคับ แบบว่าโดนคับ 24นิ้ว ใหญ่สะใจ รุ่น e2437Fh คับ

Comment

• วันนี้ได้รับคำตอบจากทาง AOC ผ่านทาง Ingram Thailand ว่า

AOC มีบริการ On-site Service ด้วยนะครับ *0*
              ซื้อมาก่อน แล้วรู้ทีหลัง
              ประทับใจกว่าเดิมอีก เหะๆๆๆ

หรือคนอื่นเค้ารู้อยู่แล้ว ผมไม่รู้อยู่คนเดียวหว่า = ='

Comment

• ^
                ^
                ผมพึ่งรู้จากท่านนี่แหล่ะ เหอๆ ถึงจะใช้ AOC มานานแล้วก็เถอะ

Comment

• ผมเห็นตัวจริงแล้วสวยดีครับ

แต่เอา E2360v มาแล้ว ช่วงนี้ก้อ ดูแลเทอต่อไปสักพัก เพราะเธอช่างเซ็กซี่ซะ

Comment

• ถ้าวันนั้น เจอ IF23 คงจัดมาและ เพราะราคาต่างจาก 2360 พอสมควร

พอรุ้ว่าของเข้าเกิดกิเลส อยากได้ -*- ชอบดีไซน์มันจัง

Comment

• Originally posted by tikza999 View Post
                      ตัวนี้มีขายหรือยังคับ แบบว่าโดนคับ 24นิ้ว ใหญ่สะใจ รุ่น e2437Fh คับ
                      http://www.aocmonitorap.com/thailand/monitor_256.php

ใช่ตัวนี้เปล่า เห็นอยู่ในศูนย์ ด้านหลังของjib นะครับ
                      Last edited by speed99; 1 Dec 2010, 17:47:42.

Comment

• Originally posted by -InnO$enT- View Post
                        ถ้าวันนั้น เจอ IF23 คงจัดมาและ เพราะราคาต่างจาก 2360 พอสมควร

พอรุ้ว่าของเข้าเกิดกิเลส อยากได้ -*- ชอบดีไซน์มันจัง
                        E2360v ก็เป็นจออันแรกที่ผมกะจะซื้อนะคับ

แต่ก่อนไปซื้อ ก็เกิดช่วงที่ AOC เปลี่ยนตัวแทนมาเป็น Ingram
                        แล้วก็ปล่อยจอเข้ามาทำตลาด
                        แล้วไปเจอ iF23 ที่เป็น IPS อีก

ก็เลยเลี้ยวกลับมาหา AOC กระทันหัน อิอิ

Comment

• แอบมาดูครับผม พอดีถูกหวย ก็เลย อยากได้คอมใหม่ ก็เลย มาแอบส่องดูข้อมูล อิอิ

Comment

• e2437Fh ตัวนี้ครับ
                            http://www.aocmonitorap.com/thailand/monitor_239.php

Luvia series สวยจัด Panel ด้านหน้าใส ๆ แอบมี led ฟ้าอ่อน ๆ
                            วางจอแบบ picture frame
                            มี HDMI input
                            แถมมีลำโพงอีก = ='
                            แจ่มนะเนี่ย
                            แต่ยังไม่เห็นร้านไหนลงราคานะครับ

ตัวนี้เป็น TN LED มั้งครับ ไม่ใช้ IPS เหมือน iF23

แต่เรื่องหน้าตานี่ สวยโดนใจแฮะ
                            Last edited by Onitama; 1 Dec 2010, 17:28:58.

Comment

• Originally posted by Onitama View Post
                              วันนี้ได้รับคำตอบจากทาง AOC ผ่านทาง Ingram Thailand ว่า

AOC มีบริการ On-site Service ด้วยนะครับ *0*
                              ซื้อมาก่อน แล้วรู้ทีหลัง
                              ประทับใจกว่าเดิมอีก เหะๆๆๆ

หรือคนอื่นเค้ารู้อยู่แล้ว ผมไม่รู้อยู่คนเดียวหว่า = ='

จริงดิ!!!

ประทับใจเข้าไปใหญ่อีก ว่าแต่รายละเอียดยังไงมั่ง เบอร์โทรติดต่อ หรือช่องทางการรับบริการ เผื่อหัวหน้าคลับจะเอาไปแปะไว้หน้าบอร์ด อิอิ

Comment

e2437Fh ตัวนี้ครับ
                                http://www.aocmonitorap.com/thailand/monitor_239.php

Luvia series สวยจัด Panel ด้านหน้าใส ๆ แอบมี led ฟ้าอ่อน ๆ
                                วางจอแบบ picture frame
                                มี HDMI input
                                แถมมีลำโพงอีก = ='
                                แจ่มนะเนี่ย
                                แต่ยังไม่เห็นร้านไหนลงราคานะครับ

ตัวนี้เป็น TN LED มั้งครับ ไม่ใช้ IPS เหมือน iF23

แต่เรื่องหน้าตานี่ สวยโดนใจแฮะ
                                ตัวนี้น่าสนกว่า if23 อีกถ้าขายนี่ราคาจะเท่าไหร่ หุหุ

Comment

Working...
                                X