Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ SSD ให้ Dee Dee กันดีก่า(?)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอบคุณครับ จะได้ไม่ต้องเหนื่อย

Comment

• คือ backup image ที่ลงโปรแกรมครบหลังลง win ใหม่ๆ ไว้ ถ้ามันเน่าจริงๆ ก็กด restore ย้อนกลับ ขยะหาย

Comment

• ทำไมผมลองเทส ramdisk แล้วมันเกิด error ขึ้นตามภาพอะคับ ต้องแก้ไขยังไงหรอคับ

ปล. ผมใช้โปรแกรม DATARAM RAMDISK อะคับ ทำไว้ขนาด 512 MB
        Last edited by spiritfire; 18 Jun 2012, 09:41:23.

Comment

• as ssd ตอน test มันจะสร้างไฟล์ temp ประมาน 1gb

Comment

• Originally posted by battlecruiser View Post
            as ssd ตอน test มันจะสร้างไฟล์ temp ประมาน 1gb
            หงะ ถ้างั้นผมก็ต้องกำหนด space ให้ ramdisk ใหม่สินะ

Comment

• พี่คับ ที่อยู่ของ TEMP กับ TMP ดั้งเดิมของ windows 7 มันใช้ address อะไรหรอคับ เพราะดีผมเผลอไปยุ่งกับ ramdisk จนมัน

Comment

• ไว้ที่ใหนก็ได้ C: D: ได้หมด

Comment

• Originally posted by battlecruiser View Post
                  ไว้ที่ใหนก็ได้ C: D: ได้หมด
                  อ่าคับ เดี๋ยวจะลองย้ายดูอีกรอบนะคับ

Sent from my XT910 using Tapatalk 2

Comment

• ขอบคุณที่นำมาแบ่งปันครับ

Comment

• Intel ก็ RST and AHCI driver กดลงแล้วเครื่องอืดไปเลย ต้องลง windows ไหม่ซะงั้น

Comment

• ถอดออกแล้วลงของmicrosoftโดยไม่ต้องลงวินโดว์ใหม่ได้น่ะ

Comment

• Originally posted by PrTv View Post
                          ท่านมี ปห อะไีรกับ Vertex 4 ไหมครับตอนนี้ เห็นอยากอัพ

ผมเพิ่งซื้อมาใช้ไปแค่ 2 วัน (วันละ 4-5 ชม ไม่ได้ใช้ตลอด) ยังไม่เจอปัญหาอะไร ตอนนี้ลุ้นเสียวๆอยู่ครับ
                          ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ เร็วดีกว่า HDD ทั่วไป แต่ความคุ้มค่าน้อยไปนิด ถ้าราคาเท่ากับ HDD 500 GB สัก 3000 ก็จะดีไม่น้อยสำหรับ VT4 128 gb

เป็นความเห็นผมคนเดียวน่ะครับ เรื่องอับนั้นไม่ต้องสนใจมากก็ได้ครับถ้ามันยังใช้ดีอยู่ 1.4.12 มันก็ดีอยู่แล้วสำหรับ PC แต่ถ้าเป็น NB ก็ต้องอับเพื่อแก้อะไรบ้างอย่างนี้เหละจำไม่ได้ ถ้าสงสัยโทรหา MD เลยครับ

Comment

• Originally posted by spiritfire View Post
                            ทำไมผมลองเทส ramdisk แล้วมันเกิด error ขึ้นตามภาพอะคับ ต้องแก้ไขยังไงหรอคับ

ปล. ผมใช้โปรแกรม DATARAM RAMDISK อะคับ ทำไว้ขนาด 512 MB
                            ของผม 4GB ก็เทสไม่ได้เหมือนกัน ต้องใช้โปรแกรมตัวอื่นเทส
                            แต่ผมใช้ XFAST RAM ของพี้แอ๊ต แหล่มเริ่ด เร็วอย่าบอกใครเชียวล่ะ

Comment

• มีวิธีไหนย้ายโฟลเดอร์ Font ไปไดร์ฟอื่นมั่งไหมครับ เวลาเปิดเครื่องไม่ค่อยสน แต่อยากเอาฟอนต์ทั้งหมดใส่ SSD

Comment

• ย้าย Fonts folder ถ้าเป็น XP พอจะใช้ Tweak UI ย้ายได้
                                แต่ ... Win7 หมดสิทธิ์ครับ มันเป็น Special system folder ผูกติดกับฟังก์ชั่นของwindows อยู่

Comment

Working...
                                X