Announcement

Collapse
No announcement yet.

<<<<< Intel LGA 1151 Club !!! >>>>>

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by bonnbonn View Post
    ถ้า ซื้อ แรมddr4 3000 มาใส่ เดิมๆ ไม่ปรับไรใน bios ..มันก้อจะขึ้น 2133 ใช่ป่าวคับ
    ใช่ละ ต้องปรับ XMP เอาถึงจะวิ่งบัส 3000 ได้

Comment

• แต่ผมใช้บอร์ดAsus Z170-K ใส่แรม2400 ในBiosปรับAuto มันก็วิ่ง2400ครับ ไม่ต้องปรับXMPเลย แต่ยังไม่เคยลองบัสมากกว่านี้ครับ

Comment

• ตอนนี้ใช้ fx8350อยู่เดิม กับ ddr3 1866 เล่นเกมส์อย่างเด่ว พวกๆ gta v ถ้าจะเปลี่ยนมา i7 6700k ใช้เดิมๆกับ ddr4 3000 จะต่างกันเยอะมั้ยคับ

ขอบคุนคับ

Comment

• อยากถามกน่อยคับ hero กับ ranger ต่างกันตรงไหนบ้างคับ

Comment

• ....
            Last edited by marryrong; 21 Dec 2015, 16:36:18.

Comment

• Originally posted by marryrong View Post
              distance to tj max คืออะไร ทำไมมันสูงจัง
              78 ไม่สูงนะครับ สูงต้อง 90+ นะ

Comment

• จัดมาแล้วครับ ตอนแรกลังเล ฮีโร่ กับ ดิลัก แต่เห็นว่า ฮีโร่ OC ได้ไกลกว่า ว่าแต่ตัวไหนมันดีกว่าครับเนี่ย

Comment

• Originally posted by bonnbonn View Post
                  ตอนนี้ใช้ fx8350อยู่เดิม กับ ddr3 1866 เล่นเกมส์อย่างเด่ว พวกๆ gta v ถ้าจะเปลี่ยนมา i7 6700k ใช้เดิมๆกับ ddr4 3000 จะต่างกันเยอะมั้ยคับ

ขอบคุนคับ
                  แรงต่างกันเยอะเลยละ แบบเห็นชัดเจนเบย

Comment

ตอนนี้ใช้ fx8350อยู่เดิม กับ ddr3 1866 เล่นเกมส์อย่างเด่ว พวกๆ gta v ถ้าจะเปลี่ยนมา i7 6700k ใช้เดิมๆกับ ddr4 3000 จะต่างกันเยอะมั้ยคับ

ขอบคุนคับ
                    แรงx2ไปเลย FX แค่ i5 ยังชนะไม่ได้เลย

Comment

• Comment

แรมตัวนี้ชิพ ซัมซุง ใช่ไหมคับ

Comment

• Desktop 22-12-2558 17-08-51-839.jpg ลงวินโดได้แล้ว

Comment

• Originally posted by A.pato View Post
                            [ATTACH=CONFIG]3490093[/ATTACH]
                            ใช่ เป็นชิป E-die ด้วย ลากได้ไกลด้วย ลองไปเล่นดูนะ

Comment

• Originally posted by A.pato View Post
                              [ATTACH=CONFIG]3490093[/ATTACH]
                              ตัวเดียวกันกับผมเลยครับ แต่ XMP กับ Z170i ของ msi ไม่ผ่าน T T

Comment

• Originally posted by Inamatus View Post
                                ใช่ เป็นชิป E-die ด้วย ลากได้ไกลด้วย ลองไปเล่นดูนะ
                                คับ ขอบคุณคับ E-die มันคืออะไรคับพอดีผมมือใหม่
                                Originally posted by BorBeam View Post
                                ตัวเดียวกันกับผมเลยครับ แต่ XMP กับ Z170i ของ msi ไม่ผ่าน T T
                                อ่าวหรอคับ ผทใช้ M VIII ranger จะเป็นหรือป่าวไม่รู้เพิ่งประกอบคอมเสร็จยังไม่ได้ลองเลยคับ

Comment

Working...
                                X