Announcement

Collapse
No announcement yet.

ในที่สุด 3 หัว ของ AMD ก็แรงกว่า 2 หัวของอินเทล ได้สำเร็จ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เบื่อคนใช้อินเทลบางคนที่เห็นชัดๆ ว่าแบ่งวรรณะมาด่าโดยไม่อ่านให้ดีว่าไอ้ จขกท. หัวกระทู้เนี่ย มันออกเสียงไทยว่า เอ-เอ็ม-ดี-ก๊าก-กาก ซึ่งเคยไปป่วนบอร์ดนู้นบ่อยมาก มีหลายร่างด้วย (สารพัด AMD กากสถุยเลยล่ะ)

และให้วัดประสิทธิภาพนะ คุณเคยสัมผัสการใช้งานปกติ ที่ความเร็วไม่ตกตอนหลายทาสมั้ยกับ X2(มันถูกทางกับผมที่เล่นโปรแกรมทั่วไปไม่โหด เปิดหลายๆหน้า) ส่วน Phenom II มันกะแค่ต่อยอดให้เร็วพอๆกันกับสี่หัวกลางๆ ของอินเทลแต่ได้ความลื่นจากมัลติทาสแท้แบบที่ intel เพิ่งยัดใส่ใน i7 ก็แค่นั้น คิดว่าใช้ QX มันจะสามารถทำงานงี้ได้มั้ยล่ะ(ลื่นยังกับ i7 ลดความแรงลงมาไล่เลี่ยกัน Q or QX) และราคา 2 ตัวนี้ทั้งระบบอันใหนถูกคุ้มกว่า(เด็กแถวบ้านคอมมัน x2 ไปใช้บ้านเพื่อนมันยังบอกเลยลงเกมส์เร็วกว่าที่บ้านเยอะ...อึ้ง แต่เปิดหลายอย่างไม่ได้แม่งหนืดๆ พาลจะค้างเอา) และสุดท้ายที่บอกให้ไปเทียบกะ E8XXXน่ะนะงานไม่ใช้หลายหัวมันกะกิน QX เหมือนกันแหละเห็นๆกันอยู่

ปล.ปกติไม่เคยพิมพ์หลอก แต่เห็นและฉุนแฮะ ขอซักที++ปิดเทอมเกรียนเยอะ สุมไฟเก่งฉิบ และยังมาทำเป็นถามว่ากระทู้ออกทะเลยังไม่จบอีก เหมือนจะเนียนเนอะ เป็นเด็กแถวบ้านตกเกรียนแตก++

Comment

• x3 นี่ราคาถูกกว่า e7xx เปิด4หัวก็น่าสน(ย้ายค่ายวุ้ย)

Comment

• ปกติครับ

ของแบบนี้มันมองได้หลายอย่าง นะ

การเอา X3 มาชน C2D น่ะ มันก็คือ เทียบกันแบบมวยคนละรุ่นอยู่แล้ว ล่ะครับ

แต่ถ้าจะเทียบ ราคา ต่อ ราคา ที่พอๆ กัน อันนั้นมันก็น่าคิดนิดนึง

เหมือน Camry ตัว Top เทียบกับ Accord ตัว low ซึ่งราคาอาจจะพอๆ กัน แต่ประสิทธิภาพ กับความชอบ ต้องว่ากันอีกที

ความจริง ถ้ากระทู้นี้ ถูกตั้งในห้อง AMD มันก็จบครับ ไม่มีอะไร

แต่มาตั้งในห้องนี้ มันก็แน่นอนล่ะครับ ว่ากระแสตอบรับ มันต้องมาอยู่แล้ว...

เหมือนเมื่อก่อนแหละครับ ตอนที่ C2D เกิดมาใหม่ๆ ก็มีกระทู้ทู้ทำนองนี้อยู่ในห้อง AMD เช่น

"C2D แรงกว่า Athlon X2"

"Athlon 64 สู้ C2D ไม่ได้"

"AMD ก๊ากกาก สู้ Celeron 420 ไม่ได้"

"ผม Overclock Celeron มาชน Athlon X2 ได้แล้ว"

นี่เป็นตัวอย่างกระทู้ที่เคยตั้งในห้อง AMD มีเยอะครับ กระทู้ทำนองนี้น่ะนะ เพราะเกรียนมันมีทุกยุค ทุกสมัยแหละครับ...

ไอ่ด้วยความที่เป็น Fan Club หรือ Fan boy ทั้งหลาย มันก็นะ มีคนมาจุดไฟเข้าหน่อย ไฟก็ลุก พรึบ... อย่างแรงเลยครับ

เอาเหอะ ไม่ว่ากัน

ตอนที่ AMD ชนะ ในสมัย Athlon 64 VS Pentium 4

คนที่ใช้ Intel ก็โดนด่า หาว่า ไร้เหตุผล ติดยี่ห้อกันไปแล้ว

ตอนนี้ Intel ชนะ ก็ยอมๆ เขาหน่อยละกัน ถือซะว่า เอาคืนละกันนะ...

Comment

• Originally posted by microsoft™ View Post
          กำลังเก็บตังค์จะย้ายบ้านกลับไป X4 เหมือนกันครับ เบื่อ E7300 กากๆ ลากไม่ขึ้น
          amd รุ่นไหน on air เเล้วมันลากได้ไกลบ้าง

Comment

• Originally posted by _d View Post
            ผมสังเกต เห็นมีแต่พวกไม่มีของแรงใช้จริงๆที่เอาแต่เถียงกัน(คือมีปัญญาแค่เชียร์ ถามว่ามีใช้มั้ย? มีครับ แต่มีแค่รุ่นกากๆ แล้วพึ่งพิงจิตใจอาศัยความแรงของรุ่นท็อปๆเป็นที่ยึดเหนี่ยว อะไรงี้ คือความเชื่อน่ะครับ เป็นลัทธิความเชื่อล้วนๆ) ส่วนคนมีของแรงจริงๆระดับเทพๆ(ทั้งสองค่ายชิพ)ในนี้ไม่เห็นมีใครออกมาเถียงกันแนวๆนี้เลยครับ ก่อนจะเถียงกัน เข้าให้ถึงความแรงให้สุดดูครับ แล้วคุณจะพบสัจธรรม เทพไม่ลงมาเกลือกกลั้วกับเกรียนหรอกครับ หรือถึงเครื่องไม่แรงก็เทพได้ แค่ไม่หงุดหงิดกับการยุแหย่ของเกรียน แค่นี้แหละครับ

ปล. ช่วยดันครับ ขายได้ไวๆนะครับ ขายได้แ้ล้วอย่าลืมปิดกระทู้ด้วยนะครับ (เนียน)
            กระแทกจิต

Comment

• Originally posted by vkennyza View Post
              ขอถาม ที เถอะเคยใช้ ไหม AMD หุหุ
              ใช้อยู่ครับ 6000+ @3.0GHz ตามลายเซ็นต์

ปล.ปิดกระทู้ครับ ขายการ์ดจอเรียบร้อย ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยดัน

ปล.ยืมมุข TippleX มา

Comment

• Originally posted by Hector View Post
                -บัค TLB เอเอมดีทำมาก่อน
                -ล่าสุดเห็นข่าวว่า Phenom II มีบัคกับ DDR3 อีกด้วย

ลํ้าหน้าจริงๆ 555+

บั๊คมีทั้งสองค่ายครับเพียงแต่เอเอ็มดีประกาศดัง ถ้าของอินเทลลองไปดูลิสต์ดีๆครับ แล้วมีหลายอาการที่มีผลจากบั๊ค บางทีคนเจออาจจะเงียบ เพราะกลัวเสียฟอร์ม

Comment

• ผมซื้อเอเอ็มดีครับ แต่ผมก็ใช้อยู่ทั้งสองค่ายนะครับ ^^

Comment

• เมื่อไหร่AMDกับINTEL 2บริษัท จะมาร่วมมือกันเนอะ ดูดิใครจะมาแข่ง^^

Comment

• Originally posted by _d View Post
                      บั๊คมีทั้งสองค่ายครับเพียงแต่เอเอ็มดีประกาศดัง ถ้าของอินเทลลองไปดูลิสต์ดีๆครับ แล้วมีหลายอาการที่มีผลจากบั๊ค บางทีคนเจออาจจะเงียบ เพราะกลัวเสียฟอร์ม
                      นี่ขนาดเขาประกาศดังๆยังหลุดจากห้อง New Zone ไปได้ น่าสนใจมากๆ

Comment

• AMD คุ้ม เดี๋ยวราคาก็ลงมาให้เล่นง่ายๆ

แรงในราคาสุดคุ้ม 555

Comment

• นั่งไล่อ่านแต่หน้าแรกจนตอนนี้ เห็นละเบื่อพวกเกรียนเผลอใจจัง ทำบอกไม่ได้นู่นไม่ได้นี่นะ(ในหน้าหลังๆ)

Comment

• AMD นานๆชนะที

ปล่อยๆ เค้าไปเถอะ

สงสารมันแล้ว อ่อนมานาน

Comment

• Originally posted by pnserver View Post
                              แล้วทำไมมันมาอยู่ในตัว cpu AMD ก่อน intel ตั้ง 2-3 ปี อะนายรู้ตอบเราทีเราก็ไม่รู้ มันมาเองมั้ง
                              ยังกับมาจากฝ่ายวิจัยamd

ปล.ล้อเล่นนะ ไม่มีเจตนาไม่ดีครับ^^

Comment

• Comment

Working...
                                X