Announcement

Collapse
No announcement yet.

ในที่สุด 3 หัว ของ AMD ก็แรงกว่า 2 หัวของอินเทล ได้สำเร็จ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by songhai View Post
    ผมว่านะไอเอาแนวคิดมาจากคนอื่นไม่สำคัญหรอกถ้ามาคิดเองใหม่หมดชาติหน้าก็คงไม่ได้หรอกแค่เอาของคนอื่นมาทำได้ดีกว่าก็ดีแล้วคับ ผมไม่เถียงว่าอะไรไม่ดี พวกคุณจะเถียงกันเพื่อทั้งที่ตัวเองไม่มีปัญญาที่จะพัฒนาเอง แล้วบอกว่าล้าหลังคุณมีสิทธิไรไปว่าเค้าคุณเองรู้มากขนาดไหนคับ ถึงว่าเค้าล้าหลังแค่คุณผลิตcpuที่ช้ากว่า คอมยุคแรกพวกคุณยังไม่มีปัญญาเลย ยังไงพวกคุณรวมถึงผมด้วยก็แค่เป็นผู้บริโภคอย่างเดียว รอให้เป็นผู้ผลิตนะคับค่อยมาเถียงแทนเค้าการตลาดจริงๆพวกคุณก็ไม่มีใครรู้แล้วรู้ได้ไงว่าค่ายนู้นค่ายนี้ทำไม่ได้ คุณไปรู้ดีกว่าผู้ผลิตเค้าได้ไงไม่ต้องไปยุ่งกับเขาหรอกเขาเอาตัวรอดของเขาได้ตอนนี้เอาตัวพวกคุณให้รอดก่อนเหอะนะเห็นเถียงกันอยู่นั่นมันน่าสม....อ่ะเอาเหอะนะเฮ้อ~
    ผมไม่ได้ว่าใครล้าหลังนะ

Comment

• Originally posted by _d View Post
      ผมสังเกต เห็นมีแต่พวกไม่มีของแรงใช้จริงๆที่เอาแต่เถียงกัน(คือมีปัญญาแค่เชียร์ ถามว่ามีใช้มั้ย? มีครับ แต่มีแค่รุ่นกากๆ แล้วพึ่งพิงจิตใจอาศัยความแรงของรุ่นท็อปๆเป็นที่ยึดเหนี่ยว อะไรงี้ คือความเชื่อน่ะครับ เป็นลัทธิความเชื่อล้วนๆ) ส่วนคนมีของแรงจริงๆระดับเทพๆ(ทั้งสองค่ายชิพ)ในนี้ไม่เห็นมีใครออกมาเถียงกันแนวๆนี้เลยครับ ก่อนจะเถียงกัน เข้าให้ถึงความแรงให้สุดดูครับ แล้วคุณจะพบสัจธรรม เทพไม่ลงมาเกลือกกลั้วกับเกรียนหรอกครับ หรือถึงเครื่องไม่แรงก็เทพได้ แค่ไม่หงุดหงิดกับการยุแหย่ของเกรียน แค่นี้แหละครับ

ปล. ช่วยดันครับ ขายได้ไวๆนะครับ ขายได้แ้ล้วอย่าลืมปิดกระทู้ด้วยนะครับ (เนียน)

Originally posted by songhai View Post
      ผมว่านะไอเอาแนวคิดมาจากคนอื่นไม่สำคัญหรอกถ้ามาคิดเองใหม่หมดชาติหน้าก็คงไม่ได้หรอกแค่เอาของคนอื่นมาทำได้ดีกว่าก็ดีแล้วคับ ผมไม่เถียงว่าอะไรไม่ดี พวกคุณจะเถียงกันเพื่อทั้งที่ตัวเองไม่มีปัญญาที่จะพัฒนาเอง แล้วบอกว่าล้าหลังคุณมีสิทธิไรไปว่าเค้าคุณเองรู้มากขนาดไหนคับ ถึงว่าเค้าล้าหลังแค่คุณผลิตcpuที่ช้ากว่า คอมยุคแรกพวกคุณยังไม่มีปัญญาเลย ยังไงพวกคุณรวมถึงผมด้วยก็แค่เป็นผู้บริโภคอย่างเดียว รอให้เป็นผู้ผลิตนะคับค่อยมาเถียงแทนเค้าการตลาดจริงๆพวกคุณก็ไม่มีใครรู้แล้วรู้ได้ไงว่าค่ายนู้นค่ายนี้ทำไม่ได้ คุณไปรู้ดีกว่าผู้ผลิตเค้าได้ไงไม่ต้องไปยุ่งกับเขาหรอกเขาเอาตัวรอดของเขาได้ตอนนี้เอาตัวพวกคุณให้รอดก่อนเหอะนะเห็นเถียงกันอยู่นั่นมันน่าสม....อ่ะเอาเหอะนะเฮ้อ~
      เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ
      Last edited by SCREW; 30 Mar 2009, 22:15:07.

Comment

• อิอิ วันนี้ ไปทํางาน มา เจอ ลูกค้า ฝรั่ง เขาใช้ amd phenom x3 ไม่ใช่ phenom 2 นะ + ใช้ 9800gtx+

บอร์ด กิ๊กกับไบท์ เขา ก็ไม่เหน บ่นเรื่อง ความช้า ความร้อนนะ เครื่อง นี้เกมส์ เต็ม เขา บอก AMD เขา จัดไว้เล่นเกมส์ ก็ สะบายดี

แต่ส่วนใหญ่ ที่ร้าน ถ้าจัดคอมให้ จะเปน พวก Intel นะ เพราะ ตลาด AMD ไม่ค่อยมีคนรู้ จัก + ความเชื่อถือ ต่อ Intel มากกว่า หุหุ จัดให้ลูกค้า เปน Intel หมด แต่ตัวเอง เล่น AMD

ผมว่า แรงไม่แรง มันต่างกันไม่มากหรอกคับ มันต่างกันแค่ ราคาซะส่วนใหญ่ แล้ว มันจะมี บางคน นู่น นิด นี่ หน่อย ก็ เอา มา ใส่ ฝืน ให้มัน ร้อนแรง กับ อีกพวก ที่ สนับ สนุน จุดไฟ ปากบอกไม่ แต่พิม ซะเต็มที่ เลย หุหุ

จิงๆ ถ้าตั้งใจจะ หาเรื่องก็ไปตั้ง ที่ AMD ดีกว่า คับ เขาได้ บอกถูกว่า ทําไมอย่างไร แต่ ถ้า ตั้งกระทู้ intel ส่วนใหญ่ เขา จะใช้ อะไรไม่รู้อ่ะ แต่ ปากบอก ออกมาเลย ว่า AMD กาก

ขอถาม ที เถอะเคยใช้ ไหม AMD หุหุ

Comment

• ผลัดกันแพ้ ผลักกันชนะเป็นของธรรมดา เป็นการดีด้วยซ้ำ เพราะจะได้หลายตัวเลือก ปล.อย่างไงก็เงินตัวเองซื้อเว้ย !!! (น้อยใจ AMD ในไทยแพง เห่อๆๆ)

Comment

• ต่อให้ i7 /phenom I II III IIII 100หัวมาเลย หนังโป๊ไม่ได้เสร็จไว้ขึ้นหรอกรับประกัน 100%

Comment

• กำลังเก็บตังค์จะย้ายบ้านกลับไป X4 เหมือนกันครับ เบื่อ E7300 กากๆ ลากไม่ขึ้น

Comment

• อยากให้Mod ทำอะไรสักอย่างกับกระทู้นี้จังเลย -_-"

Comment

• Originally posted by microsoft™ View Post
                  กำลังเก็บตังค์จะย้ายบ้านกลับไป X4 เหมือนกันครับ เบื่อ E7300 กากๆ ลากไม่ขึ้น

Comment

• Originally posted by Poonza View Post
                    ต่อให้ i7 /phenom I II III IIII 100หัวมาเลย หนังโป๊ไม่ได้เสร็จไว้ขึ้นหรอกรับประกัน 100%
                    มีเสร็จช้าปะครับ

Comment

• นั่งอ่านตั้งแต่ rep แรกจนสุดท้าย

...................................................สงสารคนใช้ AMD ครับ ไม่น่าเลย

Comment

• กำลังเก็บตังค์จะย้ายบ้านกลับไป X4 เหมือนกันครับ เบื่อ E7300 กากๆ ลากไม่ขึ้น
                        มันเทียบกันไม่ได้

Comment

• ช่างมันฉันไม่แคร์

Comment

• .....

ยังไม่จบ

Comment

• ผมถามจริงเหอะ คุณเจ้าของกระทู้ ผมไม่โทษใครหรอก ทั้งๆที่คุณก็รู้ว่า ถ้าตั้งกระทู้แบบนี้ มันล่อเป้า มันทำให้คนที่มีความคิดเห็นไม่เหมือนกันมาเถียงในสิ่งที่ตัวเองรู้ต่างกัน ผมว่านะ กระทู้อย่างนี้ ต้องไปตั้งในหมวดคุณ(AMD) รับรอง ไม่มีไครว่าคุณหรอก ผมเคยใช้ทั้ง 2 ค่าย รู้ว่าอันไหนดี อันไหนไม่ดี พวกเราไม่เคยไปเปิดคุณ ที่คุณนำ3หัว มาเปรียบกับ2หัว มันคนละเทคโนโลยีกัน ถ้าคุณจะเทียบก็เทียบราคาใกล้ๆกัน เทคโนโลยีไกล้ๆกัน เช่น AMD 7750 2.7 กับ e5200 ราคา 2พันกลางๆเหมือนกัน 2หัวเหมือนกัน ....... เห้อ เหนื่อยๆๆ อยู่บอร์ดเดียวกัน อย่าแตกแยกกันเลย รักกันไว้

Comment

• Originally posted by vkennyza View Post
                                อิอิ วันนี้ ไปทํางาน มา เจอ ลูกค้า ฝรั่ง เขาใช้ amd phenom x3 ไม่ใช่ phenom 2 นะ + ใช้ 9800gtx+

บอร์ด กิ๊กกับไบท์ เขา ก็ไม่เหน บ่นเรื่อง ความช้า ความร้อนนะ เครื่อง นี้เกมส์ เต็ม เขา บอก AMD เขา จัดไว้เล่นเกมส์ ก็ สะบายดี

แต่ส่วนใหญ่ ที่ร้าน ถ้าจัดคอมให้ จะเปน พวก Intel นะ เพราะ ตลาด AMD ไม่ค่อยมีคนรู้ จัก + ความเชื่อถือ ต่อ Intel มากกว่า หุหุ จัดให้ลูกค้า เปน Intel หมด แต่ตัวเอง เล่น AMD

ผมว่า แรงไม่แรง มันต่างกันไม่มากหรอกคับ มันต่างกันแค่ ราคาซะส่วนใหญ่ แล้ว มันจะมี บางคน นู่น นิด นี่ หน่อย ก็ เอา มา ใส่ ฝืน ให้มัน ร้อนแรง กับ อีกพวก ที่ สนับ สนุน จุดไฟ ปากบอกไม่ แต่พิม ซะเต็มที่ เลย หุหุ

จิงๆ ถ้าตั้งใจจะ หาเรื่องก็ไปตั้ง ที่ AMD ดีกว่า คับ เขาได้ บอกถูกว่า ทําไมอย่างไร แต่ ถ้า ตั้งกระทู้ intel ส่วนใหญ่ เขา จะใช้ อะไรไม่รู้อ่ะ แต่ ปากบอก ออกมาเลย ว่า AMD กาก
                                ขอถาม ที เถอะเคยใช้ ไหม AMD หุหุ
                                ก้อเคยใช้นะ ตามร้านเกมน่ะ... เล่นทุกวัน ละก้อโน๊ตบุ๊คเพื่อน...ยืมมาใช้เป็นเดือน
                                เคยใช้ครับ ถึงได้พูดว่ามันไม่ได้เรื่อง! ขนาด Athlon x2 รุ่นใหม่ๆ ความรู้สึกมันแทบไม่ต่างกะ PenD เลยนะ เลยไม่รู้จาไปเสียเงินซื้อมาใช้ทำไม

Originally posted by songhai View Post
                                มีสิทธิที่จะว่าครับ ทำไมน่ะหรือ? เราเป็นผู้บริโภค เข้าใจคำว่าผู้บริโภคป่ะ ผู้บริโภคมีสิทที่จะวิจารณ์สิ่งต่างๆที่เค้าจะเลือกใช้ได้อยู่แล้ว ถ้ายังไม่เข้าใจ
                                ก้อ อ่านตัวอย่างต่อไปนี้นะ... นักชิมอาหารจำเป็นต้อง ทำอาหารชนิดนั้นเป็นหรือเปล่า ไม่เลย เค้าแค่ชิมและประเมินว่ามันอร่อย
                                หรือไม่อร่อย และถ้าเชฟหน้าไหนที่เค้าประเมินว่ามันไม่อร่อยแล้วยังเถียงข้างๆคูๆว่าของตัวดี ก้อสมควร ที่เค้าจะตำหนิให้
                                แล้วยิ่งมาเอาตัวเองไปวัดกับเชฟฝีมือดีกว่า หึหึ ผู้บริโภค
                                เค้าก็จะเกิดความหมั่นไส้ และด่าให้ ด้วยความที่ไม่รู้จักเจียมตัวของกุ๊กคนนั้น เข้าใจหรือยังครับ...มันเข้าไปในหัวสมองคุณหรือยัง??
                                (พูดแรงนะยอมรับแต่โมโห)ผมก้อเช่นกัน มันเกิดจากการลองใช้ ศึกษาเกี่ยวกะมัน ติดตามข่าวสารต่างๆตลอด
                                ถึงได้เกิดความหมั่นไส้ในความไม่รู้จักเจียมของ AMD ไง(รวมถึงUser AMD ที่ปากดีชอบอวดCPUตัวเองด้วย)คุณมาท้าว่าผมผลิต CPU ไม่ได้
                                ใช่ครับผลิตไม่ได้หรอก(กุไม่มีโรงงานและเงินทุนนี่หว่า) แต่Tech ของAMD มีไรมั่งมีตอนไหนเป็นไงคุณมานั่งวัดกับผมไหมล่ะ รู้ไม่จริง
                                ไม่มานั่งด่า เหมือนไอพวก AMD เก่งแต่ปากหรอกของจริงเค้าไม่คุยโวกันหรอก ไม่ต้อง เ ห่ า แต่ กั ด เลยดีกว่า i5 Westmere น่าจะเป็นตัวชี้วัดที่ดี
                                นะ ว่า AMD ล้าหลังหรือเปล่า อ่อ...ละก้อ ไอที่คุยเรื่อง HTT กะ 64 bit น่ะคิดได้ก่อนจริงครับ ยอมรับ
                                แต่มันเป็นแค่ 1หรือ2อย่างที่แซง Intel ได้เท่านั้นแหล่ะ
                                Intel เึค้าก้อไม่จำเป็นต้องไปนั่งรีบปั่นtech เค้าให้ได้อย่าง AMD เลยนี่ อีกเปนสิบเรื่องที่ Intel
                                คิดได้ก่อนเป็นชาิติ!! แต่ก้อไม่เห็น AMD จะตามทันซากที ของดีจิงไม่ต้องมานั่งตัดราคาแข่งเค้าหรอกครับ ขวัญใจ Budget User นะ AMD เนี่ย
                                AMD สร้างความน่าเชื่อถือให้เท่าIntel ได้เมื่อไหร่ แบ่งส่วนแบ่งทางการตลาดให้ได้มากขึ้นซัก 10% (ปัจจุบัน Intel79%) หรือแค่ผลิต CPU Class Extreme ของตัวเองให้ Performance เทียบเท่า Intel Class เดียวกันให้ได้ก่อน แล้วค่อยมาวัดจาเหมาะกว่านะ..

Comment

Working...
                                X