Announcement

Collapse
No announcement yet.

ในที่สุด 3 หัว ของ AMD ก็แรงกว่า 2 หัวของอินเทล ได้สำเร็จ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by HomeAudioSystem View Post

3หัว แรงกว่า 2หัว มันแปลกตรงไหนอ่ะ

พี่น้อมปลาทู ต้องไปเทียบกับรุ่นใหญ่ ไอเซเว่น เค้า มาเทียบกับรุ่นเก่าได้ไง บ้าป่ะ

ถ้าเอาไปเทียบกับ I7 สิแปลกราคามัน***งกันตั้งเท่าไร

มันต้องเอามาเทียบกับ CPU ที่ราคาพอๆกัน ที่ยังขายอยู่ในท้องตลาด

เทียบกับ I7 ก็รู้ๆ กันอยู่ ราคานี่เป็นตัวชี้วัดประสิทธิภาพอย่างดีเลยนะครับ

Comment

ผมสังเกต เห็นมีแต่พวกไม่มีของแรงใช้จริงๆที่เอาแต่เถียงกัน(คือมีปัญญาแค่เชียร์ ถามว่ามีใช้มั้ย? มีครับ แต่มีแค่รุ่นกากๆ แล้วพึ่งพิงจิตใจอาศัยความแรงของรุ่นท็อปๆเป็นที่ยึดเหนี่ยว อะไรงี้ คือความเชื่อน่ะครับ เป็นลัทธิความเชื่อล้วนๆ) ส่วนคนมีของแรงจริงๆระดับเทพๆ(ทั้งสองค่ายชิพ)ในนี้ไม่เห็นมีใครออกมาเถียงกันแนวๆนี้เลยครับ ก่อนจะเถียงกัน เข้าให้ถึงความแรงให้สุดดูครับ แล้วคุณจะพบสัจธรรม เทพไม่ลงมาเกลือกกลั้วกับเกรียนหรอกครับ หรือถึงเครื่องไม่แรงก็เทพได้ แค่ไม่หงุดหงิดกับการยุแหย่ของเกรียน แค่นี้แหละครับ

ปล. ช่วยดันครับ ขายได้ไวๆนะครับ ขายได้แ้ล้วอย่าลืมปิดกระทู้ด้วยนะครับ (เนียน)

Comment

กระทู้ไม่ประเทืองปัญญา และยังนำพาความแตกแยกมาสู่คนในเวป

Comment

Originally posted by ๐Judas๐Iscariot๐ View Post
          กระทู้ไม่ประเทืองปัญญา และยังนำพาความแตกแยกมาสู่คนในเวป
          +100 ครับ ตั้งมาเพื่อ*************

Comment

ผมว่าก็เหมือนๆกันครับ

Comment

ใช้งานให้คุ้มค่าดีกว่าครับ จริงๆมันก็ดีทั้ง 2 ค่ายหล่ะ

Comment

แต่ดูความเร็ว cpu ก่อนนะครับ intel ล่อไป 4.2G AMD 3.7G เอง ถ้าความเร็วเท่ากันนี่ทิ้งเป็นทุ่งเลยนะ
                เพราะ โปรแกรมบางตัวไม่สนใจหัวอะ

Comment

Originally posted by _d View Post
                  ผมสังเกต เห็นมีแต่พวกไม่มีของแรงใช้จริงๆที่เอาแต่เถียงกัน(คือมีปัญญาแค่เชียร์ ถามว่ามีใช้มั้ย? มีครับ แต่มีแค่รุ่นกากๆ แล้วพึ่งพิงจิตใจอาศัยความแรงของรุ่นท็อปๆเป็นที่ยึดเหนี่ยว อะไรงี้ คือความเชื่อน่ะครับ เป็นลัทธิความเชื่อล้วนๆ) ส่วนคนมีของแรงจริงๆระดับเทพๆ(ทั้งสองค่ายชิพ)ในนี้ไม่เห็นมีใครออกมาเถียงกันแนวๆนี้เลยครับ ก่อนจะเถียงกัน เข้าให้ถึงความแรงให้สุดดูครับ แล้วคุณจะพบสัจธรรม เทพไม่ลงมาเกลือกกลั้วกับเกรียนหรอกครับ หรือถึงเครื่องไม่แรงก็เทพได้ แค่ไม่หงุดหงิดกับการยุแหย่ของเกรียน แค่นี้แหละครับ

ปล. ช่วยดันครับ ขายได้ไวๆนะครับ ขายได้แ้ล้วอย่าลืมปิดกระทู้ด้วยนะครับ (เนียน)
                  +10 เลยพุดได้โดนใจ

Comment

!!!!!!!!!จบการรายงานข่าว!!!!!!!!!!

พอแล้วครับ จบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เบื่อวุ้ย เบื่อที่จะมาเถียงอย่างนี้

ไปดัน กระทู้ ให้คนที่เค้าตั้งใจจะมาขายของที่ ห้อง IT MARKET ดีกว่าวุ้ย

หนี ไป สถิต ที่ IT MARKET ดีกว่าวุ้ย

Comment

ใครว่าเราพูดไม่จริงช่วยเถียงแทน intel ให้หน่อยนะ แล้วก็คนที่บอกว่าทำไม ไม่เทียบกับ i7 อะ ตอบแทนว่า amd ไม่ได้ทำอะไรมากเลย เปลี่ยนแค่ 45nm กับ L3 มากขึ้น ก็เหมือน intel E7xxx E8xxx ไม่ใช่หรือ ที่ 45nm กับ L2 มาขึ้นอะ ตัวที่สู้กะ i7 ยังไม่มา แต่ถ้ามา intel จะเอาไรสู้อะ CPU+GPU เพราะ intel มีแต่ GPU กากๆ ถ้าไม่จริงช่วยเถืยงแทนหน่อยนะ จุปๆๆ

Comment

โปรเจ็คฟิวชั่นตอนแรกออกมาดูดีสุดท้ายมันก็แค่ฝันกลางวันให้สาวกดีใจเก้อ ขนาดมีทั้ง CPU+GPU อยู่ในมือแท้ๆยังไม่มีปัญญาทำออกมาได้เลย แบบนี้น่าจะเรียกว่า โคตรกาก น่าจะได้นะ

Comment

Originally posted by pnserver View Post
                          ใครว่าเราพูดไม่จริงช่วยเถียงแทน intel ให้หน่อยนะ แล้วก็คนที่บอกว่าทำไม ไม่เทียบกับ i7 อะ ตอบแทนว่า amd ไม่ได้ทำอะไรมากเลย เปลี่ยนแค่ 45nm กับ L3 มากขึ้น ก็เหมือน intel E7xxx E8xxx ไม่ใช่หรือ ที่ 45nm กับ L2 มาขึ้นอะ ตัวที่สู้กะ i7 ยังไม่มา แต่ถ้ามา intel จะเอาไรสู้อะ CPU+GPU เพราะ intel มีแต่ GPU กากๆ ถ้าไม่จริงช่วยเถืยงแทนหน่อยนะ จุปๆๆ
                          เราไม่ได้บอกให้ไปเทียบกะ i7 แต่ ทาง AMD เจ๋ออยากมาเทียบเอง(เร่งออก Phenom II เพื่อฟัดกะ i7)

(ละก้อเทียบไม่ได้ด้วย)และก้อไอที่บอกว่าตัวที่จะสู้กะ i7 ยังไม่มา เมื่อไหร่จามาล่ะจ๊ะ

ชาติหน้าหรือเปล่า Fusion ไปทำให้สำเร็จก่อนเถอะค่อยมาพูด Intel ไม่ต้องมาประกาศมาคุยโว

ไรให้มากมายปลายปีนี้เค้าก้อจะออก CPU+GPU แล้ว AMD พวกคุณยังขายฝันรอไปจนถึง2011

ไม่ใช่หรอ อะไรของ AMD ที่ว่าใหม่สด มักจะเก่าล้าหลัง สำหรับ Intel เสมอ ดูโลกแห่งความเป็นจริง

แล้วกรุณาคิดตามกันหน่อย ละก้อสาวก AMD ทั้งหลายแหล่ ถ้าไม่ได้มีเจตนาดี กรุณาอย่ามา

มาบอร์ดนี้เลย ไปอวดสรรพคุณกันเองในบอร์ดตัวเองเถอะ พวกเราไม่ตื่นเต้นกะTechล้าหลัง

ของพวกคุณหรอก มาจุดชนวนเปล่าๆ รำคาญ

Comment

ยังไม่จบล่ะสินะเรื่องนี้

Comment

ใครล้าหลังครับผมและงงแทน AMD มี 64bit ก่อน intel AMD ใช้ mem controller ใน Cpu ก่อน intel ตั้ง2-3 ปี นี่นะล้าหลังจัง

Comment

แล้วที่ผมพูดนะมันถูกต้องใช่ไหมครับ มีอันไหนที่ไม่จริงบ้างลองบอกมาที

Comment

Working...
                                X