Announcement

Collapse
No announcement yet.

รู้สึกอย่างไรกับกระแส Ryzen 9 3900X ที่เปิดเผยข้อมูลเหนือกว่า 9900K

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by MooNoiOCZ View Post
    ขอบคุณครับ

ขอเอาไปแปะห้องAMD ด้วยนะครับท่าน
    ตามสบายเลยครับท่านหมู อันไหนที่เราว่าดีก็ใช้อันนั้นครับ การที่ AMD ขยับมาได้ใกล้เคียงกับ Intel แล้ว มันก็เกิดการแข่งขันกัน ผลดีก็ตกอยู่กับผู้บริโภคอย่างเรา ๆ นี่แหละครับ

Comment

Originally posted by burnsarm2 View Post
      ตามสบายเลยครับท่านหมู อันไหนที่เราว่าดีก็ใช้อันนั้นครับ การที่ AMD ขยับมาได้ใกล้เคียงกับ Intel แล้ว มันก็เกิดการแข่งขันกัน ผลดีก็ตกอยู่กับผู้บริโภคอย่างเรา ๆ นี่แหละครับ
      ครับ เห็นตามนั้นครับท่าน

Comment

Originally posted by burnsarm2 View Post
        ถูกต้องนะคร้าบบ ตอนแรกกะว่าจะรอ 8700ลดราคา คิดไม่ตก ตัองหาชุดน้ำดีๆมาใส่อีก อย่าง ว่า นะ 14nm ยัดคอร์ อัดคล็อคมาสูงเกิน ร้อนนรกแตก กลับใจมาคบryzen 3xxx ดีกว่า สดใหม่ ซิง 7nm เย็นแน่นวลล ซิ้งกากๆก็ใช้ได้ ราคาถูกอีกแม่เจ้า

Comment

Originally posted by topkln View Post
          ถูกต้องนะคร้าบบ ตอนแรกกะว่าจะรอ 8700ลดราคา คิดไม่ตก ตัองหาชุดน้ำดีๆมาใส่อีก อย่าง ว่า นะ 14nm ยัดคอร์ อัดคล็อคมาสูงเกิน ร้อนนรกแตก กลับใจมาคบryzen 3xxx ดีกว่า สดใหม่ ซิง 7nm เย็นแน่นวลล ซิ้งกากๆก็ใช้ได้ ราคาถูกอีกแม่เจ้า

Comment

Originally posted by Botvinnik
            ผมเดาผิดไปนิด ฟูลโหลด -165 องศานะงับ Advice JIB จะมีขายมั้ยนะ LN2 kit สำหรับใช้งานจริง 24/7

https://browser.geekbench.com/v4/cpu/13669931

https://hwbot.org/submission/4183001...x_64953_points

- - - Updated - - -

Comment

เมพจังคับ

แต่แค่ Score 6714 นี้ ผมหลับตา oc i5 บน Mega Halem ก็ได้ 7000+ Score ละ :

Comment

ของเค้าแรงจริงๆ

Comment

i5 @ 5.0 GHz ( ยังไม่ออกแรงเลย )

https://browser.geekbench.com/v4/cpu/8836050

Comment

แรมผมได้แค่ 3333 กับ CL หลวม ๆ ได้แค่นี้แหละครับ เดิม ๆ 8700K
                    https://browser.geekbench.com/v4/cpu/13673807

ขอฝากสกอร์ใหม่หน่อยท่านburnsarm2 เหมือนว่าพอทีมทดสอบหาจุดsweet point ได้ แค่บัส 3600 กลับแรงขึ้นได้อีก

https://browser.geekbench.com/v4/cpu/13678723

ท่านใดพอจะมีi7-8700K กับบัสแรม 3600 หรือจะ 3866 หรือสูงกว่านี้ก็ได้ อยากได้ผลเทสต์แบบstock เล่นกับแค่บัสแรม

ที่สำคัญขอเทสต์กับwin 10 os build 1903 ล่าสุดนี่หล่ะครับ ผลเทสต์จากwin 7 ขอผ่าน
                    เพราะเห็นเวลาลงไดร์เวอร์การ์ดจอเล่นเกมส์ ก็ลงกันแต่วิน10 ไดร์เวอร์ล่าสุดกันทั้งนั้น
                    Last edited by MooNoiOCZ; 27 Jun 2019, 10:05:46.

Comment

Originally posted by Hangger View Post

[ATTACH=CONFIG]4408619[/ATTACH]

Comment

อย่ามัวแต่มาแข่งกันวัดความแรงCPU มาแข่งวัดวัดความร้อนCPUดีกว่าไหมให้มันใช้ชุด Air Cooling ...(no water cooling/no liquid cooling) ...เค้ากำลังรณรงค์ลดภาวะโลกร้อนนี่เล่นย้อนกระแสกันจริงๆ
                        ไม่ใช่ร้อนแล้วเปิดแอร์ พวกเครื่องAir-conditionมันคือการดึงความร้อนจากภายในห้องไปเพิ่มให้อากาศภายนอกมันร้อนขึ้นจากเดิม(อุณหภูมิอากาศเสียสมดุลหมด)

Comment

ปกติที่เทสๆ อุปกรณ์ ก็เน้นความแรงเป็นหลักนะ
                          ทั้งเดิมๆ และ oc อิอิ
                          ที่แน่ๆ -165c ไปได้แค่ 5.2 GHz สงสัยซิงค์ลม/น้ำจะลากไม่ถึง 5 GHz แล้วละ (รอม้วนเสื่อ)
                          Last edited by TWK.; 27 Jun 2019, 10:46:21.

Comment

Originally posted by lookdook View Post
                            อย่ามัวแต่มาแข่งกันวัดความแรงCPU มาแข่งวัดวัดความร้อนCPUดีกว่าไหมให้มันใช้ชุด Air Cooling ...(no water cooling/no liquid cooling) ...เค้ากำลังรณรงค์ลดภาวะโลกร้อนนี่เล่นย้อนกระแสกันจริงๆ
                            ไม่ใช่ร้อนแล้วเปิดแอร์ พวกเครื่องAir-conditionมันคือการดึงความร้อนจากภายในห้องไปเพิ่มให้อากาศภายนอกมันร้อนขึ้นจากเดิม(อุณหภูมิอากาศเสียสมดุลหมด)
                            ผมก็เทสห้องธรรมดา ไม่ได้เทสห้องแอร์

แล้วไร้เส้น 5.2Ghz นี่ ติดลบ 165 องศานี่ ยูสบ้านๆอย่าลืมซื้อ LN2 มาเผาเล่นนะ

Comment

ผมมีแต่ 8600k
                              8600K @ 4.3GHz/DDR4 @ 3600MHz
                              Win10-1903

Comment

Originally posted by Hangger View Post

[ATTACH=CONFIG]4408619[/ATTACH]
                                ขนาด ROG ยังบึ้ม X570 TUF ใบละ 7000 จะเหลือหรอ

Comment

Working...
                                X