Announcement

Collapse
No announcement yet.

รู้สึกอย่างไรกับกระแส Ryzen 9 3900X ที่เปิดเผยข้อมูลเหนือกว่า 9900K

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วัตถุ 2 อย่าง อะไรดีกว่าก็เอาอันนั้น ไม่ยึดติดยี่ห้อ

Comment

• Comment

• Originally posted by meow101 View Post
        ผมว่าจะจัด9700k กับซิ้งลม noctua ตัวtop ไม่oc เน้นเล่นเกม ห้องพัดลมจะไหวมั้ยครับ
        อีกแค่ 7 วันเอง รอดูผลไรเซน 3xxx ก่อนก็ได้ครับ ถ้าผลเหมือนที่หลุดๆมา ท่านจะมีทางเลือกอีกทางหนึ่งที่น่าจะคุ้มกว่าเยอะ แต่ถ้าผลไม่ใช่แบบที่หลุดมาก็ค่อยไป 9700K ยังไม่สาย

Comment

• Originally posted by vsop1972 View Post
          อีกแค่ 7 วันเอง รอดูผลไรเซน 3xxx ก่อนก็ได้ครับ ถ้าผลเหมือนที่หลุดๆมา ท่านจะมีทางเลือกอีกทางหนึ่งที่น่าจะคุ้มกว่าเยอะ แต่ถ้าผลไม่ใช่แบบที่หลุดมาก็ค่อยไป 9700K ยังไม่สาย
          ใช่ครับรอดูก่อนไม่เสียหาย intel ประกาศลดราคา 15% หรือ AMD ไทยแลนด์ จะเพื่มราคาอีกกว่า 25% ไม่แน่ว่า ไรเซน 3xxx ราคาอาจจะไปชนกันเลยก็ได้ครับ และที่แน่ๆ บอร์ด X570 ที่ดันแรม 4,000MHz ได้แพงแน่ๆครับ ตอนนั้นค่อยตัดสินใจ

Comment

• Comment

• Originally posted by TWK. View Post
              ลุงเดี๋ยวผมไปหาประสบกรรมกับ zen 3000 ซักหน่อย ว่า 4000+ จริงรึเปล่า user บ้านๆ ไปถึงมั๊ย อยากลองเล่นเองไม่เอาแบบ เค้าว่ามา แล้วจะมาแชร์กัน เล่นกันแบบบ้านๆนี่แหละ

Comment

• Comment

• Originally posted by kidza View Post
                  ลุงเดี๋ยวผมไปหาประสบกรรมกับ zen 3000 ซักหน่อย ว่า 4000+ จริงรึเปล่า user บ้านๆ ไปถึงมั๊ย อยากลองเล่นเองไม่เอาแบบ เค้าว่ามา แล้วจะมาแชร์กัน เล่นกันแบบบ้านๆนี่แหละ

ถ้า i5 ชนะ จะมีคนหาว่าท่าน Kid อวย intel
                  แต่ถ้า AMD ชนะ จะมีคนบอกว่า intel กากกกก

ผมว่าผมพูดไม่ผิดแน่นอน อิอิ (แต่ผมว่า R5 3600X สู้ i5 8600k ท่าน Kid ไม่ได้ชัว)

Comment

• Originally posted by TWK. View Post
                    ถ้า i5 ชนะ จะมีคนหาว่าท่าน Kid อวย intel
                    แต่ถ้า AMD ชนะ จะมีคนบอกว่า intel กากกกก

ผมว่าผมพูดไม่ผิดแน่นอน อิอิ (แต่ผมว่า R5 3600X สู้ i5 8600k ท่าน Kid ไม่ได้ชัว)
                    ผมถึงต้องลองเองไงครับ 8600k ผมเล่นมาสุดทางแระ ทั้ง colck ทั้ง บ้สแรม ทุกอย่างต้องลองเอง ไม่ใช่ใช้แค่ความรู้สึก เวลาพูดมันสนิทใจดี ผมเต็มที่กับการเล่น 8600k
                    ผมก็จะเต็มที่กับ 3600X วัดกันที่ผลลัพ เดี๋ยวก็รู้ ซื้อเอง เล่นเอง เจ็บเอง นักเลงพอ 5555

Comment

• Originally posted by kidza View Post
                      ผมถึงต้องลองเองไงครับ 8600k ผมเล่นมาสุดทางแระ ทั้ง colck ทั้ง บ้สแรม ทุกอย่างต้องลองเอง ไม่ใช่ใช้แค่ความรู้สึก เวลาพูดมันสนิทใจดี ผมเต็มที่กับการเล่น 8600k
                      ผมก็จะเต็มที่กับ 3600X วัดกันที่ผลลัพ เดี๋ยวก็รู้ ซื้อเอง เล่นเอง เจ็บเอง นักเลงพอ 5555

Comment

ยินดีต้อนรับครับท่าน

Comment

คือมันเหงามันไม่ได้มานั่งเคาะแล้ว กดติดๆ หมดหนุก555

Originally posted by atisa View Post
                          ยินดีต้อนรับครับท่าน
                          ขอบคุณครับ....แค่ผมอยากรู้ว่าไปได้จริงอย่างที่เจ๊ เค้าเคลมไว้รึเปล่า แรม 4000+ เล่นแบบ user บ้านๆนะครับ cpu ไป 5.0 ง่ายๆ

Comment

• ฝากไปลงผลเทสใว้ที่ลีกต่างๆ ด้วยนะครับลุง (เดี๋ยวจะเพิ่มลำดับพิเศษเพิ่มให้อีก1 ลำดับ)
                            Last edited by TWK.; 30 Jun 2019, 18:13:49.

Comment

• เดี๋ยวรอผลท่าน kidza ถ้าแจ๋วลากแรมไกล เดี๋ยวลองมั่ง
                              เห็นไป 5000+ ได้ ก็น่าสนใจอยู่
                              อยากเห็นผลเทส 3900x บ้าง ไม่เห็นมี

Comment

• Originally posted by sonofabom View Post
                                เดี๋ยวรอผลท่าน kidza ถ้าแจ๋วลากแรมไกล เดี๋ยวลองมั่ง
                                เห็นไป 5000+ ได้ ก็น่าสนใจอยู่
                                อยากเห็นผลเทส 3900x บ้าง ไม่เห็นมี
                                มันคันครับดูผลเทสแล้วเกิดมีคำถามในใจ เลยต้องลอง 555

Comment

Working...
                                X