Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>>>> NVIDIA GeForce GTX 1000 Series CLUB <<<<<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอเข้ากลุ่มด้วยคนสิครับ

Gigabyte GTX 1070 G1 Gaming

Comment

• Originally posted by jotos View Post
      https://www.nzxt.com/products/phantom-240-white
      เคสผมจะใส่ 1080 Galax Hof รอดไหมครับเนี่้ย
      เอาแรคฮาดดิสตรงกลางออกรอดครับ ถ้าไม่เอาออกก็ติด

Comment

• Originally posted by Speed_ View Post
        ไม่ได้เข้ามาดูอาทิตย์หนึ่ง ตามไม่ทันเลย แล้ว1060กับ970ความแรงเป็นไงบ้างครับ
        ไม่รู้นะ ว่าผลเป็นไง อาจจะแรงเท่ากัน แต่ไม่ต่อไฟเลย

ผมนึกถึงตอนใช้750ti msi gamming ไม่ต่อไฟ โครตเย็น โครตประทับใจ ถ้า1060 แรงเท่า970 ไม่ต่อไฟ นี้โครตwin

Comment

• อีก 8 วันก็รู้ครับ อิอิ

Comment

• 1080 sli เจอปัญหาเกมส์หลักที่เล่น
            เหมือนจะไม่รองรับ sli คือดูจาก clock core
            ตลอดการเล่น
            .card 1 ต่ำมาก ~200 - 300
            .card 2 สูง ~1900-2000

จะมีวิธีทำให้ กาดทำงาน ทั้ง 2 ใบมั้ยครับ
            ขอบคุณคำแนะนำล่วงหน้าครับ

ps. เกมส์ war-z (infestation th)

Comment

• เป็นทุกเกมส์มั้ย
              ถ้าไม่แปลว่าเป็นที่ตัวเกมส์

Comment

• Originally posted by Marvelius View Post
                ถ้าลงวินโดว์เองไม่เป็น บอกพิกัด ที่อยู่มาซิครับ คนในคลับ ถ้าอยู่ใกล้ๆท่าน เขาเต็มใจช่วยแน่ๆ
                ครับ ลงไม่เป็นครับอยู่บางบัวทองครับ ผมเอาคอมไปหาได้ครับ ขอบคุณครับ

Comment

• โทษนะครับเห้นว่าที่มีปัญหาเรื่อง driver 1070 กัน ต้องอัพ windows ให้เป้นล่าสุดอยากทราบตอนนี้ต้องอัพเป็นล่าสุดเวอร์ชั่นไหนครับ

ของผม win 10 64bit Version 1511 OS build 10586.420 นี่ใหม่หรือยังครับ

ยังไม่ได้ลองลง nvidia version ล่าสุด เพราะตอนนี้ไม่มีการ์ดจอ

Comment

• ว่างๆเทส ขำๆก่อนปล่อย FE จับ HOF FE มา SLI ได้แค่นี้เอง

เดิมๆไม่ไรทั้งสิ้น

ลาก FE ให้เท่า HOF

ปล. OC จะ 40k ไหมเนี่ย อิอิ
                    Last edited by b-man; 30 Jun 2016, 11:16:47.

Comment

• Originally posted by w211w211 View Post
                      1080 sli เจอปัญหาเกมส์หลักที่เล่น
                      เหมือนจะไม่รองรับ sli คือดูจาก clock core
                      ตลอดการเล่น
                      .card 1 ต่ำมาก ~200 - 300
                      .card 2 สูง ~1900-2000

จะมีวิธีทำให้ กาดทำงาน ทั้ง 2 ใบมั้ยครับ
                      ขอบคุณคำแนะนำล่วงหน้าครับ

ps. เกมส์ war-z (infestation th)
                      ขออนุญาตเรืองน่ะครับ เกมนี้ GTX1080 FPS ประมาณไหนครับ

Comment

• ขอให้เป็นจริงด้วยเถิดด

Comment

• ไม่ถึงแงง

HOF คู่น่าจะถึงนะ

Comment

• Originally posted by kritthee99 View Post
                            ขออนุญาตเรืองน่ะครับ เกมนี้ GTX1080 FPS ประมาณไหนครับ
                            ทดสอบปรับสุดทุกอย่าง จอ 2k 1440 x 2560
                            -Anti a.
                            -SSOA High
                            -All garphic ปรับสุด

เคลียร์วิว ซีตี้ fps ประมาณ 80-90 ครับ
                            แต่ถ้าเล่นแบบค่า custom ประจำ ปิดเงา , ssoa off ,
                            จะไปถึง 180-220 ครับ
                            ปัญหาคือตอนนี้ คือ ผลที่ได้จาก
                            การ์ดทำงานใบเดียว กำลังหาทาง
                            ทำให้ sli enable อยู่ครับยังไม่สำเร็จ

Comment

• หาข้อมูลจาก google ได้เวปนี้มา
                              ลองโหลดมาปรับตามแล้ว กด apply
                              ปล้วเปิดเกมส์ ก็ยังรัน การ์ดใบเดียว ไม่แน่ใจ
                              ว่าใช้โปรแกรมไม่เป็นรึปล่าว ใครพอเคยใช้หรือ
                              ชำนาญบ้างครับรบกวนแนะนำที Nvidia inspector ครับ

Comment

• ลา 1070 FE มาพึ่ง HOF

Comment

Working...
                                X