Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>>>> NVIDIA GeForce GTX 1000 Series CLUB <<<<<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by jeepjeep4 View Post
    หมายถึง Xtreme gaming premium pack ครับ

ตอนนี้มี Xtreme 3
    Exoc 1
    G1
    Strix 1
    เออลืมไปครับ Strix ขายไปแล้วครับ

Comment

• สอบถามท่านที่ OC 1080FE หน่อยคับ ว่า OC ในระดับที่ปลอดภัยชัวๆนี่ปรับกันไปที่เท่าไหร่หรอครับ
      แล้วโปรแกรมที่ OC เสถียรที่สุดตอนนี้เปนตัวไหนคับ

Comment

• Originally posted by tanayu.tha View Post
        สอบถามท่านที่ OC 1080FE หน่อยคับ ว่า OC ในระดับที่ปลอดภัยชัวๆนี่ปรับกันไปที่เท่าไหร่หรอครับ
        แล้วโปรแกรมที่ OC เสถียรที่สุดตอนนี้เปนตัวไหนคับ
        Msi Afterburner

Voltage N/A
        Power Limit 120%
        Core Clock +177
        Mem Clock +500
        Fan Auto

อย่าลืมลอง Stress Test Fire Strike 4K ซัก10 นาที

ถ้าได้ซัก 98% ถือว่าผ่านครับ

Comment

• Originally posted by Kok@OCZ View Post
          Msi Afterburner

Voltage N/A
          Power Limit 120%
          Core Clock +177
          Mem Clock +500
          Fan Auto

อย่าลืมลอง Stress Test Fire Strike 4K ซัก10 นาที

ถ้าได้ซัก 98% ถือว่าผ่านครับ
          ของท่านทำตามนี้แล้ว GPU โหลดเตมที่อยู่ที่กี่องศาหรอคับ

Comment

• Originally posted by tanayu.tha View Post
            ของท่านทำตามนี้แล้ว GPU โหลดเตมที่อยู่ที่กี่องศาหรอคับ
            พัดลม Auto 84c ครับ

อยากเย็นปรับพัดลม Manual เย็นลงอีก 10 กว่าองศาครับ

Comment

• จะถึงพันทิพแล้ว ว่าแต่มีร้านไหนผ่อนอิออนได้บ้าง ไม่อยากใช้เงินสดเลย ว่าจะดาวน์ซัก 15000 แต่ถ้าไม่มีคงต้องจ่ายสด

Comment

• ผมว่ารับรูดบัตรทุกร้านนะครับ
                แต่น่าจะโดนชาร์ต 3% ด้วย ลองถามๆ ดูเอา

Comment

• ทำไมมันโล่งอย่างงี้ ไม่ได้มานาน พันทิพย์

Comment

• Originally posted by sniperman View Post
                    ทำไมมันโล่งอย่างงี้ ไม่ได้มานาน พันทิพย์
                    ลองไปห้างที่จัดโปรบ่อยๆ สิครับ เงียบยิ่งกว่า

Comment

• คิดไปคิดมา เอา 1070 แล้วกัน ตังอีก10kไว้ไปสบทบ จัด บอร์ด cpu แรม ดีกว่า ฮ่าๆ

Comment

• หล่อเลย G1

Comment

• Originally posted by Kok@OCZ View Post
                          คุณเอก สบายดีนะครับ

gen นี้ผมคงข้าม 1080Ti

ใช้ 1080 FE ยาวๆ รอ 1180 ค่อยเปลี่ยนครับ
                          สบายดีจ้าคุณก๊อก

ตอนนี้สั่งของรวมมัดจำ Gig 1080 Extreme Gaming กับ Autonet Zeer ไปแล้วจ้า

ผลคืออาทิตย์นี้ของก็ยังไม่เข้า ต้องร้องเพลงรอต่อไป

Comment

• พอจะมีข่าวคราวของ 1080 hof มั้ยคร้าบ

Comment

• Originally posted by TWK. View Post
                              หล่อเลย G1
                              ชอบคุณครับ
                              ขอถามหน่อยครับ ผมเคยใช้ gtx770 แล้วถ้าเอา 1070 มาใส่ ผมต้องอัพเดทการ์ดจอไหมครับ ไม่อยากลงวินโดวส์ใหม่ หรือของใหม่ก็ต้องให้มันคลีนโดยการลงใหม่

ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by sniperman View Post
                                ชอบคุณครับ
                                ขอถามหน่อยครับ ผมเคยใช้ gtx770 แล้วถ้าเอา 1070 มาใส่ ผมต้องอัพเดทการ์ดจอไหมครับ ไม่อยากลงวินโดวส์ใหม่ หรือของใหม่ก็ต้องให้มันคลีนโดยการลงใหม่

ขอบคุณครับ
                                ใช้ ddu ลบไดร์เวอร์ โหลดไดร์เวอร์ 1070 ใหม่เลยครับ

Comment

Working...
                                X