Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD Catalyst 14.12 WHQL (Omega) Far Cry 4 Up to 50% Call of Duty up 30%

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by nick4921 View Post
    ผมอัฟเเล้ว r9 290 เออทำไม Unity มันกระตุกเฉยเลยเเล้วลอยหยังนี่มันเยอะกว่าเดิมเฉย ปรับ fxaa ตอนใช้ 14.11 ก็ไม่ม่ปัญหาเวณกำจิงจิง
    ลงถูกตัวมั้ยครับ ทำไมท่านอื่นๆ ถูกใจกันหมดเลย วิน8.1 กับ 7 รอบนี้แยกไดร์เวอร์นะครับ

Comment

เด่วขอไปทดสอบ FC4 แปป

เอ๋ๆทำไม SAPPHIRE TOXIC R9 280X ทำไมในนั้นมันบอก HD 7970

Comment

Originally posted by nick4921 View Post
        ผมอัฟเเล้ว r9 290 เออทำไม Unity มันกระตุกเฉยเลยเเล้วลอยหยังนี่มันเยอะกว่าเดิมเฉย ปรับ fxaa ตอนใช้ 14.11 ก็ไม่ม่ปัญหาเวณกำจิงจิง
        ลองล้างลำไส้ ดูครับ

ใช้ DDU ล่าสุด ลบไดวเวอร์การ์ดจอ ใน Safe Mode Window

ละใช้ CC ล้าง รีจีส ขยะ อีกรอบ

แล้วลงไดวเวอร์ใหม่ดูครับ

ถ้ายังไม่หาย หรือ สงสัยว่าเป็นที่อะไร ลง os ใหม่เลย

.

Comment

Originally posted by TNPG View Post

เด่วขอไปทดสอบ FC4 แปป

เอ๋ๆทำไม SAPPHIRE TOXIC R9 280X ทำไมในนั้นมันบอก HD 7970
          ของผมก็เป็นฮ่าๆ

Comment

FC4 ลื่นขึ้นเยอะเลย เป็นเหมือนกันไหม เวลาขับรถแรงๆ ภาพมีงึกๆ ฮาาา

เอ่อถ้า HDD เร็วๆแล้วลงเกมส์ใน HDD ลูกที่เร็วๆมันจะช่วยอะไรไหม
            Last edited by TNPG; 9 Dec 2014, 20:47:58.

Comment

280x 7970 มันก็ตัวเดวกันแหละครับ มันชอบขึ้นเป็น 7970 ปกติ ใครลงแล้วมีปัญหาแนะนำล้างลงวินใหม่เลยนะ 555 มันคุ้มมากตัวนี้

Comment

Originally posted by angkoon173 View Post
                280x 7970 มันก็ตัวเดวกันแหละครับ มันชอบขึ้นเป็น 7970 ปกติ ใครลงแล้วมีปัญหาแนะนำล้างลงวินใหม่เลยนะ 555 มันคุ้มมากตัวนี้
                แต่ใช้ CPU Z ตัวอื่นไม่ขึ้นเป็น 7970 นะมันขึ้นเป็น R9 เลย

Comment

ลองบ้าง 290 ลื่นขึ้นกว่าเดิมอยู่okเลยคับ

Last edited by apoza045; 9 Dec 2014, 21:01:47.

Comment

ใครลองแล้วเป็นไงบอกด้วย จะได้ตาม

Comment

Originally posted by TNPG View Post
                      FC4 ลื่นขึ้นเยอะเลย เป็นเหมือนกันไหม เวลาขับรถแรงๆ ภาพมีงึกๆ ฮาาา

เอ่อถ้า HDD เร็วๆแล้วลงเกมส์ใน HDD ลูกที่เร็วๆมันจะช่วยอะไรไหม
                      เพิ่ม แรม เพิ่ม vram ใช้ SSD น่าจะหายมั้ง

Comment

เอามายืนยัน ACU ลื่นขึ้นจริงๆ ตอนแรกใช้ 14.9 ฉากนี้ เฟรมประมาณ 22 อัพแล้วขึ้นเยอะเลย ปรับสุดหมดเลย FXAA ขึ้นเป็น 40+ เลย

Last edited by TNPG; 9 Dec 2014, 21:12:19.

Comment

เท่าที่ได้ลอง Assassins Creed Unity เฟรมเรทนิ่งขึ้น แต่ไม่ได้เฟรมสูงขึ้นมากมายอะไร ตัวเกมส์ดูสมูทขึ้น ฉากคัทซีนเฟรมเรทยังมีร่วงอยู่แต่สมูทขึ้น ไม่ร่วงต่ำค้างนานๆ มีเฟรมร่วงต่ำแตะ 25 เฟรมเป็นครั้งคราวในฉากคัทซีน ส่วนเฟรมเรทสูงสุดก็ 60 เฟรม แต่เฟรมเรทขึ้นลงตลอดเวลา โดยส่วนใหญ่เฟรมเรทแตะอยู่ที่ประมาณ 45 - 50 เวลาเฟรมร่วงต่ำสุดจะอยู่ประมาณ 32 เฟรมเรท ของผมปรับภาพสุดทุกอย่างนะครัช เปิด V-Sync นะครัชล๊อคให้เฟรมเรท ไม่เกิน 60 เฟรม

ปล.ซีพียูกับการ์ดจอที่ใช้ทดสอบ FX6300 - gigabyte r9 290x windforce oc โดยรวมถือว่า Driver ตัวนี้ทำออกมาได้ดีครัช เยี่ยม

windows 7 64bit
                          ram 16G
                          Last edited by lovelovelo; 9 Dec 2014, 21:23:49.

Comment

แล้วที่เค้าว่ามีฟังชั่น เล่น 4k บนจอ 1080 นี่ จริงไหมครับ ปรับตรงไหน อยากลองบ้าง

Comment

อิจฉา AMD ได้แต่ของดีๆ
                              ต้องไปบอกน้องให้อัพ driver ซักหน่อย

Comment

ลอง VSR เเล้ว
                                FC4 จอมันล้น ใครเป็นบ้าง

Comment

Working...
                                X