Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD Catalyst 14.12 WHQL (Omega) Far Cry 4 Up to 50% Call of Duty up 30%

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by boyd_747 View Post
    ลากไกลกว่าเดิมแล้วลองเทสยังครับ ผ่านไหม?
    ของผมเทสโดยการเล่นเกมส์ที่มันกินสเปคโหดๆอย่างเช่น TombRaider ปรับสุดทุกอย่างจร้า ถ้ามันเทสไม่ผ่านมันจะขึ้น ลายดำๆทั้งจอกระพริบๆ ถ้าผ่านก็นิ่งๆเล่นลื่นๆผ่านฉลุยจร้า เท่าที่นั่งเล่นมะกี้หลังจากที่ได้โพสไป ก็ยังไม่เจออาการดังกล่าว เล่นได้ลื่นๆ หายห่วงจร้า

Comment

ลองแล้วครับกับ 290 ACU อย่างลื่นปรับ AA4X กับ 2X ต่างกันติ๊ดเดียวนี่ขนาดใช้เดิมๆนะถ้าลากสัก 1.04หรือ 1.1นี่มันส์แน่ๆ

Comment

กำลังจะนั่งลองเล่น Assassins Creed Unity เดี๋ยวจะมารายงานผลให้ทราบอีกทีว่าจะลื่นขึ้นมากกว่าเดิมขนาดไหนครัช

Comment

ตอนแรกจะขาย 7970 ไป r9290x สงสัยไม่จำเป็นละ อิอิ เก็บรอ r93xx เลยที่นี่

Comment

Originally posted by Khow View Post
            ลองแล้วครับกับ 290 ACU อย่างลื่นปรับ AA4X กับ 2X ต่างกันติ๊ดเดียวนี่ขนาดใช้เดิมๆนะถ้าลากสัก 1.04หรือ 1.1นี่มันส์แน่ๆ

Originally posted by lovelovelo View Post
            กำลังจะนั่งลองเล่น Assassins Creed Unity เดี๋ยวจะมารายงานผลให้ทราบอีกทีว่าจะลื่นขึ้นมากกว่าเดิมขนาดไหนครัช
            ไม่ต้องเสียเงินอัพการ์ดไปอีกสักระยะ อะไรมันจะขนาดนี้เว้ยเฮ้ย!!!

Originally posted by angkoon173 View Post
            ตอนแรกจะขาย 7970 ไป r9290x สงสัยไม่จำเป็นละ อิอิ เก็บรอ r93xx เลยที่นี่
            คนใช้ R9 290 R9 290X ก็คงคิดแบบท่าน ว่าใช้ได้อีกยาวๆจนกว่า R9 390 จะมา ส่วนคนที่ขายไปก่อนเพราะกลัวราคาตก คงนั่งเก๊กซิม เพราะตอนนี้R9 290 non ref. มือสองหายากขึ้นนะ ไม่ค่อยมีใครปล่อย มาเจอCCC 14.2 WHQL Omega นี่เพิ่มความแรงให้ R9 แรงขึ้นได้อีก ผมนี้อย่างฮาเลย
            Last edited by MooNoiOCZ; 9 Dec 2014, 16:48:46.

Comment

เอาอีกแล้วค่ายนี้ driver หรือยาผีบอก รักษาทุกโรคจริงๆ ต่อไปไม่ต้ิงขายการ์ดแล้ว ขายแต่driver ไปเลย แจ่มๆ

Comment

ผมเป็นคนนึงที่ขายการ์ดไปเพราะรอของใหม่ครับ

ต่อให้ไดรเวอร์มันแรงกว่าเดิม 3 เท่า ผมก็ไม่วอรี่อะไร เพราะยังไงผมก็รอของใหม่ครับ

มีแต่จะยิ่งตื่นตาตื่นใจ ว่าของใหม่จะทะลุอวกาศ ไปยันทางช้างเผือกครับ

Comment

Originally posted by animeangel View Post
                  ผมเป็นคนนึงที่ขายการ์ดไปเพราะรอของใหม่ครับ

ต่อให้ไดรเวอร์มันแรงกว่าเดิม 3 เท่า ผมก็ไม่วอรี่อะไร เพราะยังไงผมก็รอของใหม่ครับ

มีแต่จะยิ่งตื่นตาตื่นใจ ว่าของใหม่จะทะลุอวกาศ ไปยันทางช้างเผือกครับ

Comment

Originally posted by animeangel View Post

อะไรของคุณโบ๋ครัช ทะลุอวกาศ ไปยันทางช้างเผือก 5555+ แหมมียิงมุขนะครัชเดี๋ยวนี้

Comment

เกมเก่าก็มีผลครับ

CCC 14.9 เทสนานล่ะ oc @ 1GHz

CCC 14.12 OMG เดิมๆไม่ oc

ปรับเหมือนกันทั้งคู่ เครื่องเดียวกันแต่ FPS เฉลี่ยตัวใหม่ที่ใช้เดิมๆแรงกว่าตัวเก่าที่ oc แล้ว
                      ฉากคัทซีนฉากแรกลดแต่ฉากเล่นเกมเพิ่มแถมเพิ่มเยอะด้วย

Comment

ู^
                        อะไรมันจะขนาดนั้น เกมส์เก่าๆก็ด้วย สงสัยไดร์เวอร์มันเป็นยาโด๊ปให้GPU

Comment

กว่า 290 จะเทพก็จะเปลี่ยนเจนละ 390 กว่าจะเทพคงปีสองปี ฮิฮิ

Comment

Originally posted by prapharn View Post
                            กว่า 290 จะเทพก็จะเปลี่ยนเจนละ 390 กว่าจะเทพคงปีสองปี ฮิฮิ
                            แต่ถึงมันจะใกล้เปลี่ยนเจน แต่มันยังพกVRAM 4GB. อยู่นะครับ ใช้เล่นเกมส์next gen. จนจบรอบสบายๆ ถ้าใครไม่อยากเปลี่ยนการ์ด

Comment

ผงาดเลย คุ้มจริงๆ ไม่ต้องเปลี่ยนการ์ดแต่เหมือนแรงขึ้นไปอีกขั้นเลย

Comment

Originally posted by MooNoiOCZ View Post
                                ู^
                                อะไรมันจะขนาดนั้น เกมส์เก่าๆก็ด้วย สงสัยไดร์เวอร์มันเป็นยาโด๊ปให้GPU
                                แต่ที่เห็นชัดเจนคือตอนรันเกมกิน CPU มากขึ้นประมาณ 10-15% ผมว่าตัวนี้ก็ทำให้มีผลมากขึ้นนะ

Comment

Working...
                                X