Announcement

Collapse
No announcement yet.

NVIDIA geforce.... gtx 670.... club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Phawatpong View Post
    มารายงานตัวครับ (ไม่รู้พี่แกจะรับไหมอิอิ)

ยินดีต้อนรับครับ สอบมาจนได้นะ
    Originally posted by zeratul111 View Post
    เพิ่งกลับมาจากพันดริฟท์ครับ เอา DCII ที่แต้ปไปเปลี่ยนเป็น galaxy มา ตอนนี้กิ๊กรู้สึกจะหมดแล้วนะ แต่ผมอยากได้ galaxy อยู่แล้ว
    พัดลมใหญ่ดี โครงเป็นอลูมิเนียม มีไฟสีน้ำเงินเท่ดีด้วย ที่สำคัญเบาและสั้นกว่า DCII เยอะครับ แม้แต่กล่องยังเล็กกว่าเลย ไม่เทอะทะ

เพิ่งลองไปตัวเดียว เดี๋ยวว่างๆ ค่อย sli เล่น alan wake กับ dirt3 ได้ fps เท่าๆ กับ DCII เลย อุณหภูมิก็พอๆ กัน 70-79 พัดลมเงียบเหมือนกันครับ (สรุปตูซื้อ DCII ทำไมฟะ)

คุยกับร้าน busitek เขาบอกว่าเคยมีเคส DCII วูบเหมือนของผม แต่ลองจับการ์ดจอให้ตรงก็ใช้ได้ เพราะซิงค์มันหนักเกินทำให้การ์ดตก (ยังกะนักมวย)
    แต่ของผมเทสต์บน test bed ที่ร้านก็วูบเหมือนเดิมนะครับ ใครใช้ DCII อยู่อยากเน้นเซฟก็หาเสาค้ำมาใช้ก็ดีครับ แต่สำหรับผมหนีมากลุ่มดาวแล้ว คงไม่ต้องใช้เพราะการ์ดมันไม่หนัก
    โหดร้ายมากครับ เล่นคู่เลยเหรอเนี่ย
    Originally posted by PaPaPy View Post
    พี่ๆครับ แล้วgalaxyนี่ประกันของไรครับ หรือว่ามีแต่arc
    ตอนนี้มี arc กย่างเดียวครับ
    Originally posted by White Rose View Post
    อ้าวหรอครับผมก็เพิ่งกลับจากแฟชั่นมะกี้

ลองไปแซวๆถามAsus DC ร้าน jib มันบอกของเข้ามา2ตัวและไม่เข้าแล้วครับ ต้องติดต่อกับตัวแทนจำหน่ายโดยพวก S กับ D โดยตรงมันโม้ว่างั้น

banana ไร้วี่แวว
    อย่าคุยเลยกับ jib แฟชั่นเสียเวลาเปล่าๆ
    ถ้าเห็นของอยู่หน้าร้านค่อยเชื่อได้
    Originally posted by anantarit View Post
    สวัสดีครับ ชาวOCZ พอดีว่าผมเล็ง 670 เหมือนพวกท่าน เลยอยากถามว่าที่ พัรทิพย์ จะมี 670 ของZotacมาขายหรือป่าวครับ คือที่ผมสนใจจะเป็นตัวนี่อะครับ

http://www.techpowerup.com/reviews/Z...0_Amp_Edition/

หรือว่าผมควรมี่จะซื้อ ของ ASUS ดีครับ
    คงรออีกซักพัก เดี๋ยวนีโอลูชั่น จัดให้ครับ
    Originally posted by orcaempire View Post
    ไปถอยมาแล้วครับ DC II ที่ TKcom พรุ่งนี้คงได้ไปประกอบคอม ไม่ทราบว่ามีร้านไหนแนะนำมั้ยครับ
    ยินดีต้อนรับครับผม

Comment

• Originally posted by phiphob View Post
      อย่าคุยเลยกับ jib แฟชั่นเสียเวลาเปล่าๆถ้าเห็นของอยู่หน้าร้านค่อยเชื่อได้
      จริงของท่านครับ ผมแค่โฉบๆไปยิ่งไอช่างที่ชื่อB_yนี่ไม่ไหว เค้าคิดว่าเค้าเก่งสุดใน3โลกแล้วครับ

update 670@Zeer

มีที่ร้านJib Hi-Endร้านเดียว GALAXY 2พัดลม ประกันARC มีแค่ใบเดียวโชว์หน้าร้านเท่านั้น 13800฿ ใครอยากได้ให้ไว
      TK
      Autonet
      banana
      advice

หมดเกลี้ยง

Comment

• คนเยอะคึกคักเชียว ตอนนี้รอแต่ 3770k กับ m5g

ตอนนี้ใส่ gtx670 + e7200 3dmark11 ได้คะแนน 5พันกว่าเอง 55 cpu รีดพลังได้แค่60%เอง

Comment

• วันนี้ Aทรุด จอไม่แดง แต่ค้างไปเลยในขณะกำลังนั่งทำงาน (ไม่ทันได้ให้เซฟเลย) T T

Comment

• ตอนนี้มี Ref. ยี่ห้อไหนขายบ้างครับ

Comment

• จัดGalaxyมาแล้วครับผม^^

Comment

• ^
                เป็นไงบ้างครับหายยัง อิอิ

Comment

• ผมเดาว่าเสียงมันคือเสียงพัดลมเร่งจังหวะขึ้นอะครับ เพราะถ้าใช้งานปกติมันจะเงียบแต่ถ้าเริ่มรันโปรแกรมอะไรซักอย่างเสี่ยงมันจะดังขึ้นครับ เดี๋ยวจะเอาผล3d markมาให้ชมครับ

Comment

• ^
                    รอชมอิอิ

Comment

• เริ่มเซ็งนิดๆ ละครับ ใน 1 ชม. แดงไปแล้ว 2 ครั้ง

Comment

• ลากเบาๆกับเลขสวยๆ

Comment

• ผลเทสGalaxy670

cpu i5 760
                          mb Gig p55ud3l
                          ram Corsair Dominator 1600 8gb
                          SSD Vertex4

Comment

• Originally posted by bnplay View Post
                            เริ่มเซ็งนิดๆ ละครับ ใน 1 ชม. แดงไปแล้ว 2 ครั้ง
                            โห ผมว่าเอาการ์ดไปเคลมดีมั้ยครับ มันไม่ปกติแล้วแบบนี้

Comment

• ได้มาแล้วคับแรงดีเย็นด้วยคับ

เมียไม่ให้นอนด้วยเลย ไร่ไปนอนกับ การ์ดจอ เอิ๊กๆ

Comment

• ^
                                ดีใจด้วยครับ อิอิ ว่างๆเดียวแว็ปไปดู

Comment

Working...
                                X