Announcement

Collapse
No announcement yet.

NVIDIA geforce.... gtx 670.... club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มารายงานตัวครับ (ไม่รู้พี่แกจะรับไหมอิอิ)

Comment

• เรื่อง RSOD เนี่ย เป็นที่ตัวการ์ดหรือเป็นที่ไดร์เวอร์ครับ ทำไมพึ่งจะมาเป็นกันช่วงหลังๆตัว GTX680 ก็มีอาการด้วย

แต่สังเกตจากที่ GTX680 ออกมาหลายเดือนแล้ว พึ่งจะมามีอาการเอาช่วงหลังๆ

Comment

• Originally posted by Phawatpong View Post
        มารายงานตัวครับ (ไม่รู้พี่แกจะรับไหมอิอิ)

ท่านไปได้มาจากร้านไหนคับเนี่ย

Comment

• galaxy ประกันของ A&L อยู่ใช่มั้ยครับ ?

ตัว 670 GC สวยดี แถมแรงกว่า GIG หน่อยนึงด้วย

Comment

• เพิ่งกลับมาจากพันดริฟท์ครับ เอา DCII ที่แต้ปไปเปลี่ยนเป็น galaxy มา ตอนนี้กิ๊กรู้สึกจะหมดแล้วนะ แต่ผมอยากได้ galaxy อยู่แล้ว
            พัดลมใหญ่ดี โครงเป็นอลูมิเนียม มีไฟสีน้ำเงินเท่ดีด้วย ที่สำคัญเบาและสั้นกว่า DCII เยอะครับ แม้แต่กล่องยังเล็กกว่าเลย ไม่เทอะทะ

เพิ่งลองไปตัวเดียว เดี๋ยวว่างๆ ค่อย sli เล่น alan wake กับ dirt3 ได้ fps เท่าๆ กับ DCII เลย อุณหภูมิก็พอๆ กัน 70-79 พัดลมเงียบเหมือนกันครับ (สรุปตูซื้อ DCII ทำไมฟะ)

คุยกับร้าน busitek เขาบอกว่าเคยมีเคส DCII วูบเหมือนของผม แต่ลองจับการ์ดจอให้ตรงก็ใช้ได้ เพราะซิงค์มันหนักเกินทำให้การ์ดตก (ยังกะนักมวย)
            แต่ของผมเทสต์บน test bed ที่ร้านก็วูบเหมือนเดิมนะครับ ใครใช้ DCII อยู่อยากเน้นเซฟก็หาเสาค้ำมาใช้ก็ดีครับ แต่สำหรับผมหนีมากลุ่มดาวแล้ว คงไม่ต้องใช้เพราะการ์ดมันไม่หนัก

Comment

• Originally posted by autolub View Post
              ท่านไปได้มาจากร้านไหนคับเนี่ย
              ได้มาจากSave Way ครับผม
              Galaxy เย็นครับพัดลมเบาเว่อร์ Ide ไม่แอร์อยุ่ 38 องศาครับ
              เมื่อกี้เทสMafa 2 Fullload อยุ่ที่ 62องศาได้ครับเย็นเหมือนได้ไปจักรวาลเลยอิอิท้ายการ์ดจอมีไฟคำว่า 670 ด้วยเท่ดีคครับกับราคาเบาๆ
              เบาๆ
              Last edited by Phawatpong; 30 May 2012, 13:22:05.

Comment

• เก็บเงินตั้งแต่ 670 ยังไม่เข้าไทย ตอนนี้เงินครบแล้ว แต่ยี่ห้อ A ทรุด, Gig, ของไม่มีแล้ว ยิ่งมาเจอปัญหา RSOD อีก

ยี่ห้อ A ทรุด กับ Gig เจอ RSOD ยังพอมีหวังเรื่องประกัน แต่กับ Galaxy ถ้าเจอ RSOD คงไปไม่เป็น

Comment

• จัดกันใหญ่เลย
                  เดี๋ยวเข้าบ้านจะอัพเดทให้นะครับ พอดีมากินข้าวที่แฟชั่น

Comment

• พี่ๆครับ แล้วgalaxyนี่ประกันของไรครับ หรือว่ามีแต่arc

Comment

• Originally posted by zeratul111 View Post
                      เพิ่งกลับมาจากพันดริฟท์ครับ เอา DCII ที่แต้ปไปเปลี่ยนเป็น galaxy มา ตอนนี้กิ๊กรู้สึกจะหมดแล้วนะ แต่ผมอยากได้ galaxy อยู่แล้ว
                      พัดลมใหญ่ดี โครงเป็นอลูมิเนียม มีไฟสีน้ำเงินเท่ดีด้วย ที่สำคัญเบาและสั้นกว่า DCII เยอะครับ แม้แต่กล่องยังเล็กกว่าเลย ไม่เทอะทะ

เพิ่งลองไปตัวเดียว เดี๋ยวว่างๆ ค่อย sli เล่น alan wake กับ dirt3 ได้ fps เท่าๆ กับ DCII เลย อุณหภูมิก็พอๆ กัน 70-79 พัดลมเงียบเหมือนกันครับ (สรุปตูซื้อ DCII ทำไมฟะ)

คุยกับร้าน busitek เขาบอกว่าเคยมีเคส DCII วูบเหมือนของผม แต่ลองจับการ์ดจอให้ตรงก็ใช้ได้ เพราะซิงค์มันหนักเกินทำให้การ์ดตก (ยังกะนักมวย)
                      แต่ของผมเทสต์บน test bed ที่ร้านก็วูบเหมือนเดิมนะครับ ใครใช้ DCII อยู่อยากเน้นเซฟก็หาเสาค้ำมาใช้ก็ดีครับ แต่สำหรับผมหนีมากลุ่มดาวแล้ว คงไม่ต้องใช้เพราะการ์ดมันไม่หนัก
                      คือแรงจี้ๆตูรุ่นพี่อย่าง 680 เลยครับ อิอิ

Comment

• Originally posted by PaPaPy View Post
                        พี่ๆครับ แล้วgalaxyนี่ประกันของไรครับ หรือว่ามีแต่arc
                        ARC ครับ

Comment

• ครับผม ประกันArcนี่ไม่ดีหรอครับ เห็นคนส่วนมากเค้ากลัวประกันนี้กัน

Comment

• Originally posted by PaPaPy View Post
                            ครับผม ประกันArcนี่ไม่ดีหรอครับ เห็นคนส่วนมากเค้ากลัวประกันนี้กัน
                            ผมไม่กลัวครับ อิอิ เพราะการ์ดสวย+คุ้มค่าเงินที่เสียไปแล้วท่านไม่รอคลับผมหรอวันนี้จะลงผลเทสทั้ง2ตัวครับผม

Comment

• ลังเลอยู่ครับ กลัวช้าอดหมด ^^

เลือกไม่ถูกเลย จะจัดคู่กับ3770kที่ได้พรุ่งนี้และครับท่าน

ตอนนี้ยังไม่ได้ซื้อทันทีหรอกครับ อยู่ในช่วงสับสนครับ

Comment

• ^
                                ดูไปเรื่อยๆก่อนก็ได้ครับท่าน

Comment

Working...
                                X