Announcement

Collapse
No announcement yet.

NVIDIA geforce.... gtx 670.... club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by ZudriT View Post
    ^
    ^
    ถ้าชิพของท่านเป็นซัมซุง ก็ใช้ไบออสตัวนี้ไม่ได้ครับ ที่ใช้ได้จะเป็น F21 ในเว็บผู้ผลิตครับลองเข้าไปโหลดดู
    ส่วนเรื่อง GPU-Z ไม่ติ๊กช่อง PhysX ลองลบไดร์ฟเวอร์แล้วลงใหม่และใช้ GPU-Z เวอร์ชั่นล่าสุดดูครับ
    เรียบร้อยครับผมแฟลชไบออสที่ท่านให้มาใช้ได้ปกติครับ แรงๆ ฮาๆ ถ้าผมแฟลช เปนgtx770 ได้ไหมหว่า

Comment

• ^
      ^
      อ๋อ โอเคครับ เห็นมีบางท่านพอเป็นชิพคนละตัวกันแล้วแฟลชไม่ได้ อันนี้ก็เป็นความรู้ใหม่ของผมเลยว่าชิพคนละตัวใช้ไบออสตัวเดียวกันได้
      ถ้างั้นการจะแฟลชได้หรือไม่คงขึ้นอยู่กับดวงเป็นหลักแล้วครับว่าการ์ดที่ใช้อยู่จะรับไบออสนั้นๆได้หรือไม่
      แฟลชเป็น GTX 770 ได้ครับ ถ้าได้การ์ดดี วิ่งด้วยความเร็วของ 770 แล้วไม่มีปัญหาก็ถือว่าท่านโชคดีมากๆ ได้การ์ดดีมาครอง
      แต่ของผม แค่ลากไกลๆก็ไม่ไหวแล้วครับ ผมเลยแปลงร่างเป็น 770 ไม่ได้

Comment

• Originally posted by ZudriT View Post
        ^
        ^
        อ๋อ โอเคครับ เห็นมีบางท่านพอเป็นชิพคนละตัวกันแล้วแฟลชไม่ได้ อันนี้ก็เป็นความรู้ใหม่ของผมเลยว่าชิพคนละตัวใช้ไบออสตัวเดียวกันได้
        ถ้างั้นการจะแฟลชได้หรือไม่คงขึ้นอยู่กับดวงเป็นหลักแล้วครับว่าการ์ดที่ใช้อยู่จะรับไบออสนั้นๆได้หรือไม่
        แฟลชเป็น GTX 770 ได้ครับ ถ้าได้การ์ดดี วิ่งด้วยความเร็วของ 770 แล้วไม่มีปัญหาก็ถือว่าท่านโชคดีมากๆ ได้การ์ดดีมาครอง
        แต่ของผม แค่ลากไกลๆก็ไม่ไหวแล้วครับ ผมเลยแปลงร่างเป็น 770 ไม่ได้
        คุณแฟลช แล้วลากต่อได้ปะมานเท่าไหร่ฮ่ะ ผมแฟลช แล้วแต่ยังไม่ได้ลองลากต่อ ดูเลย

Comment

• ^
          ^
          เรื่องนี้ผมจำไม่ได้แล้วครับ เพราะพอเห็นว่ามันลากได้ไม่เยอะก็ไม่ลาก ใช้ตามที่ไบออสนี้ตั้งไว้ และก็ไม่ได้จำเลยว่าลากได้ไกลสุดเท่าไร
          ท่านลองลากเลยครับ ท่านอาจจะลากได้ไกลกว่าผมก็ได้ เพราะในคลับนี้ก็หลายคนอยู่ครับที่ลากได้ไกล

Comment

^
            ^
            เรื่องนี้ผมจำไม่ได้แล้วครับ เพราะพอเห็นว่ามันลากได้ไม่เยอะก็ไม่ลาก ใช้ตามที่ไบออสนี้ตั้งไว้ และก็ไม่ได้จำเลยว่าลากได้ไกลสุดเท่าไร
            ท่านลองลากเลยครับ ท่านอาจจะลากได้ไกลกว่าผมก็ได้ เพราะในคลับนี้ก็หลายคนอยู่ครับที่ลากได้ไกล

พอจะ ทราบเว็ปปล่อย ไบออส บ้างไหมครับ พอดี จะลอง แฟลชเป็น 770 ดูฮ่าๆๆ

Comment

• Originally posted by armchair55 View Post
              พอจะ ทราบเว็ปปล่อย ไบออส บ้างไหมครับ พอดี จะลอง แฟลชเป็น 770 ดูฮ่าๆๆ
              ในลิงค์ Overclockzone ที่ผมแปะให้ในข้อความแรก
              นอกจากจะสอนวิธีแฟลชแล้ว เขามีไฟล์ไบออสของ GTX 770 ให้ด้วยครับ
              ลิงค์ยังไม่เสียผมลองโหลดแล้ว ท่านเข้าไปโหลดได้เลยครับ

Comment

• Comment

ในลิงค์ Overclockzone ที่ผมแปะให้ในข้อความแรก
                  นอกจากจะสอนวิธีแฟลชแล้ว เขามีไฟล์ไบออสของ GTX 770 ให้ด้วยครับ
                  ลิงค์ยังไม่เสียผมลองโหลดแล้ว ท่านเข้าไปโหลดได้เลยครับ
                  จะไปลองดู แหะๆ

Comment

• ภาพไม่ชัดแต่ขออยู่ด้วยน่ะคร๊าปปปปปป

Comment

รบกวนหน่อยครับ ดูไบออสให้หน่อยครับ ทำไมดูไม่เห็นเหมือนคนอื่นเลยยย

Gigabyte Gtx 670 oc 3พัดลม

Comment

• ขอเชิญสนุกลุ้นรับของรางวัลกับ 3DMark Vantage (2557)
                        V
                        http://www.overclockzone.com/forums/...1#post62689827

Comment

• ลาก่อย ข้อยขายไปแล้ว

Comment

• ผมรอ 20 nm มาก็จะไปเหมือนกันครับ
                            แต่ถึงจะซื้อใหม่ก็ไม่ขายนะครับ จะเอามาทำการ์ดรัน PhysX จนกว่ามันจะพังไปเอง
                            ยังไงก็รักเธอ GTX 670

Comment

• ขอเชิญร่วมสนุกทดสอบประสิทธิภาพเครื่องของท่านกัน กับ 3DMark05 Champions League ประจำปี 2558 นะครับ
                              V
                              3DMark05 OCZ Champions League (2558)

Comment

• ใน Club ท่านใดจะขาย GTX 670 ช่วย PM มาบอกด้วยนะ
                                http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/2879850

Comment

Working...
                                X