Announcement

Collapse
No announcement yet.

NVIDIA geforce.... gtx 670.... club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชอบจัง670เนี่ยใช้มา3ยี่ห้อแล้วยังไม่เคยเจอปัญหาใดๆกวนใจ
    เล่นเกมได้อย่างมีความสุขตลอด

Comment

• ว่าไม่แน่จะไปเล่น r9 290 ละแต่ตอนนี้ใช้อยู่ก็แรงเหลือๆละแต่เล่น Tombraider แล้วมีหน่วงๆ

Comment

• Originally posted by dnaty935 View Post
        ว่าไม่แน่จะไปเล่น r9 290 ละแต่ตอนนี้ใช้อยู่ก็แรงเหลือๆละแต่เล่น Tombraider แล้วมีหน่วงๆ
        ผมใช้ GIG 3พัดลม เล่นจบไป 2รอบ เกมมันก็นานละนะ(รอบ2 เก็บเกมให้ 100%) ไม่มีหน่วงเลยนะครับ ปรับสูงสุดที่เกมมันปรับให้ได้ ที่ 1920x1080 เล่นบน Q9550+แรม 8GB + GTX670
        ปัจจุบัน เป็น i5 4670k + แรม 32GB +VGAออนบอร์ด เพราะไม่ค่อยเล่นเกมละ ส่วนใหญ่ โหลดบิต แปลงไฟล์หนังบลูเรย์ ทำที่ละ 10-15ชม. เลยไม่มีเวลาเล่นเกม
        Last edited by โหงพราย; 14 Jun 2014, 17:26:48.

Comment

• ^
          ^
          อ้าว คุณโหงพรายไม่ได้ใช้ GTX 670 แล้วหรอครับ นี่ผมยังใช้ไบออสของคุณโหงพรายอยู่เลย แจ่มมากครับ

Comment

• Originally posted by dnaty935 View Post
            ว่าไม่แน่จะไปเล่น r9 290 ละแต่ตอนนี้ใช้อยู่ก็แรงเหลือๆละแต่เล่น Tombraider แล้วมีหน่วงๆ
            ของท่านเกมเป็นแพทเวอร์ชั่นล่าสุดรึยังครับ ของผมตอนเล่นแรกๆก็เจอปัญหา แต่หลังๆมันออกแพทมาแก้ไขแล้ว ลื่นๆเลยครับ ไม่มีหน่วง
            ถายังไงลองไปหาแพทมาลงก่อนนะครับ เพราะเกมนี้ GTX 670 เอาอยู่ครับ

Comment

• Originally posted by ZudriT View Post
              ^
              ^
              อ้าว คุณโหงพรายไม่ได้ใช้ GTX 670 แล้วหรอครับ นี่ผมยังใช้ไบออสของคุณโหงพรายอยู่เลย แจ่มมากครับ
              ใช้อยู่ครับ แต่ถอดเก็บใว้ในกล่อง ว่างๆก็เอาออกมาเล่นเกมมั่ง ตอนไม่ได้ทำหนังลงบิตนะครับ แต่ว่า ช่วงนี้ไม่ค่อยมีเกมสนุกเล่นเลย Watch Dogs เกมใหญ่ เกมดัง ก็ไม่เห็นสนุกเลย เล่นได้ 1-2ชม. ก็เบื่อเลิกเล่น

Comment

• น่าจะล่าสุดแล้วนะครับเล่นในสตีมอ่ะครับจอเป็น 120 hz เดี๋ยวลองไปตั้งค่าใหม่ดูครับเพราะเกมอื่นมันก็ลื่นเกือบหมดนะ

Comment

• Originally posted by ZudriT View Post
                  ^
                  ^
                  ขอดูไบออส หน่อยซิท่าน เผื่อสนใจ แหะ

Comment

• Originally posted by armchair55 View Post
                    ขอดูไบออส หน่อยซิท่าน เผื่อสนใจ แหะ
                    ตามลิงค์นี้เลยครับผม
                    http://www63.zippyshare.com/v/26353354/file.html
                    ส่วนวิธีแฟลชเผื่อไม่ทราบผมแปะลิงค์ให้เลยละกันครับ
                    http://www.overclockzone.com/reviews...13/05/mod_670/

Comment

ตามลิงค์นี้เลยครับผม
                      http://www63.zippyshare.com/v/26353354/file.html
                      ส่วนวิธีแฟลชเผื่อไม่ทราบผมแปะลิงค์ให้เลยละกันครับ
                      http://www.overclockzone.com/reviews...13/05/mod_670/
                      ขอบคุณครับผม ว่าแต่ แฟลช เป็น รุ่นอะไร แล้วรุ่นอะไร ที่ทำได้

แล้ว ท่าน ใช้มาเป็นยังไงบ้าง มีอาการ แปลกๆไหม แรงขึ้นกว่าเก่าเยอะไหมร้อนมากไหมท่าน

Comment

• ^
                        ^
                        ถ้าวัดความแรงขึ้นเป็นคะแนน ก็แรงขึ้นนะครับ ความร้อนนี่ก็ไม่ต่างจากไบออสที่โหลดจากเก็บ Gigabyte นัก (ผมใช้ Gigabyte GTX 670 OC 3 Fan)
                        แต่ต้องบอกก่อนว่าอุณหภูมิผมไม่สังเกต ถ้าไม่เกิน 80 ผมถือว่าปกติครับ ซึ่งเท่าที่เล่นเกมหนักๆ มาอุณหภูมิที่เคยดูก็ไม่เกิน 70 ครับ (เล่นห้องไม่แอร์ แถมอุณหภูมิห้องค่อนไปทางร้อนด้วย)
                        http://th.gigabyte.com/products/prod...?pid=4211#bios
                        ไบออสที่การ์ดผมรับได้ คือ F4 และ F5 ครับ ตัวอื่นการ์ดผมรับไม่ได้ แต่ไม่ต้องกังวลครับเพราะถ้าการ์ดเราไม่รองรับไบออสตัวนั้น ตอนสั่งแฟลชมันจะบอกเองว่าเวอร์ชั่นไม่ตรงกัน
                        ส่วนถ้ารองรับก็แนะนำให้แบ็คอัพไบออสเดิมที่ใช้อยู่ก่อนเพราะเผื่อแฟลชมาแล้วมีปัญหาก็แฟลชกลับได้ด้วยวิธีเดียวกันครับผม

ปล. สำหรับไบออสที่ผมอัพให้นี้ จุดเด่นของมันคือผลเทสออกมาแรงขึ้นกว่าไบออสจากผู้ผลิต แต่ข้อเสียคือลากต่อได้ไม่มากครับ

Comment

^
                          ^
                          ถ้าวัดความแรงขึ้นเป็นคะแนน ก็แรงขึ้นนะครับ ความร้อนนี่ก็ไม่ต่างจากไบออสที่โหลดจากเก็บ Gigabyte นัก (ผมใช้ Gigabyte GTX 670 OC 3 Fan)
                          แต่ต้องบอกก่อนว่าอุณหภูมิผมไม่สังเกต ถ้าไม่เกิน 80 ผมถือว่าปกติครับ ซึ่งเท่าที่เล่นเกมหนักๆ มาอุณหภูมิที่เคยดูก็ไม่เกิน 70 ครับ (เล่นห้องไม่แอร์ แถมอุณหภูมิห้องค่อนไปทางร้อนด้วย)
                          http://th.gigabyte.com/products/prod...?pid=4211#bios
                          ไบออสที่การ์ดผมรับได้ คือ F4 และ F5 ครับ ตัวอื่นการ์ดผมรับไม่ได้ แต่ไม่ต้องกังวลครับเพราะถ้าการ์ดเราไม่รองรับไบออสตัวนั้น ตอนสั่งแฟลชมันจะบอกเองว่าเวอร์ชั่นไม่ตรงกัน
                          ส่วนถ้ารองรับก็แนะนำให้แบ็คอัพไบออสเดิมที่ใช้อยู่ก่อนเพราะเผื่อแฟลชมาแล้วมีปัญหาก็แฟลชกลับได้ด้วยวิธีเดียวกันครับผม

ปล. สำหรับไบออสที่ผมอัพให้นี้ จุดเด่นของมันคือผลเทสออกมาแรงขึ้นกว่าไบออสจากผู้ผลิต แต่ข้อเสียคือลากต่อได้ไม่มากครับ
                          ขอดู GPU-Z ของ ท่านหน่อยซิ อยากลองแฟลช ดูบ้าง ว่าแต่ แฟลช ไบออส เดิมไว้ยังไงหว้า -*-

Comment

• ^
                            ^

วิธีแฟลชและวิธีแบ็คอัพไบออสนั้น เข้าไปดูลิงค์ของ OCZ ที่ผมแปะไว้ให้ครับ ในนั้นมีบอกวิธีทั้งหมด ผมเองก็เรียนรู้จากในลิงค์นั้นครับ

Comment

^
                              ^

วิธีแฟลชและวิธีแบ็คอัพไบออสนั้น เข้าไปดูลิงค์ของ OCZ ที่ผมแปะไว้ให้ครับ ในนั้นมีบอกวิธีทั้งหมด ผมเองก็เรียนรู้จากในลิงค์นั้นครับ
                              ไบออสนี้ใช่ ตัวที่ท่าน ให้ผมโหลดใช่ไหมครับ ชิปแรมท่านเป็น Hynix ของผม เป็นSumsung คงไม่เกี่ยวอะไรหรอกมั้งเนอะ

-เออ ผม งงอย่าง ช่อง physx ใน่ gpu-z ของผม มันหายไปอีกละไม่ได้ติ๊ก งงเลยไม่ได้ไป ปิด physx ใน control panel อะไรเลยนะเช็คหมดแล้ว แต่ มันหายไปไหน งง -*-
                              Last edited by armchair55; 15 Jun 2014, 23:43:30.

Comment

• ^
                                ^
                                ถ้าชิพของท่านเป็นซัมซุง ก็ใช้ไบออสตัวนี้ไม่ได้ครับ ที่ใช้ได้จะเป็น F21 ในเว็บผู้ผลิตครับลองเข้าไปโหลดดู
                                ส่วนเรื่อง GPU-Z ไม่ติ๊กช่อง PhysX ลองลบไดร์ฟเวอร์แล้วลงใหม่และใช้ GPU-Z เวอร์ชั่นล่าสุดดูครับ

Comment

Working...
                                X