Announcement

Collapse
No announcement yet.

NVIDIA geforce.... gtx 670.... club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by turutchoo View Post
    เรื่องยี่ห้อแล้วแต่ชอบแหละไม่ขอออกความเห็น

แต่ยี่ห้อนี้ส่วนใหญ่ราคามันค่อนข้างแพงล่ะครับ ถ้าหาได้แบบไม่เกิน 8000 หรือเกินไปนิดหน่อยก็น่าเล่น แต่ถ้าราคาอยู่แถวๆ 9000 หรือมากกว่านั้นก็ไม่น่าเล่นอย่างแรงครับ เพราะ GIG 670 2พัดลม/3พัดลม ราคา 7,400 / 7,950
    ขอบคุณมากครับ

Comment

• สอบถามผู้ใช้หน่อยครับ
      GTX670 จับมา 2Way SLI .
      PSU 800 W 80+ ไหวไหมครับ
      แล้วแรงกิน 780 Oc ลงไหม

Comment

• Originally posted by KingYojimbo View Post
        สอบถามผู้ใช้หน่อยครับ
        GTX670 จับมา 2Way SLI .
        PSU 800 W 80+ ไหวไหมครับ
        แล้วแรงกิน 780 Oc ลงไหม
        PSU รุ่นอะไร Watt เต็มพอสบายๆ นะ
        แรงกว่า GTX 780 ด้วย

Comment

• Originally posted by TWK. View Post
          PSU รุ่นอะไร Watt เต็มพอสบายๆ นะ
          แรงกว่า GTX 780 ด้วย
          Gigabyte Odin 800W ครับ .
          งั้นหา 670 มาใช้ดีกว่า ^^

Comment

• Originally posted by taukung View Post
            @ turutcho & thi26

ความแตกต่างกัน ส่วนนึงอยู่ที่ core และ boost ของแต่ละใบด้วยครับ

Gig ตัวสามพัดลม : core 980 / mem 1502 / boost 1059
            Gig ตัวสองพัดลม : core 941 / mem 1502 / boost 1019
            แล้วเราเอาตัวสองพัดลมมา oc ให้เท่าตัวสามพัดลมได้ไหมครับ จะเสถียรไหม

Comment

• ขอถามคนใช้ Gig หน่อย มีปัญหาเกี่ยวกับตัวการ์ดไหม

มันทนทานดีหรือป่าว จุกจิกเรื่องไดร์เวอร์ ไหม

Comment

• ^
                ^
                ผมใช้ Gigabtye 3 Fan อยู่ครับ โดยรวมนับว่าโอเค
                ใช้มาเกือบ 2 ปี อยู่ๆ ก็เจอปัญหาเล่นๆอยู่จอฟ้าแทบทุกเกม
                แก้ปัญหามามากมายจนสุดท้ายพบว่าเพราะฝุ่นเยอะเกินไป
                ปัดฝุ่นก็หายเป็นปกติ เรื่องไดร์ฟเวอร์เวอร์ชั่นที่เป็น WHQL ในปัจจุบันถือว่าดีครับ
                แต่อาจเจอปัญหาไบออส เพราะกว่าผมจะได้ไบออสที่ถูกใจ สุดท้ายก็ต้องใช้ของที่คนอื่นโมขึ้นมา
                ไบออสที่โหลดจากเว็บของผู้ผลิตกลับไม่ถูกใจผม แต่ของผมเป็นล็อตแรกๆ ครับ ล็อตหลังๆ ไม่น่าเจอปัญหานี้

สรุป น้องกิ๊กดีครับ รูปร่างสวยใช้ได้ ปัญหาจุกจิกไม่ค่อยมี ซกมกหน่อยก็ทำความสะอาดปีละครั้งเป็นใช้ได้

Comment

• Originally posted by ZudriT View Post
                  ^
                  ^
                  ผมใช้ Gigabtye 3 Fan อยู่ครับ โดยรวมนับว่าโอเค
                  ใช้มาเกือบ 2 ปี อยู่ๆ ก็เจอปัญหาเล่นๆอยู่จอฟ้าแทบทุกเกม
                  แก้ปัญหามามากมายจนสุดท้ายพบว่าเพราะฝุ่นเยอะเกินไป
                  ปัดฝุ่นก็หายเป็นปกติ เรื่องไดร์ฟเวอร์เวอร์ชั่นที่เป็น WHQL ในปัจจุบันถือว่าดีครับ
                  แต่อาจเจอปัญหาไบออส เพราะกว่าผมจะได้ไบออสที่ถูกใจ สุดท้ายก็ต้องใช้ของที่คนอื่นโมขึ้นมา
                  ไบออสที่โหลดจากเว็บของผู้ผลิตกลับไม่ถูกใจผม แต่ของผมเป็นล็อตแรกๆ ครับ ล็อตหลังๆ ไม่น่าเจอปัญหานี้

สรุป น้องกิ๊กดีครับ รูปร่างสวยใช้ได้ ปัญหาจุกจิกไม่ค่อยมี ซกมกหน่อยก็ทำความสะอาดปีละครั้งเป็นใช้ได้
                  ขอบคุณครับ พอดีกำลังหาข้อมูล ท่านอื่นๆ ที่ใช้ ลองแบ่งปันประสพการณ์ให้ผมดี ขอบพระคุณมากๆ ครับ

Comment

• gtx670 ดีครับเล่นอะไรๆก็ลื่นๆ ชม.นี้ไว้ใจได้เลย ผมไม่ได้โมไบออส เคยลอกเมพๆเอามาแก้แล้วมันไม่ work กับการ์ด เลยใช้ oc โปรแกรมเอานี่แหละ ก็แรงดีครับ บูสที 1200-1250 พอแระ แรงพอเพียง

Comment

• Gigabyte Z77X-UD3H
                      Gigabyte GTX 670 OC-2GD5
                      PSU Corsair 850W

บอร์ดกับพาวเวอร์คู่นี้ ถ้า SLI ไหวมั๊ยครับ ไฟยังเหลืออีกเยอะมั๊ยครับ

ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by FedExz View Post
                        Gigabyte Z77X-UD3H
                        Gigabyte GTX 670 OC-2GD5
                        PSU Corsair 850W

บอร์ดกับพาวเวอร์คู่นี้ ถ้า SLI ไหวมั๊ยครับ ไฟยังเหลืออีกเยอะมั๊ยครับ

ขอบคุณครับ
                        ไหวครับ

Comment

• เมพเบย

Comment

• ใช้บอร์ด Asrock fx 990 etream3 กับ psu xfx pro 750 w / vga inno3d ichill gtx 670

ถ้าจะเอา 670 อีกตัวมา sli จะได้ไหมครับ หรือจะขาย ตัวเก่า แล้วเพิ่มเงินไปซื้อตัวใหม่ดี รบกวนหน่อยครับ

Comment

• ตอนนี้ผมใช้ 670 gig 3 fan กับ Power Scythe GOURIKI-III 700W

ถ้าจะจัด 670 gig 3 fan มา sli power มันจะไหวป่าวครับ ?

Comment

• ไม่น่าจะไหวนะครับ ซื้อvgaอีกตัวมาก่อนเลยครับถ้าไฟไม่พอถอย psu ใหม่เลยครับ 555+
                                Originally posted by doomaze View Post
                                ตอนนี้ผมใช้ 670 gig 3 fan กับ Power Scythe GOURIKI-III 700W

ถ้าจะจัด 670 gig 3 fan มา sli power มันจะไหวป่าวครับ ?
                                Last edited by pongrapee0; 5 Jan 2014, 19:59:41.

Comment

Working...
                                X