Announcement

Collapse
No announcement yet.

NVIDIA geforce.... gtx 670.... club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กิ๊กกะบ๊วย windfast 670 3พัดลม 4g หาไบออสมาแฟลชไม่ได้เลย T-T

เห็นกระทู้ขายการ์ดเก่าๆของคุณเต่าเคยแฟลชขาย ความแรงเห็นแล้วน้ำลายหก *0* แต่ไม่ได้ซื้อเขาไม่กล้าขอ 5555

ใครพอจะมีอะไรแนะนำสำหรับตัว 4g บ้างไหมครับ พอกำลังจะลองชักจะเริ่มอิจฉาตัว2gแล้ว ข้อมูลเยอะเวอร์ แต่ไม่มีของ 4g เลย

Comment

• Originally posted by excess View Post
      Asus GTX 670 Direct CU II เดิมๆ อยากแรงขึ้น flash BIOS หรือ ลากเอาดีกว่าคับ
      อย่างที่ท่านด้านบนแนะนำเลย
      ใช้โปรแกรม Overclock ครับ เช่น MSI Afterburner <-- ผมใช้กับ Asus
      ติดตั้งแล้วก็ลองลากเล่นๆ แล้วเทสดูครับ <-- การ์ด Asus ใช้ข้ามค่ายได้ ไม่มีปัญหาครับ

อย่าพึ่ง Flash Bios เลย ใช่แค่โปรแกรมก็แรงแระ

** Asus รุ่นนี้เห็นฝรั่งว่าจุด sweet spot ตอน Boost ที่ 1200~1254 MHz stable (กำลังสวยๆ) ผมลองแล้วก็จริงตามนั้น แหล่มเลย
      ของท่านอื่นเป็นอย่างไรกันบ้างครับ gigabyte คงไปได้ไกลกว่านี้

มันกำลังจะตกรุ่นก็ปล่อยมัน ระดับกลางสูง section นี้ยังยืนได้อีกนาน
      Last edited by jojologin; 20 Nov 2013, 02:34:57.

Comment

• Originally posted by excess View Post
        Asus GTX 670 Direct CU II เดิมๆ อยากแรงขึ้น flash BIOS หรือ ลากเอาดีกว่าคับ
        ลอง OC ดูก่อนครับว่าการ์ดจอของเราวิ่งได้ Core Mem ประมาณไหน ถ้าใช้แล้วไม่มีปัญหาอะไรก็ค่อย Flash BIOS ก็ได้ครับ

Comment

• Originally posted by jojologin View Post
          อย่างที่ท่านด้านบนแนะนำเลย
          ใช้โปรแกรม Overclock ครับ เช่น MSI Afterburner
          ติดตั้งแล้วก็ลองลากเล่นๆ แล้วเทสดูครับ <-- การ์ด Asus ใช้ข้ามค่ายได้ ไม่มีปัญหาครับ

อย่าพึ่ง Flash Bios เลย ใช่แค่โปรแกรมก็แรงแระ

** รุ่นนี้เห็นฝรั่งว่าจุด sweet spot ตอน Boost ที่ 1200~1254 MHz stable (กำลังสวยๆ) ผมลองแล้วก็จริงตามนั้น แหล่มเลย
          ของท่านอื่นเป็นอย่างไรกันบ้างครับ

มันกำลังจะตกรุ่นก็ปล่อยมัน ระดับกลางสูง section นี้ยังยืนได้อีกนาน

เอ่อท่านตามที่ท่านบอกมา evga นี่ใช้ได้ไหมฮะ อิอิ

Comment

• Originally posted by Timey View Post
            เอ่อท่านตามที่ท่านบอกมา evga นี่ใช้ได้ไหมฮะ อิอิ
            MSI Afterburner เป็นแค่ชื่อโปรแกรมครับ OC การ์ดจอได้ทุกยี่ห้อ

Comment

• Originally posted by turutchoo View Post
              MSI Afterburner เป็นแค่ชื่อโปรแกรมครับ OC การ์ดจอได้ทุกยี่ห้อ
              อ่อขอบคุณครับผม

Comment

• กว่าจะได้อยู่ด้วยกันเป็นคู่ อีกใบหนึ่งรอก่อน ยังไม่มีที่ใส่

Comment

• มาแจ้งข่าวให่ทราบ เผื่อท่านที่ยังไม่รู้ หรือ อยากจะเปลี่ยนการ์ดใหม่ ตามกระแส

ผมใช้ i5 3570@4.2+ กิ๊ก 670OC เกมส์ใหม่ๆ ตอนนี้ที่ออกมา ปรับสุด เล่นได้ไม่มีกระตุกครับ ผมใช้จอ 24 นิ้ว full hd

Comment

ขอถามหน่อยครับสองรุ่นแตกต่างกันยังไงบ้างครับอยากเข้าclubบ้างอะครับ

Comment

• Originally posted by thi26 View Post
                      [ATTACH=CONFIG]2557086[/ATTACH]
                      [ATTACH=CONFIG]2557087[/ATTACH]
                      ขอถามหน่อยครับสองรุ่นแตกต่างกันยังไงบ้างครับอยากเข้าclubบ้างอะครับ
                      ต่างกันที่ขนาดไงครับ -*-

ไม่ได้เข้ามากวนนะ แต่มันก็แค่นั้นจริงๆ อยู่ที่การตลาด มีตั้งหลายยี่ห้อที่ออกแบบมาทั้งการ์ดยาวการ์ดสั้น เพื่อขยายกลุ่มลูกค้า ไม่งั้นถ้าทำมาแต่แบบยาวๆก็เป็นการตัดฐานลูกค้าที่ใช้เคสเล็ก และก็มีอีกหลายคนไม่ชอบเล็กๆเพราะมองว่าชิพต่างๆบนการ์ดมันเบียดกันเกินทำให้กังวลเรื่องการระบายความร้อน

Comment

• แล้วเรื่องอุณหภูมิและการระบายความร้อนของสองรุ่นนี้เหมือนกันเลยเหรอครับ

Comment

• เรื่องระบายความร้อนตัวยาว 3 พัดลมได้เปรียบครับ เพราะมีซิงค์ระบายความร้อนยาวกว่า มีพื้นที่ถ่ายเทความร้อนได้มากกว่า แต่ก็ไม่เสมอไป บางยี่ห้อการ์ดสั้นก็เย็นได้ และตัว2พัดลมในรูปเขาใช้พัดลมใหญ่กว่าแบบ3พัดลมนะครับ ให้ต่างกันก็ไม่เกิน 3 องศาหรอกมั้ง ไม่ต้องเอาเรื่องความร้อนมาคิดก็ยังได้ การออกแบบเกี่ยวกับทิศทางลมสำคัญกว่า (ลีลาสำคัญกว่าขนาด )

Comment

ขออยู่ด้วยคนนะคับ 670 ลากได้ไกล สุดๆแค่ไหนอ่าคับ อยากเห็นจุงเบย อิอิ กำ

Comment

• ขอบคุณทั่นturutchoo

Comment

• @ turutcho & thi26

ความแตกต่างกัน ส่วนนึงอยู่ที่ core และ boost ของแต่ละใบด้วยครับ

Gig ตัวสามพัดลม : core 980 / mem 1502 / boost 1059
                                Gig ตัวสองพัดลม : core 941 / mem 1502 / boost 1019

Comment

Working...
                                X