Announcement

Collapse
No announcement yet.

NVIDIA geforce.... gtx 670.... club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by jeedjazzs View Post
    ตัว TOP หรือ ธรรมดา ครับ
    ธรรมดาครับ

Comment

• EVGA GTX670 FTW หล่อโฮกๆ คุณกวาง ถ้าจะซื้อ back plate บอกผมด้วยจะได้ฝากซื้อด้วย อิอิ อยากแชร์ค่าส่ง-ภาษีถ้ามี ..... แต่ไม่รู้ว่าจะติดเม็ดแรมรึเปล่าหว่าของผม

Comment

• เวรกำไม่ทันละ 555+ เมื่อวาน เจอแต่ไม่ซื้อกลั้นกิเลศไว้เอา Galaxy วันเสาร์หน้า

Comment

• Originally posted by throne View Post
          ผมจัดมาแล้วนะครับ Inno3Dแจ่มกว่าGigครับ เย็นกว่า เงียบกว่า บันเดิลดีกว่า แต่ประกันดีกว่าไหมไม่แน่ใจ อีกอย่างก็ คิดว่าใส่แบล็คเพลท ของEVGAได้ครับผมเลยหวดมา
          โดยรวมผมเล่นGigแล้วขายให้ท่านนุงแล้วมาจับนี่แทนคิดว่าดีกว่าGigแรงกว่ามั้ยผมไม่ค่อยแน่ใจฮะ

ได้มาจากที่ไหนครับอย่าบอกนะเดอะมอลย์ ท่าพระ เพราะเมื่อวานผมเจออยุ่แต่ไม่เห็นในคลับเค้าใช้กันก็เลยไม่แน่ใจไม่กล้าซื้อกลับมา -*-

Comment

• Idle temp กันเท่าไรครับ ของผมราวๆ 44-46 ห้องปกติ ไม่เปิดแอร์ และเปิดฝาไว้ข้างหนึ่งครับ load วันนี้จะนั่งดูใหม่ว่าเท่าไร

Comment

• Originally posted by medkwang View Post
              Idle temp กันเท่าไรครับ ของผมราวๆ 44-46 ห้องปกติ ไม่เปิดแอร์ และเปิดฝาไว้ข้างหนึ่งครับ load วันนี้จะนั่งดูใหม่ว่าเท่าไร
              ซิงค์แบบ ref อุณหมภูมิมันจะออกไปทางสูงอยู่แล้วครับ แต่ขึ้นแล้วคงที่นะ เท่าที่เคยใช้ 580 ref มา คือเหมือนเขาตั้งใจไว้อย่างนั้น เลี้ยงไว้สูงๆ ไม่ให้มันลงเร็วเกินไป
              galaxy 670 ของผม idle 37 ครับ เคสฝาตะแกรง ติดพัดลม 12 ซม. จ่อ 1 ตัว
              ส่วน load ถือว่าสูงครับเพราะ galaxy มันกดรอบพัดลมไว้เสียงจะได้ไม่ดัง ประมาณ 77-80 โน่นเลย แต่ไม่เคยมีปัญหาอะไรนะ

Comment

• Originally posted by medkwang View Post
                Idle temp กันเท่าไรครับ ของผมราวๆ 44-46 ห้องปกติ ไม่เปิดแอร์ และเปิดฝาไว้ข้างหนึ่งครับ load วันนี้จะนั่งดูใหม่ว่าเท่าไร
                ของผม 39-40จ้า

ถามไรนิดครับ 670 ลางยังไงครับ

Comment

• Originally posted by zeratul111 View Post
                  ซิงค์แบบ ref อุณหมภูมิมันจะออกไปทางสูงอยู่แล้วครับ แต่ขึ้นแล้วคงที่นะ เท่าที่เคยใช้ 580 ref มา คือเหมือนเขาตั้งใจไว้อย่างนั้น เลี้ยงไว้สูงๆ ไม่ให้มันลงเร็วเกินไป
                  galaxy 670 ของผม idle 37 ครับ เคสฝาตะแกรง ติดพัดลม 12 ซม. จ่อ 1 ตัว
                  ส่วน load ถือว่าสูงครับเพราะ galaxy มันกดรอบพัดลมไว้เสียงจะได้ไม่ดัง ประมาณ 77-80 โน่นเลย แต่ไม่เคยมีปัญหาอะไรนะ
                  Originally posted by parkza14 View Post
                  ของผม 39-40จ้า

ถามไรนิดครับ 670 ลางยังไงครับ
                  ครับ เห็นแต่ละท่านใช้แต่ non ref กันทั้งนั้นเลย ผมว่าการ์ด เขียว ในแต่ละร้อน แก้ไขอะไร ปรับนั่นนี่เพิ่มมาจนคุ้มค่าแก่การซื้อครับ อย่างเวลาผมเทสต์3dmark พัดลมไม่ค่อยดังครับ เทียบกับตอนปกติเท่าๆกันเลย แต่ยังไงก็ไม่ได้วัดกับ msi afterburner เดี่ยวไปลองดูรอบพัดมอีกที

Comment

• อยู่ด้วย1คนครับ เพิ่งได้ASUS 670 DC II TOP จากร้านTKCOMมาเมื่อตอนสายวันนี้ครับ
                    รบกวนสอบถามเพิ่มเติมครับไดร์เวอร์ตัวไหนดีสุดตอนนี้ครับ

Comment

• เอาคะแนนมาฝากจ้า 3DM 11 กับ i7 3770k 4.5 670 asus dcu2 core 1335 mem 1780 แรงได้อีก

คะแนนดิบ no mvp

Last edited by parkza14; 22 Jul 2012, 16:01:16.

Comment

• ลากไม่กลัวพังกันเลยทีเดียว

Comment

• Originally posted by kadeep View Post
                          ลากไม่กลัวพังกันเลยทีเดียว
                          อันนี้แบบมั่วๆ ยังไปได้อีกเยอะครับ หุหุ ตอนแรกนึกว่าจะลากได้ไม่ไกล ที่ไหนได้ไกลกว่าที่เคยใช้อยู่มาก

Comment

• ASUS GTX 680 REF. อยู่ด้วยได้ไหมครับ ดูอบอุ่นดีจะไปอยู่คลับ 680 ก็เงียบเหลือเกินนน เพิ่งไปสอย jib วันนี้มาเหลือ 1 ตัวพอดี

ส่วนไครตามหา ASUS GTX 670 CU II TOP อยู่ วันนี้เมื่อซัก 4-5 โมงเย็นไปส่องที่ร้าน AUTO.NET เซียร์ เห็นมาแล้ว 3 กล่อง ประกัน SYNNEX ราคาผมถามมาให้แล้ว 15990 ครับ
                            Last edited by reflex27; 22 Jul 2012, 18:43:14.

Comment

• Originally posted by santos View Post
                              อยู่ด้วย1คนครับ เพิ่งได้ASUS 670 DC II TOP จากร้านTKCOMมาเมื่อตอนสายวันนี้ครับ
                              รบกวนสอบถามเพิ่มเติมครับไดร์เวอร์ตัวไหนดีสุดตอนนี้ครับ
                              ผมใช้ 304.79 กับ GPU Tweak 2.1.7.1 อยู่ครับ ปกติดี ตั้งแต่ใช้มายังไม่เด้ง ไม่แดง ลองดูก็ได้ครับ เพื่อถูกใจ

Comment

• Originally posted by parkza14 View Post
                                อันนี้แบบมั่วๆ ยังไปได้อีกเยอะครับ หุหุ ตอนแรกนึกว่าจะลากได้ไม่ไกล ที่ไหนได้ไกลกว่าที่เคยใช้อยู่มาก
                                คล็อกไปโหดมากท่านผมเเค่1100 ยังกลัวไปเเทบเเย่ เล่นเกมผมคล็อกมาเเค่ 1090 เองครับ

Comment

Working...
                                X