Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอแรงๆ เล่นเกมส์ลื่นขึ้น จริงหรือ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ลองพูด คอขวด เร็วๆติดๆกัน ดูสิครับ

Comment

ออกเสียงเป็น คา-รา-หรวด

Comment

ขอจดไปประดับความรู้หน่อยนะครับ

อธิบายแบบนี้ เห็นภาพเลย มีหยอดมุขด้วย

เป็นคอลัมนิส ที่ไหนครับเนี่ย (แซวเล่น)

Comment

^ ^ ตอนนี้กำลังเอา Project - Rider ที่ทำๆ จะ รี อะเร้นจ์มันอยู่ครับ อยากลองส่ง นิตยสารเหมือนกันเรื่อง บิ้กไบค์ จะหาทุนทำกองทุนครับ อยากให้คนมอง คนชอบมอเตอร์ไซค์ ไม่ใช่เด็กแว๊นซ์ เสมอไป

แต่เห็น อาโออิ ท้าเล่นยูโด ชักอยากเล่นท่ากดนอน ^ ^

Comment

ขุดมาหน่อย เริ่มมีสมาชิกคนไหม่ๆ เข้ามาเพิ่ม

Comment

ไหนชุดขึ้นมาแล้ว

ปักหมุดด้วยครับท่าน จะได้ให้ USER ใหม่ๆ ไม่ต้องตั้งคำถาม

ปักหมุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

ชอบๆๆๆ
                ผมใช้q9400ลากไป4.0เล่นกันเขียว580ก็แรงมากมายเลยนะครับถ้าจะให้เปลี่ยนไป i-serieคงไม่ไหว
                ต้องเข็นทั้งเมนบอร์ด cpu แรม ดูแล้วไม่ค่อยคุ้มกับframe rateที่ขึ้นมาครับ5555(ที่จริงไม่มีตังเปลี่ยน)

Comment

Originally posted by thossaphol View Post
                  ชอบๆๆๆ
                  ผมใช้q9400ลากไป4.0เล่นกันเขียว580ก็แรงมากมายเลยนะครับถ้าจะให้เปลี่ยนไป i-serieคงไม่ไหว
                  ต้องเข็นทั้งเมนบอร์ด cpu แรม ดูแล้วไม่ค่อยคุ้มกับframe rateที่ขึ้นมาครับ5555(ที่จริงไม่มีตังเปลี่ยน)
                  ขนาดผมตอนนี้ ยังคิดหน้าคิดหลังเลยครับ คือยังไงดีล่ะ

ไอ้ของไหม่มันก็น่าสนนะ แต่ว่า ไอ้ของเก่าเพิ่งจะใช้ได้ 6 เดือนเอง แล้วก็ เปลี่ยนไหม่ไป มันก็ไม่ได้เทพขึ้นมากมายแต่อย่างไร

ชั่งใจอยู่ครับ กำลังคิดหน้า คิดหลังอยู่

Comment

ความรู้ ขอบคุณคร้าบบบบ

Comment

• ผมเลยเกิดคำถามเลย 555
                      แล้วทุกท่านคิดว่า cpu+ram+mobo+vga+hdd+psu ณ เวลานี้
                      คุ้มค่าที่สุดครับ

Comment

• เอาส่วนตัวนะครับ

AMD

CPU Phenom II X6 1055T +
                        M/B Chipset 880 ครับ ถูกดีแต่แรงใช้ได้

Intel

CPU i5 2500K
                        M/B P8P67 Deluxe

Other

Ram ผมว่าไม่ยาก มันพอๆกัน
                        VGA รุ่นเล็ก เขียว ยกให้ GT 440 แดง ยกให้ HD 5670 ครับ รุ่นกลางๆ เขียว ยกให้ GTX 460 1Gb ตัวแรก แดงยกให้ HD 6850 ไปเรยย คุ้มที่มันแรงสมราคา ส่วนรุ่นใหญ่ เขียว ยกให้ GTX 570 ครับ แดง ยกให้ HD 6950 ครับ ไม่แพง แรงไม่แพ้พี่มัน
                        HDD แล้วแต่งานดีกว่าครับ ถ้าเน้นเก็บก็หาแคชใหญ่ ถ้าเน้นไว ก็ต้องเน้น BW มัน
                        PSU ในความเห็นส่วนตัว Raidmax 1000 AE ครับ

Comment

• ความรู้เต็มๆ
                          ชี้ชัด

Comment

• แล้วเครื่องผมพอจะได้ไหมครับ ประกอบตอนยังไม่มีความรู้เท่าตอนนี้ครับ
                            cpu amd x6 1095t
                            m/b asus m4a87td evo
                            กาดจอ asus gtx275
                            แรม 8จิก
                            PSU Raidmax 1000 w
                            hdd 150จิก(ไม่แน่ใจเข้าเรียกกันยังไงแต่มันใช่สายเล็กๆเสียบครับ)
                            (หนังไปทางเล่นเกม)
                            Last edited by one_2553; 2 May 2011, 09:35:07.

Comment

• Originally posted by one_2553 View Post
                              แล้วเครื่องผมพอจะได้ไหมครับ ประกอบตอนยังไม่มีความรู้เท่าตอนนี้ครับ
                              cpu amd x6 1095t
                              m/b asus m4a87td evo
                              กาดจอ asus gtx275
                              แรม 8จิก
                              PSU Raidmax 1000 w
                              hdd 150จิก(ไม่แน่ใจเข้าเรียกกันยังไงแต่มันใช่สายเล็กๆเสียบครับ)
                              (หนังไปทางเล่นเกม)
                              ไม่คอขวดหรอกแต่ เ้อาแรม 8 GB มาทำไมเหรอครับ ไม่จำเป็นเลย แล้วทำไมใช้ PSU ตั้ง 1000w ล่ะครับ
                              ผมว่าสองตัวนี้ทำให้สิ้นเปลืองนะครับ

Comment

• ถึงเรป 103 ฮาสดิสน้อยไปนะ 150 GB เองนะ

Comment

Working...
                                X