Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอแรงๆ เล่นเกมส์ลื่นขึ้น จริงหรือ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by GOD-HAND View Post
    สำหรับผมยังมอง VGA สำคัญกว่า CPU ในเรื่องการเล่นเกม แต่ไม่ใช่ว่าต่างกันฟ้ากับเหว อัตราส่วนที่ใช้ประจำคือ vga 4 : cpu 3 หรือ 4 : 2
    VGA จะมาก่อนเสมอ
    สำหรับผม ความสำคัญคือ ซีพียูก่อนอันดับแรก
    เพราะเจอกับตัวมาแล้ว X4 630+GTX460 กับ i5 750+GTS250 เล่น Medal of Honor
    i5 ให้ความรู้สึกดี แบบรู้สึกได้เลย

แต่ถ้าความถี่ในการเปลี่ยน ก็เปลี่ยน VGA แหละ เพราะไม่ต้องคำนึงเรื่องSocket เหมือนCPU
    ลองหาดูคลิปเรื่อง ปัญหาคอขวด ดูครับ อยู่กระทู้นี้ปะหว่า จำบ่ได้ แต่ในเว็บนี้แหละ กระจ่างเลย
    การ์ดระดับกลาง เปลี่ยนเป็นซีพียูโหด เฟรมเรตขึ้นเห็นได้ชัด
    ในขณะที่ ซีพียูระดับกลาง เปลี่ยนการ์ดจอโหด เฟรมเรตกลับไม่พุ่งเท่าที่ควร

Comment

โอ้ อ่านกระทู้นี้แล้วหูตาสว่างขึ้นเยอะ ไอ้เราก็บ้าจะเกบตังอัพแต่การ์ดจอ จนปัจจุบันเล่นเกมใหม่ๆไม่ได้แล้วเพราะ cpu ไม่ถึงแต่การ์ดจอทะลุโลกไปแล้ว

อยากให้ปักหมุดกระทู้นี้เลยครับ ของเค้าดีจิงๆ

Comment

Originally posted by Andriod View Post
        เพิ่มเติมให้เผื่อท่านอื่นๆอาจเข้าใจผิดในเรื่องHDDมีส่วนทำให้เกมลื่นขึ้น
        "เฉพาะในเคสของการเล่นเกม" ไม่ว่าจะSSD ,Raid 0 1 2 3 4 5 6 7 10 53 แทบจะไม่มีผลช่วยให้เล่นเกมลื่นขึ้น หรือได้FPSเพิ่มขึ้นมากกว่าHDDธรรมดาเลยเด้อ
        ความแตกต่างฟ้ากับเหวจะมีผลแค่ตอนโหลดเข้าเกม โหลดเข้าฉาก โหลดเข้าแผนที่ แต่Fpsในเกมที่ได้ไม่แตกต่างกันแน่นอนจ้า
        แม่นแล้ว HDD ช่วยเรื่อง โหลดเกมส์ต่างๆ กับตอนเซฟ แค่นั้นเอง ^ ^

Comment

Originally posted by hybrid7617 View Post
          สำหรับผม ความสำคัญคือ ซีพียูก่อนอันดับแรก
          เพราะเจอกับตัวมาแล้ว X4 630+GTX460 กับ i5 750+GTS250 เล่น Medal of Honor
          i5 ให้ความรู้สึกดี แบบรู้สึกได้เลย

แต่ถ้าความถี่ในการเปลี่ยน ก็เปลี่ยน VGA แหละ เพราะไม่ต้องคำนึงเรื่องSocket เหมือนCPU
          ลองหาดูคลิปเรื่อง ปัญหาคอขวด ดูครับ อยู่กระทู้นี้ปะหว่า จำบ่ได้ แต่ในเว็บนี้แหละ กระจ่างเลย
          การ์ดระดับกลาง เปลี่ยนเป็นซีพียูโหด เฟรมเรตขึ้นเห็นได้ชัด
          ในขณะที่ ซีพียูระดับกลาง เปลี่ยนการ์ดจอโหด เฟรมเรตกลับไม่พุ่งเท่าที่ควร
          ที่หน้าแรกแหละจ้า ท่าน Firewars ไปหามา เลยเอาไปยัดไว้ที่หัวกระทู้เลย

Comment

ดันให้ครับ

Comment

ขอบคุณคับ ^ ^

T T แต่ของดีไม่มีดาวเลย อิอิ

Comment

Core 2 E7400@2.80/DDR2 2GB bus667/Scythe Strong 600W....
                ใช้ GTS450 หรือ GTX460 อันไหนจะเข้ากับสเปคนี้ได้ดีกว่าครับ แบบไม่ OC ใดๆเลยนะครับ....

Comment

450 กับ 460 2 ตัวนี้ ถ้าเอาใช้ได้เต็มที่ GTS 450 กำลังดีครับ ส่วน GTX 460 ถ้าไม่ลากก็น่าจะใช้มันได้ซัก 90 % นะ แต่ก็แรงกว่าน่ะครับ

ปัญหา คอขวด 2 ตัวนี้ GTS 450 น่าจะไม่เจอปัญหาครับ

Comment

Originally posted by KAYAZUDA View Post
                    450 กับ 460 2 ตัวนี้ ถ้าเอาใช้ได้เต็มที่ GTS 450 กำลังดีครับ ส่วน GTX 460 ถ้าไม่ลากก็น่าจะใช้มันได้ซัก 90 % นะ แต่ก็แรงกว่าน่ะครับ

ปัญหา คอขวด 2 ตัวนี้ GTS 450 น่าจะไม่เจอปัญหาครับ
                    ไม่ใช่ 90% แต่ใช้งานได้แค่ 50-60% พอ oc แล้ว FPS พุ่งพรวดยิ่งมี 4หัวตัวแรงยิ่งรีดได้เต็มๆ
                    ผมลองมาแล้ว

Comment

ขอบคุณครับผม

Comment

Originally posted by Khow View Post
                        ไม่ใช่ 90% แต่ใช้งานได้แค่ 50-60% พอ oc แล้ว FPS พุ่งพรวดยิ่งมี 4หัวตัวแรงยิ่งรีดได้เต็มๆ
                        ผมลองมาแล้ว
                        คนเค้าอุตส่าห์ปลอบใจ

Comment

สำหรับผม ชอบเผื่อ cpu ไว้ให้เเรงเยอะๆเลย จะได้ไม่คอขวด

Comment

ถ้าผมจัด GTS450 ตอนนี้พอ GTS550 มาราคามันจะตกลงมากไหมครับ
                            GTS550 เทียบกับ GTS450 หรือ GTX460 กันแน่ครับ?

Comment

กระทู้นี้ ถามเองตอบเอง ซะงั้น

Comment

อึบ

Comment

Working...
                                X