Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอแรงๆ เล่นเกมส์ลื่นขึ้น จริงหรือ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Heineken18 View Post
    Ceo เป็นเครือข่ายของ จิ๊บ ไผ่เขียว

อยู่แก๊งเดียวกัน(Super4)
    555+

Comment

มีโปรปีใหม่ดีๆของท่านphiphobมาฝาก 5970+Red Label

12900เองครับท่าน

http://www.overclockzone.com/forums/...5970-Red-Label
      Originally posted by Heineken18 View Post
      Ceo เป็นเครือข่ายของ จิ๊บ ไผ่เขียว

อยู่แก๊งเดียวกัน(Super4)
      ฮาๆๆๆๆ

Comment

ถ้าเป็น 580 น่าจะง่ายเลย ^ ^

Comment

เอ้า ฮึบ

Comment

หล่นไปซะแร้ววว

Comment

รบกวนท่านๆทั้งหลายครับถ้า CPU+VGA คู่นี้ไปด้วยกันได้ไหม อะไรน้อยไปหรือมากไป คอขวดหรือไม่ ใช้แล้วหน้าตาดีหรือป่าวขอบคุณครับ

I3 550
              HD 5830 หรือ HD6850
              RAM 3GB

ขอความรู้ด้วยครับ

Comment

ใช้ได้ดีครับ แต่หน้าตาไม่หล่อครับ เพราะคนใช้ Nvidia หล่อกว่า อิอิ

Comment

Originally posted by KAYAZUDA View Post
                  ใช้ได้ดีครับ แต่หน้าตาไม่หล่อครับ เพราะคนใช้ Nvidia หล่อกว่า อิอิ
                  มิน่าล่ะน้าแอ๊ดเค้ายังใช้ Nvidia เลย

ปล.รูปใน OCZ ก๊อปมาครับ อิอิ

Comment

หล่อมั้ยล่ะ ^ ^ มี ฮาเล่ย์ด้วย อิอิ

Comment

สำหรับผมยังมอง VGA สำคัญกว่า CPU ในเรื่องการเล่นเกม แต่ไม่ใช่ว่าต่างกันฟ้ากับเหว อัตราส่วนที่ใช้ประจำคือ vga 4 : cpu 3 หรือ 4 : 2
                      VGA จะมาก่อนเสมอ

Comment

เอ้าเอาให้ข้ามปี

Comment

"อัพทุกอย่างหมดเลย ไม่ได้เรื่อง เปลี่ยน PSU แล้วลื่นขึ้น"

ผมเป็นเลยครับอาการนี้ ตอนแรกใช้วัตเทียมพอเปลี่ยนมาใช้ tagan u37 500watt แล้วหายกระตุกเลยครับ

Comment

Originally posted by skinhead View Post
                            "อัพทุกอย่างหมดเลย ไม่ได้เรื่อง เปลี่ยน PSU แล้วลื่นขึ้น"

ผมเป็นเลยครับอาการนี้ ตอนแรกใช้วัตเทียมพอเปลี่ยนมาใช้ tagan u37 500watt แล้วหายกระตุกเลยครับ
                            แม่นแล้ว ของพวกนี้ มันต้องอัพไปควบคู่กัน

มีหลายอย่างเช่น ไฟจ่ายได้แรงดันไฟไม่ดีพอก็ออกอาการ ^ ^

Comment

เพิ่มเติมให้เผื่อท่านอื่นๆอาจเข้าใจผิดในเรื่องHDDมีส่วนทำให้เกมลื่นขึ้น
                              "เฉพาะในเคสของการเล่นเกม" ไม่ว่าจะSSD ,Raid 0 1 2 3 4 5 6 7 10 53 แทบจะไม่มีผลช่วยให้เล่นเกมลื่นขึ้น หรือได้FPSเพิ่มขึ้นมากกว่าHDDธรรมดาเลยเด้อ
                              ความแตกต่างฟ้ากับเหวจะมีผลแค่ตอนโหลดเข้าเกม โหลดเข้าฉาก โหลดเข้าแผนที่ แต่Fpsในเกมที่ได้ไม่แตกต่างกันแน่นอนจ้า

Comment

ขอบคุณก่อนแล้วค่อยอ่าน ^^

Comment

Working...
                                X