Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปรียบมาม่ากันเล่นๆกับ การ์ดเซ็ตไหม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• no more อิอิ

Comment

• เขาเป็นแฟนบอย แถมมองอนาคตได้ครับ รู้ราคาเลยว่าถูกกว่าอย่างโน้นอย่างนี้

ขนาดไปบอกอีกกระทู้ว่า 5970 แรงกว่า 580 แต่ไม่ได้ดูราคาเล้ยย

เหมือนจะขัดแย้งในตัวกันเอง

**ต้องมาโพสเถียงกัน ทั้งๆที่ไม่ได้ประโยชน์ไรเลย รู้สึกเหมือนคนบ้าไงไม่รู้ พอดีกว่า
      Last edited by mathburn; 11 Dec 2010, 21:15:42.

Comment

• Comment

• Dec and Jan comming , certainly is a treat for us all.

Comment

• เชื่อผลที่คนใช้จริง เค้ามาโชว์ให้ดูดีกว่าครับ ดูเวปนี้มาตั้งนาน ผมเชื่อหลักฐานมากกว่าคำพูด

เข้ามาหาข้อมูล เพราะกำลังจะซื้อการ์ดใหม่ช่วงนี้พอดี อ่านไปอ่านมาโดนป้อนซะงั้น ป้อนไปผมก็ไม่ย้ายค่ายหรอกครับ เหอๆ

ปล. สงสัยว่าได้ส่วนแบ่งบ้างเปล่าครับ พยามซะขนาดนั้น

Comment

• Originally posted by mathburn View Post
              เขาเป็นแฟนบอย แถมมองอนาคตได้ครับ รู้ราคาเลยว่าถูกกว่าอย่างโน้นอย่างนี้

ขนาดไปบอกอีกกระทู้ว่า 5970 แรงกว่า 580 แต่ไม่ได้ดูราคาเล้ยย

**ต้องมาโพสเถียงกัน ทั้งๆที่ไม่ได้ประโยชน์ไรเลย รู้สึกเหมือนคนบ้าไงไม่รู้ พอดีกว่า
              555+

Comment

• พิซซ่าผมอ่ะ

Comment

• Originally posted by mathburn View Post
                  เขาเป็นแฟนบอย แถมมองอนาคตได้ครับ รู้ราคาเลยว่าถูกกว่าอย่างโน้นอย่างนี้

แล้วผม ฟันธงไปยังว่าถูกกว่า สังเกตุที่ผมยกตัวอย่างผมจะยก 5870 กับ 480 เพราะราคาเผยมาแล้ว ส่วน 6970 ผมจะบอกว่า ถ้า ถ้า บลาๆ

แล้วก็กระทู้เขา ถาม 18000 ผมแนะนำ 5970 ที่ราคา 18450 เอิ่ม ผมไม่ดู ราคาตรงไหนอ่าครับ ???? หรือว่าเพราะ เกิน มา 450 =.=

ชิมิ ชิมิ
                  Last edited by nitan; 11 Dec 2010, 21:53:06.

Comment

• เอาเถอะครับผมคงเถียงคุณไม่ชนะหรอก ผมหมายถึง มันแรงกว่าแต่ราคามันก็แพงกว่า ก็รู้ๆอยู่

Comment

เอาเถอะครับผมคงเถียงคุณไม่ชนะหรอก ผมหมายถึง มันแรงกว่าแต่ราคามันก็แพงกว่า ก็รู้ๆอยู่
                      ก็ผมก็รู้ครับ ว่ามันแพง กว่า 1000 บาท แต่เขาไม่ได้บอกว่า ให้ ช่วยเลือกการ์ด โน่นการ์ดนี้ เอา GTX 580 ดีไหม อ่าครับ แต่เขาถามว่า งบ 18000 เล่นอะไรดี ผมก็ พยายามเอาตัวที่มันตรงงบ และแรงที่สุดจัดให้เขา อ่าครับท่าน

ของแบบนี้แล้ว แต่คนจะเลือกครับท่าน ถ้ามัน ยังอยู่ใน งบ ราคา +-1000 บาท

ผมว่าเสนอ 5970 ก็ไม่ผิดนะครับ เพราะ จขกท. ไม่ได้วัดการ์ดที่ ความแรง แต่ วัดที่ราคา ที่ต้องใกล้เคียง 18000

เสนอ 5870 CF ไม่ก็ 6870 CF ไม่ก็ 470 SLI ยังได้เลย ครับท่าน แต่ บังเอิญ จขกท. เขาบอกไม่เอา CF ผมเลยไม่เสนอ ทางเลือกนี้ไป
                      Last edited by nitan; 11 Dec 2010, 22:03:29.

Comment

• แต่มันก็เกินงบนะท่าน ผมพยามไปหาราคาจากเว็บ ร้านเท่าที่ผมจะรู้จัก ผมยังไม่เห็น 5970 หมื่นแปดกว่าๆเลย

ท่านเอามาจากเว็บไหนอะท่าน

Comment

• http://www.pcresource.co.th เว็บนี้ครับ ท่าน 18450

ถ้า JIB ขายอยู่ 19000

อยู่ที่ยี่ห้อด้วย ถูกๆ ก็มีครับ

แต่สงสัยราคาใหม่ ยังไม่เข้าไทยกันเห็นเมือง นอก ราคาอยู่ พอๆ กับ GTX 580 เลย ถูกกว่าอีก รอกันต่อไป ตอนนี้เท่าที่หาก็ เจอ 18000 นี่แหละครับ (ในไทย)

ใครเจอถูกกว่านี้รายงานด้วย เหอๆ

Comment

• ขอต่ออีกชามครับ!

Comment

• เลิกกิน มาม่า ละครับ "จริงจัง" เดี๊ยวนี้เปลียนมากิน วุ้นเส้น ตราเกษตร อร่อย จริงจัง ครับ ติดใจเลย ไม่ท้องอืด ด้วยที่สำคัญ 15 บาท (ถ้วย)

Comment

• ผมกินยำยำครับ ไม่ได้กวนนะ เอาจริง
                                ผมว่ามันอร่อยกว่ามาม่า และความจริงที่บางคนอาจนึกไม่ถึง

1.ยำยำ มีแต่จัมโบ้ ไม่มีขนาดปกติ!! ราคาเลยมีแต่ 6 บาทขึ้นไป ในขณะที่มาม่า มีซอง 5 บาท
                                2.ยำยำ ต้องต้มไมโครเวฟนานกว่ามาม่า ประมาณ 30วิ - 1 นาที เส้นถึงจะสุกเหมือนมาม่า
                                3.ยำยำ มาก่อนมาม่า แต่คนเรียกบะหมี่กึ่งสำเร็จรูปว่า มาม่า มากกว่ายำยำ 99%
                                4.ยำยำ ปริมาณเยอะกว่ามาม่า เพราะมันมีแต่จัมโบ้!!

Comment

Working...
                                X