Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปรียบมาม่ากันเล่นๆกับ การ์ดเซ็ตไหม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Jiban000 View Post
    มันคงจะไปหนักทางค่า R&D ล่ะมั้งครับ

/me ตังมีน้อยใช้สอยประหยัด..
    ค่าโฆษณาหรือค่าสปอนเซอร์ด้วยหละมั้งครับ

Comment

การตลาดมันไม่เหมือนกัน ถ้าออกมาราคาเท่ากัน คนจะซื้อค่ายไหนล่ะครับ... มันก็ดูได้ 2 แบบนะผมว่า ในด้านประสิทธิภาพนะ เวลาวัดกัน เค้าก็เอาสถาปัตยกรรมระดับเดียวกัน มาสู้กันถึงจะถูก

แต่ถ้าซื้อมาใช้ก็เทียบราคาน่ะถูกแล้ว แยกแยะด้วย

Comment

Originally posted by clasher View Post
        การตลาดมันไม่เหมือนกัน ถ้าออกมาราคาเท่ากัน คนจะซื้อค่ายไหนล่ะครับ... มันก็ดูได้ 2 แบบนะผมว่า ในด้านประสิทธิภาพนะ เวลาวัดกัน เค้าก็เอาสถาปัตยกรรมระดับเดียวกัน มาสู้กันถึงจะถูก

แต่ถ้าซื้อมาใช้ก็เทียบราคาน่ะถูกแล้ว แยกแยะด้วย

อืม ก็ประมาณเนี้ย

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          +1 กินด้วยคนดิ กำลังสนุก อิอิ

Comment

ผมซื้อการ์ดเน้นหล่อครับ อิอิ

เล่นแต่ DotA ไม่ได้เล่นพวก Crysis พลังการ์ดไม่ใช่ปัญหา ^^

Comment

ไปหน้า 4 ได้ไงเนี่ย

เอ๊วว ผมแค่จะให้เอา ประสิทธิภาพ ชน เจ๋ยๆ เรื่องซื้อนั้นแล้วแต่ผู้ซื้ออยู่แว้ววค๊าบบ เรื่องราคา ก็รู้ๆกันอยู่ว่า AMD เซฟต้นทุนเรื่องการโปรโมทไปด้วย อันนั้นก็รู้ๆกัน ส่วนต้นทุนการ์ด คิดว่า ถ้าแกะดูบ่อยๆ ก็คงจะเข้าใจได้เองอ่ะครับ เพราะ ขนาด รุ่นเดียวกัน แต่ว่า ผู้ผลิต คนละเจ้ากัน PCB ยังต่างกันเลย

ก็แค่จะให้เทียบกันไปว่า ถ้า การ์ด คลาสนี้ ชน คลาสนี้ๆๆ แล้ว มาดูเรื่องราคา นั้นมันเหตุผลตัดสินใจ อันนั้นก็แล้วแต่ ตัวบุคคล ก็เท่านั้นเอง ค๊าบบ

เพราะรอบนี้ ผมเห็นว่า แดง พัฒนามาดี เหมือนกัน ก็เลยจับมาเทียบง่ายหน่อย ตอนนั้น คนซื้อก็ไม่เกี่ยวกันอยู่แล้ว เพราะไอ้เรื่อง ราคาตัดสินใจ ที่ผ่านมา ช่วงที่ ตลาด ราคามันผันผวน ก็เห็นกันแล้ว ว่า ตัวไหน มีทิศทางยังไง

ก็แค่มานั่งเปรียบให้ตรงรุ่นกันนิดๆ ว่า เออ รุ่นนี้ นะ ชนกับรุ่นนี้ ดูประสิทธิภาพด้วยว่าต่างกันมากมั้ย แล้ว ราคาเปิดมาเท่าไร อันนั้นแล้วแต่คนซื้อ เจ๋ยๆ

แล้วก็แค่มานั่ง คิดเล่นๆกันมั้ยว่า ราคา ตัวนี้จะเปิดมา เท่าไร ค่ายนี้ออกตัวนี้มา ตัวที่ชนกันของอีกค่ายจะแรงกว่าไหม หรือ ด้อยกว่ามั้ย หรือว่า แพงกว่าหรือถูกกว่า เดาๆราคาๆเล่นกันแค่เนี้ยะ

แล้วมัน มาม่าได้ไงวะเนี่ย

Comment

Originally posted by hybrid7617 View Post
                ผมว่า 580 น่าจะมาชนกับ 6970
                ด้วยข่าวหลุด ที่ว่า amd ปล่อยข่าวเปรียบเทียบ 6970 กับ 480
                ดูแล้ว 6970 แรงกว่า 480 ประมาณ 15-25%
                ซึ่งมันก็เท่ากับ 580 ที่แรงกว่า 480 ประมาณ 15-25% เช่นกัน (ผมดูจากคะแนนFPSจากเว็บนี้นะครับ)
                เลยคิดว่าน่าจะเป็นคู่นี้มากกว่าครับ แต่ก็ไม่แน่ ถ้า6970 ออกมาแรงกว่าข่าวหลุด คงเป็นอีกเรื่องนึง

ส่วนที่ท่าน nappapa พูดมาก็ถูกอะครับ แต่การเอาประสิทธิภาพตั้งผมว่าก็มีเหตสมควรนะ
                เพราะเราต้องดูประสิทธิภาพก่อน แล้วค่อยมาดูราคา ว่าใครจะเข้าวิน
                ถ้าประสิทธิภาพเท่ากัน ราคาน้อยกว่า ก็วินเนอร์เห็นๆ

หรือจะมองกลับกัน ก็โอเคนะ เอาราคาเท่ากันมาเทียบ แล้วดูประสิทธิภาพ ถูกทั้งคู่อะครับ อย่าทะเลาะกันเลย^^

นั่นแหละ ไอ้เรื่อง ซื้อไม่ซื้อ ไม่เกี่ยวกันอยู่แล้ว เพราะ ราคา + ความชอบ จะตัดสินเอง แต่ที่จะให้มาคุยกัน คือว่า คิดว่า ตัวนี้ น่าจะซักเท่าไร แล้ว รุ่นนี้ ชนรุ่นนี้ แนวโน้ม น่าจะแรงประมาณไหน ก็แค่เนี้ยะ

ดันไปเรื่องมาม่า ซะงั้น

Comment

หิวอีกแล้ว

Comment

อิ่มแร้ว

Comment

รอบนี้มีข้าวเกรียบปลา

Comment

ขอ สองห่อเลย ชอบ

Comment

เราก็ต้องมาดู ว่าเวลาซื้อ เราเอาอะไรเป็นตัวตั้งครับ ถ้าคนรวยๆ ก็อาจเอา ความแรง ตั้ง ให้เท่ากัน

แต่สำหรับ คน อย่างผม และผมเชื่อว่าอีกหลายคน เขา ฟิค ราคาไว้ครับ ว่าต้องการการ์ด ราคาเท่าไร แล้ว ค่อยมาดูว่าค่ายไหน แรงกว่า จริงมะ
                          เวลาคุณ เลือกการ์ดจอ คุณเลือก โดย ดูราคา 2 สีให้เท่ากัน แล้วเลือก ว่าสีไหน จะเข้าวินไหน ใจคุณ ไม่ใช่หรอ ??

แล้ว ที่ตั้ง 570 VS 6970 เราตั้งเพื่ออะไร ตั้งเพื่อแนะนำ คนจะซื้อการ์ดไม่ใช่หรอ ? เขาจะได้เลือก ตัวที่ตรงใจเขา ในราคาที่เขารับได้ ทั้งคู่
                          ถ้าเรา เอาตัว ความสามารถเท่ากัน มาตั้ง แล้วราคา ต่าง กัน 3-4 พัน ก็ไม่ต้องตั้งแล้วครับ หลับตาเลือกยังได้ เหอๆ สำหรับผมนะ
                          ส่วนพวกคนรวยๆ 3-4 พัน มันไม่สะทบสะท้านก็อีกเรื่อง
                          Last edited by nitan; 10 Dec 2010, 22:10:13.

Comment

Originally posted by V-FrIeNd View Post
                            รอบนี้มีข้าวเกรียบปลา

ฮั่นแน่ใช้ A600-II เหมือนผมเลยท่าน

Comment

Originally posted by nitan View Post
                              เราก็ต้องมาดู ว่าเวลาซื้อ เราเอาอะไรเป็นตัวตั้งครับ ถ้าคนรวยๆ ก็อาจเอา ความแรง ตั้ง ให้เท่ากัน

แต่สำหรับ คน อย่างผม และผมเชื่อว่าอีกหลายคน เขา ฟิค ราคาไว้ครับ ว่าต้องการการ์ด ราคาเท่าไร แล้ว ค่อยมาดูว่าค่ายไหน แรงกว่า จริงมะ
                              เวลาคุณ เลือกการ์ดจอ คุณเลือก โดย ดูราคา 2 สีให้เท่ากัน แล้วเลือก ว่าสีไหน จะเข้าวินไหน ใจคุณ ไม่ใช่หรอ ??

แล้ว ที่ตั้ง 570 VS 6970 เราตั้งเพื่ออะไร ตั้งเพื่อแนะนำ คนจะซื้อการ์ดไม่ใช่หรอ ? เขาจะได้เลือก ตัวที่ตรงใจเขา ในราคาที่เขารับได้ ทั้งคู่
                              ถ้าเรา เอาตัว ความสามารถเท่ากัน มาตั้ง แล้วราคา ต่าง กัน 3-4 พัน ก็ไม่ต้องตั้งแล้วครับ หลับตาเลือกยังได้ เหอๆ สำหรับผมนะ
                              ส่วนพวกคนรวยๆ 3-4 พัน มันไม่สะทบสะท้านก็อีกเรื่อง
                              ปัญหาคือราคามันยังไม่มาไงครับ ตอนนี้เราก็ได้แต่คาดเดา เค้าก็เลยเอารหัสเลขตัวท๊อปมาเทียบกันก่อน
                              ใจเย็นๆครับ จะกลายเป็นมาม่าเรื่อง ตัวตั้งราคากับประสิทธิภาพแทนแล้ว

Comment

Originally posted by hybrid7617 View Post
                                ปัญหาคือราคามันยังไม่มาไงครับ ตอนนี้เราก็ได้แต่คาดเดา เค้าก็เลยเอารหัสเลขตัวท๊อปมาเทียบกันก่อน
                                ใจเย็นๆครับ จะกลายเป็นมาม่าเรื่อง ตัวตั้งราคากับประสิทธิภาพแทนแล้ว
                                ครับ ผมก็บอกนั่นแหละ ว่ารอ ราคามาค่อยเอามาเทียบ ตาม "ราคา" ครับ

เพื่อเป็นการ แนะนำการ์ดจอ ให้ คนที่กำลังจะซื้อครับ

สังเกตุ คนจะซื้อการ์ดจอ สิ่งที่ต้อง บอกเลย คือ งบ ครับ เช่น งบ นี้ๆ เล่นตัวไหนดี
                                ผมเลยบอกว่าเวลา จะตั้ง VS กัน ก็ให้เอา ราคาเป็นตัวตั้ง ครับ คนดู จะได้ไม่ งง

Comment

Working...
                                X