Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปรียบมาม่ากันเล่นๆกับ การ์ดเซ็ตไหม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ถ้าผมรวยแบบ เสี่ยหมี่ ซื้อแจก คนล่ะอันเลย รอดูราคาก่อน

Comment

ทอดไก่ รอละครับ...

Comment

ราคาแว่วๆมาในยุโรปนะ (1ยูโร = 40 บาท)

ราคาของพี่ไทยก้อต้องดูอีกที

Comment

Originally posted by Heineken18 View Post
          ราคาแว่วๆมาในยุโรปนะ (1ยูโร = 40 บาท)

ราคาของพี่ไทยก้อต้องดูอีกที

รอ อีก ไม่กี่วัน ก็รู้ ครับ ได้ข่าวว่า ไอราคา นี้ไม่จริง เป็นของ ฝรั่งเศษ มั้งนะ แว่วๆ มา อ่าน่ะ รออีกไม่กี่วัน รอต่อไป ไม่รีบ >.<

แต่ตอนนี้ก็ยังไม่ฟันธงราคา รอดูต่อไป

Comment

ง่ะ ถ้ามาราคานี้ มีหนาวนะ

Comment

Originally posted by XP_armor View Post
              ทอดไก่ รอละครับ...

ขอชิ้นนึง

Comment

...เรื่องเดิมๆ

Comment

ก็ยังยืนยันคำเดิมแหละ จะเทียบประสิทธิภาพก็เอาระดับเดียวกันมาเจอกัน ถึงจะรู้ใครเจ๋งจริง

ส่วนคนจะซื้อเขาตั้งงบมาเขาเอามาถามเองล่ะครับ ตัวไหนเจอตัวไหน เราก็แค่ตอบไป

มันแยกไม่เกี่ยวกันคนละเรื่องเลย

Comment

Originally posted by mathburn View Post
                    ก็ยังยืนยันคำเดิมแหละ จะเทียบประสิทธิภาพก็เอาระดับเดียวกันมาเจอกัน ถึงจะรู้ใครเจ๋งจริง

ส่วนคนจะซื้อเขาตั้งงบมาเขาเอามาถามเองล่ะครับ ตัวไหนเจอตัวไหน เราก็แค่ตอบไป

มันแยกไม่เกี่ยวกันคนละเรื่องเลย
                    แล้ว แต่ ว่าจะดู ว่าใคร เจ๋งกว่า เพื่ออะไร
                    ส่วนตัว ผมจะตั้ง VS กันเพื่อ แนะนำผู้ซื้อว่า ราคาเท่านี้ ควรซื้อการ์ดของค่ายไหน
                    ส่วน ใครจะเจ๋งกว่า ไม่สนหลอก เพราะ เจ๋งกว่า แต่แพง กว่า 3-4 พัน ก็ไม่ไหว อ่ะนะ
                    แล้วมันไม่ตรงตาม ความตั้งใจ ด้วย ก็ เหมือน 5870 กับ 480 อ่ะ ราคาแพงกว่า เกือบ 5-6 พัน ก็ไม่ไหวหลอกนะที่จะเอามาเทียบกัน

- จะตั้ง VS เพื่อ ทับถม ฝั่งตรงข้าม แสดงความชนะ
                    - หรือตั้งเพื่อ ให้ ผู้ใช้ได้ ตัดสินใจ เลือก

สำหรับ ผม เลือก ตั้งเพื่อให้ผู้ใช้ได้ตัดสินใจเลือก
                    แล้วผู้ใช้ แทบทั้งหมด เขา fix ราคาที่เขาต้องการไว้ทั้งนั่นแหละ
                    ยกเว้นพวกรวยๆ ราคาไม่สนอ่ะนะ

Comment

จะดูว่ามันแรงกว่า กินไฟน้อยกว่า ร้อนน้อยกว่า แบบที่พูดจริงไหมก็แค่นั้นแหละ ราคามันก็เป็นเรื่องของคนซื้อ

แต่ส่วนมากเน้นความแรง ก็ไม่รู้จะให้บอกกี่ครั้งล่ะนะ เทียบประสิทธิภาพ แต่เอาราคามันเป็นตัวตั้ง

มันจะไปได้อะไร ย้อนกลับไปอ่านเองล่ะกันครับ ขี้เกียจพิมพ์ล่ะ

แล้วอย่างกระทู้อื่น เขาตั้งงบมาหมื่นแปด คุณยังไปแนะนำ 5970 ให้เขาเลยครับ

ด้วยความว่า มันแรงกว่า 580 ถ้างั้นคุณก็ไม่ควรต้องเอาราคามาเป็นตัวตั้งตัวตีแล้วล่ะครับ

กระทู้นี้เอาราคาเป็นใหญ่ อีกกระทู้ดันเอาความแรงเป็นใหญ่ ตกลงยังไง
                      Last edited by mathburn; 11 Dec 2010, 13:58:48.

Comment

Originally posted by mathburn View Post
                        จะดูว่ามันแรงกว่า กินไฟน้อยกว่า ร้อนน้อยกว่า แบบที่พูดจริงไหมก็แค่นั้นแหละ ราคามันก็เป็นเรื่องของคนซื้อ

แต่ส่วนมากเน้นความแรง ก็ไม่รู้จะให้บอกกี่ครั้งล่ะนะ เทียบประสิทธิภาพ แต่เอาราคามันเป็นตัวตั้ง

มันจะไปได้อะไร ย้อนกลับไปอ่านเองล่ะกันครับ ขี้เกียจพิมพ์ล่ะ

แล้วอย่างกระทู้อื่น เขาตั้งงบมาหมื่นแปด คุณยังไปแนะนำ 5970 ให้เขาเลยครับ

ด้วยความว่า มันแรงกว่า 580 ถ้างั้นคุณก็ไม่ควรต้องเอาราคามาเป็นตัวตั้งตัวตีแล้วล่ะครับ

กระทู้นี้เอาราคาเป็นใหญ่ อีกกระทู้ดันเอาความแรงเป็นใหญ่ ตกลงยังไง
                        5970 มันราคาเท่าไรละครับ ??? เขาตั้งราคามา 18000
                        5970 มันก็ 18450 ผม ผิดตรงไหนเนี้ย หรือเพราะ ราคาเกินมา 450 ??

ก็ที่ผมบอกไง เอาราคา เท่ากันมาตั้งแล้ว ดูว่าใคร แรงกว่า เย็นกว่า กินไฟน้อยกว่าก็ว่ากันไป บลาๆ

แล้วนี่ละชัดเจน เลย ว่าคนส่วนใหญ่ เขาเอาราคาเป็นตัวตั้ง อะไรของคุณ งง จริงๆ
                        ตกลงยังไง ละครับเนี้ย

- คุณ ตั้ง VS เพื่อ ทับถม อีก ฝ่าย แข่งกัน ดูว่าใครชนะ บลาๆ

- แต่ผมตั้ง เพื่อ ให้ผู้ซื้อได้ตัดสินใจ ว่าตัว ไหนดีกว่า ในราคาเท่าๆกัน เพื่อเป็นแนวทางในการเลือกซื้อ

แล้ว ดูเอาละกัน ว่าคนส่วนใหญ่ เขาตั้งแบบไหน แล้วเป้าหมายของการ ตั้งกระทู้เพื่อ อะไร ไม่ใช่เพื่อแนะนำ ให้ผู้ซื้อเลือกการ์ดที่ถูกใจหรือ ??

ย้อนไปอ่านเองละกัน ขี้เกียจพิมพ์ละ
                        Last edited by nitan; 11 Dec 2010, 14:30:43.

Comment

ก็ผมบอกแล้ว ว่าผมเทียบประสิทธิภาพ เพื่อดูประสิทธิภาพ

เข้าใจคำว่าประสิทธิภาพเปล่าครับ ไม่ใช่ถูกกว่าก็หมายความว่าประสิทธิภาพดีกว่า งั้นหรอ

ถ้าเป็นงั้นผมว่าคุณกับผมก็มองคนละมุมมองกันแล้วล่ะครับ
                          Last edited by mathburn; 11 Dec 2010, 14:33:02.

Comment

ก็ผมบอกแล้ว ว่าผมเทียบประสิทธิภาพ เพื่อดูประสิทธิภาพ

เข้าใจคำว่าประสิทธิภาพเปล่าครับ ไม่ใช่ถูกกว่าก็หมายความว่าประสิทธิภาพดีกว่า งั้นหรอ
                            แล้ว ผมจะถามว่าคนส่วนใหญ่ เขาเลือกการ์ดที่ ประสิทธิภาพ ต่อราคา หรือประสิทธิภาพ ต่อการ์ดคู่แข่งละครับ ?
                            อย่างที่บอก คุณอาจจะตั้ง เพื่อจะแข่ง กันบลาๆ เรื่อง ประสิทธิภาพ อ่ะนะ

แต่ผม และคนส่วนใหญ่ เขาตั้ง เพื่อ ดูประสิทธิภาพต่อราคา ที่เขา ต้องการจะซื้อ ไอ การ์ด ระดับเดียวกัน ใครแรงกว่า เขาไม่มาสนหลอกครับ
                            รู้ไปก็ไม่ได้อะไรขึ้น มา สู้ มาดูที่ราคาที่เราจะซื้อ แล้ว มาดูว่าจะเอาตัวไหนแรงกว่า ดีสะกว่า เพราะคนส่วนใหญ่ เวลาจะซื้อการ์ด เขาก็ ฟิคราคามาแล้ว เขาฟิคราคามา
                            12000 เขาก็ต้องดูที่ 470 และ 5870 เขาคงไม่บ้าไป เลือก 480 หลอกครับ (สมัยก่อน นะ ยกมาให้ดู)

ก็อย่างว่าละครับ ผมกับคุณ มองคนละมุมกัน

มุมที่ผม มองคือ การ์ดตัวไหน น่าเลือกซื้อมากที่สุด และมุมที่ผมมองก็เป็น มุม ที่ คนส่วนใหญ่มอง

แต่คุณจะมอง อย่างไร ก็แล้วแต่ครับ ของแบบนี้แล้วแต่คนมอง อ่ะนะ แล้วแต่ครับ ไม่แน่ 6970 อาจออกมาราคาพอๆกับ 580 ก็ได้ เหอๆ
                            Last edited by nitan; 11 Dec 2010, 14:39:11.

Comment

กำลังจะสั่งพิซซ่าฮัทใครจะกินบ้าง

Comment

Originally posted by V-FrIeNd View Post
                                กำลังจะสั่งพิซซ่าฮัทใครจะกินบ้าง
                                มาม่าหละดีแล้ว พิซซ่ามันแพงไป ^^

Comment

Working...
                                X