Announcement

Collapse
No announcement yet.

Quadro สำคัญฉนัย เกร็ดเล็กน้อยครับผม

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าผมเอาตระกูล Quadro ไปทำ walkthrough เกม จะดีกว่าพวกธรรมดาไหมฮะ (ลองเทียบกับ GTX550 ดู)

Comment

• Originally posted by mhuja View Post
      ถ้าผมเอาตระกูล Quadro ไปทำ walkthrough เกม จะดีกว่าพวกธรรมดาไหมฮะ (ลองเทียบกับ GTX550 ดู)
      หมายถึงตอนไหนอ่ะครับ ตอน เรนเดอร์เสร็จหรือตอน แพนกล้อง

Comment

• Originally posted by umbrella View Post
        หมายถึงตอนไหนอ่ะครับ ตอน เรนเดอร์เสร็จหรือตอน แพนกล้อง
        ตอนใช้ถ่ายจาก fraps อะครับผม แต่ตอนเร็นเดอร์ ผมไม่ค่อยมีปัญหาหรอกครับ เปิดทิ้งไว้

Comment

• อ่อ ก็ จัด quadro ครับ

Comment

• พี่ครับ แนะนำ quadroหน่อยครับ งบ19000

Comment

• พี่ครับ ผมใช้ Quadro FX 1800 อยู๋อ่ะครับ ทำไมใช้ โปรแกรม Matrix อ่ะครับทำไม กระตุกๆ อ่ะครับผมไป เช็คในสเปค ของโปรแกรม มานบอก ไม่แนะนำ Quadro การ์ดอ่ะครับผม งง มากเลยใช้แล้ว กระตุก แต่ Rhnio ไม่กระตุกนะครับ งงมาก ช่วยทีครับ

Comment

• Originally posted by arthur_cg View Post
                พี่ครับ แนะนำ quadroหน่อยครับ งบ19000
                ท่านใช้กับโปรแกรมอะไรเหรอครับ....?

Comment

• Quadro 6000 2 ตัว ในocz
                  http://www.overclockzone.com/forums/...่านะ)

Comment

• Originally posted by AlbertaCom View Post
                    ท่านใช้กับโปรแกรมอะไรเหรอครับ....?
                    ก็มี PS Ai AE Pr 3DSMAX Maya อ่ะครับ

Comment

• Originally posted by arthur_cg View Post
                      ก็มี PS Ai AE Pr 3DSMAX Maya อ่ะครับ
                      ผมว่างบประมาณนี้น่าจะเล่นตัว Quadro 2000 นะครับ
                      Quadro FX1800 ไม่น่าเหมาะ เพราะว่า Adobe รุ่นใหม่สามารถใช้ CUDA ได้แล้ว แต่ต้องมีแรมการจอ 1 GB ขึ้นไป
                      ถ้าเป็น FX3800 ก็ไม่น่าจะคุ้มแล้ว หากงบไม่ถึงก็ลองๆ เล็งไปที่ 600 จะดีกว่า แต่ผมว่า 19000 แล้ว
                      จะหา Quadro 2000 ไม่ใช่เรื่องยากเลยนะครับ

มือ 1 - OEM ประกัน 2 ปี 20000 นิดๆ
                      http://www.thai3dshop.com/product-th...adro+2000.html

ผมเห็นเขามีมือสอง 18800 ประกันสองปี /
                      http://www.thai3dshop.com/product-th...adro+2000.html

กับตัว 16800 ประกันหนึ่งปี

ลองดูนะครับ ผมว่าขอให้มีประกันก็พอครับ มือไหนไม่สำคัญ
                      เพราะถ้าเสียการ์ด Quadro ก็เปลี่ยนตัวใหม่ได้เลยอยู่แล้ว

Comment

• สอบถามหน่อยครับ เจ้า Quadro 600 นิพอจะกดเกม ได้บ้างไหมครับ
                        พอดีจะเอามาทำงานนิดหน่อย

Comment

• Originally posted by mzbill View Post
                          สอบถามหน่อยครับ เจ้า Quadro 600 นิพอจะกดเกม ได้บ้างไหมครับ
                          พอดีจะเอามาทำงานนิดหน่อย
                          ผมว่าน่าจะเล่นเกมส์ได้ดีนะครับ
                          เพราะคอมพิวเตอร์ที่ไม่มีการ์ดจอก็ยังสามารถเล่นเกมได้ตั้งหลายเกมส์
                          อย่างแค่ไอแพด ไอโฟน นี่ก็เล่นเอาคนติดซะจนโหลดเกมส์มาเต็มเครื่องเลยก็เยอะแยะ

แต่ตรงข้ามถ้าเป็นกลุ่มฮาร์ดคอร์เกมส์ก็ไม่เกี่ยวนะครับ
                          เพราะกลุ่มนั้นจัดหนักกับเกมส์อยู่แล้ว

ระดับเทพเกมเขาใช้ GTX580 ตัวเดียวเขายังว่ามันอืดอยู่เลย
                          เพราะเห็นเอา GTX580/590 มา SLI กันสองตัว สามตัว สีตัว ก็มีให้เห็นเยอะครับ 55

ผมว่า มันขึ้นกับว่าเราจะเล่นเกมขนาดไหนมากกว่านะ.... ?

Comment

• starcraft2 ครับ -__-'' พอจะไหมครับ

ไม่อยากหนักไปทางการ์ดเกม

Comment

• ตอนนี้ใช้งาน After effet ใช้ GTX 580 ก็ใหวอยู่น่ะครับ แต่อยากรู้ว่าถ้าทำงาน ด้านนี้จริงๆ ต้องใช้ การ์ดจออะไร

ปล.รู้ครับว่าเคยมีคนถามมาแล้วแบบนี้ แต่ กระทู้มันเยอะจริงๆครับ ต้องขอโทดด้วยที่ถามซ้ำ ยิ่งอ่านยิ่งตาลาย

แล้วแต่จะกรุณาครับ อยากตอบสั้นๆ ก็ได้ ยาวๆก็ได้ แค่อยากรู้ว่าอะไรดีกว่ากัน

ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by Dokmai View Post
                                - ผมทำเป็นแต่ CAD/CAM ครับ ส่วนใหญ่ เรนเดอร์ ในมุมงานนี้คือในวิวพอร์ทนั้นล่ะครับ

- ถ้าจะมีเคยบ่าง ก็มี 3DsMAX ครับ อันนี้ยอมรับว่า GTS250 ดีกว่า การ์ด ATIMod ทุกตัว... มองในเชิงแฟรมเรต

- Unbias ไม่เคยเลย

- สำหรับพวก 3DsMAX / Maya / Premiere พวกนี้ มีAddOn Cuda เพียบเลย ถ้าไม่มีCUDAเราก็เหมือนขาดEffectสวยๆไปหลายตัว ถ้าเราต้องทำงานแข่งกันที่effectการ์ดที่มีCudaจะWorkกว่าเยอะๆ (ผมก็ได้แต่แอบดูนะครับ ทำเองเป็นชิ้นเป็นอัน ยังไม่เป็นหรอก T_T)
                                ผมว่าATi มาเอามาทำงาน Soilwork มันก็เร็วน่ะครับ ภาพก็เนียนครับ (อีกอย่างเปรียบเทียบราคาของสีแดงกับสีเขียว ผมว่าเล่นสีแดงคุ้มค่าครับ)

Comment

Working...
                                X