Announcement

Collapse
No announcement yet.

ย้ำไม่ได้ล่อเป้า!! ทำไมถึงเทิดทูนระบบ Physx กันจังเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

คำถามจั่วมานี่ชี้นำเลยนะครับ

Comment

เอาจริงๆนะครับ Nvidia เ่ล่น Crysis ภาคแรกสวยกว่า (ไม่เกี่ยวกับ physX นะครับ)
      ผมเคยใช้ 4870x2 ถ้าเล่นแบบไม่เปิด AA ภาพมันจะดูแย่มากครับ (ถ้าเปิด AA2x ถึงจะดูดี)
      เวลาเดินในเกม ต้นไม้มันจะเหมือนสั่นๆและดูไม่ชัด สีของนาโนสูทมันจะโทนไม่เหมือนกับตอนใช้ Nvidia
      (maximum speed ชุดกลายเป็นสีออกเหลืองๆ = =" ความเงาของชุดน้อยลง 9ล9)

แต่พอใช้ 275 ภาพสวยขึ้นเลย อาการนั้นไม่มีแล้ว ต้นไม้ไม่มีสั่นไหวถึงจะไม่เปิด AA ก็เถอะ
      ลงไว้สองกระทู้เลยเอ้า

Comment

นั่นสิ call of duty 4 มันมี PhysX ด้วยเหรอ OTL
        เกี่ยวด้วย....
        4670 ดีกว่า 9800gtx บวก ก็ไม่ต้องขาย 4870 เเล้วมั้ง...

เกมส์แค่นั้น มันปรับสุดแล้วลื่นตั้งแต่ GF9500GT ละครับ

เอาการ์ดเทพ หรือสูงกว่านั้น มันจะไปมีอะไรให้เห็นว่าต่างกันล่ะ คร๊าบบบบบ.....

Comment

ครับๆ

Comment

แป่ววว มิรินด้าาาาาาาาา เอะเกี่ยวมั้ยเนี่ย ฮา ตรง มีคนคิดว่า Nvidia ไม่เคยย้อมแมวนี่แหละน้่าาาาาา เรื่องสี + ฟิสิก นั้นไม่อยู่ในหัวสมองเวลาซื้อการ์ดเลยครับสำหรับผม ราคา/ประสิทธิภาพเท่านั้นเลย แว้บบบบบ ไปดีฟ่าาาา 555+

Comment

Originally posted by Nash66 View Post
              แป่ววว มิรินด้าาาาาาาาา เอะเกี่ยวมั้ยเนี่ย ฮา ตรง มีคนคิดว่า Nvidia ไม่เคยย้อมแมวนี่แหละน้่าาาาาา เรื่องสี + ฟิสิก นั้นไม่อยู่ในหัวสมองเวลาซื้อการ์ดเลยครับสำหรับผม ราคา/ประสิทธิภาพเท่านั้นเลย แว้บบบบบ ไปดีฟ่าาาา 555+
              ถูก!

Comment

ผมใช้ Nvidia อยู่แต่ผมก้ไม่ได้เทิดทูนฟิสิกเอ็กนะครับ แค่คิดว่ามีก้ดีมันก็เป็น option อย่างนึง
                ที่ทำให้คนใช้มีทางเลือกใช้งานเพิ่มขึ้นเท่านั้นเองส่วนในอนาคตเราไม่รู้หรอก อาจมีระบบอะไรที่ดีกว่านั้น
                ก้ได้ เพราะการพัฒนามันรวดเร็วมาก เคสนี้ถ้าไปเปรียบกับรถยนต์ก็น่าจะเป็นไฟตัดหมอกจำเป็นหรือไม่
                ประมาณนั้น ซึ่งเมืองไทยไ่ม่ค่อยมีหมอก แต่พอมีหมอกมันก็ช่วยได้

Comment

เถียงกันอีกแว้วเหลอ อิๆๆ มาลงชื่อไว้ เดวจะตกรถไฟ อิๆๆ

บังเอิญว่าผมไม่ค่อยเก่งภาษาไทย ไม่ค่อยเข้าใจคำว่า เทิดทูน น่ะครับ

มันเป็นคำเดี๋ยวกับ ชื่นชอบ ชื่นชม นิยม หรือ บ้าคลั่ง อะไรพวกนี้รึเปล่า

ผมว่าคนสื่อสารกับคนรับสารกำลังมีปัญหากันอยู่ ^_^

Comment

สำหรับตัวผม สิ่งที่อยู่ในหัว ตอนจะเลือกซื้อของ คือ ราคา และคุณภาพครับ

จะค่ายไหนก็ไม่สน ขอราคาโดน คุณภาพแหล่ม ผมลากหมดครับ

Comment

ประเทศไทย ไชโย !!!! เจริญครับ
                      คนตั้งกระทู้แค่สงสัย ดันไปด่าคนตั้งอีก ถ้าตอบแค่คนตั้งกระทู้ถามมันจะเถียงกันไม กระทู้นี้กลายเป็นกระทู้ล่อเป้ามัน
                      เกิดขึ้นเพราะคนตอบนี้ละครับ ตอบเสร็จแล้วไม่วายดันไปแขวะค่ายตรงข้ามเข้าอีก กระทู้จะล่อเป้าหรือกลายเป็นกระทู้สาระมันอยู่ที่คนตอบคำถามนะครับ สติมันจะอยู่เหนือความรู้สึกส่วนตัวหรือเปล่า

Comment

เหอะๆ - -a

ส่วนตัวผมคิดว่ามีไว้ก็ไม่เสีัยหายนะ มีก็ต้องดีกว่าไม่มี หุหุ

แต่ก็ใช้ได้หมดหละไม่ว่าจะค่ายไหน - -

Comment

เพื่ออะไร

เขาแถมมาให้ ไม่ชอบของฟรีรึงัย

ไม่เข้าใจ คนไทยเปลี่ยนไปแล้วหรอ รึไม่ชอบของฟรีเหมือนเดิมละ

Comment

ขออภัย ลบดีกว่าเดี่ยวมีประเด็นเพิ่มขึ้น
                            Last edited by Guz; 26 May 2009, 14:58:59.

Comment

ก็เคยใช้นะ แต่ไม่ได้สังเกตหรอกว่าอะไรมันแตกต่างกันบ้าง

Comment

Originally posted by MMGLower View Post
                                เพื่ออะไร
                                เขาแถมมาให้ ไม่ชอบของฟรีรึงัย
                                ไม่เข้าใจ คนไทยเปลี่ยนไปแล้วหรอ รึไม่ชอบของฟรีเหมือนเดิมละ
                                ของแถมน่ะชอบ
                                แต่ประเภท เกมนี้ตรูแรงเพราะของแถม ทั้งๆที่เกมมันไม่รองรับของแถม
                                ไอ้พวกนี้เรียกอะไรดี
                                เจอโคตรบ่อย ตรูเล่น Crysis แรงเพราะ PhysX ไม่รู้มันเอาค่านิยมมาจากไหน
                                Crysis มันประมวลผล ฟิสิกส์บน CPU
                                ถ้าบอกว่า มิลเรอร์ เอจ ผ้าพริ้วเพราะ physX ก็คงไม่มีใครว่า
                                แต่ปัญหาหลักๆที่ จขกท. ถามว่ามันเทินทูนกันคือ เทินทูนจนไม่ลืมหูลืมตาว่าเกมที่มันเล่นไม่รองรับ PhysX
                                เกมไหนsupport ตรูไม่ว่าแต่เกมไหนไม่ support แต่เอา PhysX มาอ้าง
                                ขนาดคนขายการ์ดมันยังอ้าง PhysX ทำให้ FPS เพิ่มทั้งที่จริงๆไม่ใช่
                                แบบนี้เรียกโฆษณาเกินจริง

Comment

Working...
                                X