Announcement

Collapse
No announcement yet.

ย้ำไม่ได้ล่อเป้า!! ทำไมถึงเทิดทูนระบบ Physx กันจังเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อยากลองฟิสิกเหมือนกันแต่สงสัยการ์ด8600gtผมมันจะเก่าไป
    ลงไดรเวอร์ที่มีฟิสิกแล้วเล่นเกมภาพเละ

Comment

ลอง ลบโปรแกรม PhysX ออกดูดิครับ จะเข้าเกมส์ได้ไหม
      เค้าพัฒนามาก็ดีแล้ว หรือว่าไม่จริง

Comment

หลายท่านคงได้อ่านกระทู้ผมที่ได้ตั้ง ว่าทำไม่ xfx gtx 9800+ เล่น co of duty 4 ผมเล่นทำไมมันขัดๆ ไม่เหมือน4670
        แล้ว ผมทนไม่ไหวจึงได้ ขายไป4200 มาถึงวันนี้ ก็ถึงบางอ้อแล้วครับ เพราะผมจำได้ว่าผมได้ลงไดรเวอร์ตัวใหม่
        แล้วมันมี Physx แถมมาด้วยซึ่งผมก็ไม่รู้ว่ามันคืออะไรและต้องปิดตรงไหน เวนกำจริงๆ
        ผมก็งง ว่าวัด 3d2006 ได้ตั้ง 12000กว่า ดีกว่า 4670 ที่ได้8100 ซะอีก แต่พอเล่นแล้วมันดูขัดๆไงก็ไม่รู้
        วันนี้รู้ความจริงแล้วครับ

Comment

Originally posted by chaogame View Post
          หลายท่านคงได้อ่านกระทู้ผมที่ได้ตั้ง ว่าทำไม่ xfx gtx 9800+ เล่น co of duty 4 ผมเล่นทำไมมันขัดๆ ไม่เหมือน4670
          แล้ว ผมทนไม่ไหวจึงได้ ขายไป4200 มาถึงวันนี้ ก็ถึงบางอ้อแล้วครับ เพราะผมจำได้ว่าผมได้ลงไดรเวอร์ตัวใหม่
          แล้วมันมี Physx แถมมาด้วยซึ่งผมก็ไม่รู้ว่ามันคืออะไรและต้องปิดตรงไหน เวนกำจริงๆ
          ผมก็งง ว่าวัด 3d2006 ได้ตั้ง 12000กว่า ดีกว่า 4670 ที่ได้8100 ซะอีก แต่พอเล่นแล้วมันดูขัดๆไงก็ไม่รู้
          วันนี้รู้ความจริงแล้วครับ
          จริงเหรอ 4670 เล่น COD4 ได้ดีกว่า GTX+

Comment

หน้าแรกก็ยังดีๆ หยอกนิดหยอกหน่อย ยังดูน่ารัก แต่หน้าหลังนี่สิ โอ้ย.....ไปไกลเลย มีบอมฮิโรชิมาด้วย

Comment

มันส์..

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
                จริงเหรอ 4670 เล่น COD4 ได้ดีกว่า GTX+
                นั่นสิ call of duty 4 มันมี PhysX ด้วยเหรอ OTL
                เกี่ยวด้วย....
                4670 ดีกว่า 9800gtx บวก ก็ไม่ต้องขาย 4870 เเล้วมั้ง...

Comment

เวนกำจริงๆๆ ผมก็บอกไปแล้วว่า 9800+ วัดได้ 12000 4670 วัดได้ 8100
                  แต่มันเป็นความรู้สึกส่วนตัวครับ ก็เห็นๆอยู่ว่า 9800 แรงกว่าตั้งเยอะ
                  ก็ผมลองมาแล้วมันเป็นอย่างนั้น เอาว่าความรู้สึกส่วนตัวก็แล้วกัน เกมส์นี้เกมส์เดียวนะทีลองแล้วลองอีกเกมส์อื่นไม่รู้ครับ อีกอย่างเป็นเซ็ทที่ 1024x768 เท่านั้นครับ

Comment

ลืมบอกไปอีกอย่าง ลองคิดดู ยกตัวอย่าง มีรถ 2คัน คันที่ 1วิ่งได้ความเร็ว 120ต่อชม อีกคันวิ่งได้ 80 ต่อชม
                    แล้วเค้าเอามาแข่งกันโดย กำหนดความเร็วสูงสุดที่70 ต่อ ชม มันก็ต้องพอๆกัน แต่อยู่ที่ว่า คุณนั้งคันไหนแล้วรู้สึกสบาย นั้นอยู่ที่ตัวคุณเองครับ เพราะอย่างนั้นถ้าไปเล่นเกมส์หนักๆหรือเซ็ทความระเอียดสูงๆ 4670 อาจล้มไม่เป็นท่าก็ได้ครับ
                    แต่จอผมมันได้แค่นั้นและครับ

Comment

Originally posted by chaogame View Post
                      เวนกำจริงๆๆ ผมก็บอกไปแล้วว่า 9800+ วัดได้ 12000 4670 วัดได้ 8100
                      แต่มันเป็นความรู้สึกส่วนตัวครับ ก็เห็นๆอยู่ว่า 9800 แรงกว่าตั้งเยอะ
                      ก็ผมลองมาแล้วมันเป็นอย่างนั้น เอาว่าความรู้สึกส่วนตัวก็แล้วกัน เกมส์นี้เกมส์เดียวนะทีลองแล้วลองอีกเกมส์อื่นไม่รู้ครับ อีกอย่างเป็นเซ็ทที่ 1024x768 เท่านั้นครับ
                      เล่น 9800GTX+ 4670 ท่านปรับแค่ 1024 จริงๆหรอนี่

ว่าแต่ ผมใช้ GTS 250 กะ 4670 ยังไม่เข้าใจเลย เวลาดูหนังมันต่างกันยังไง เค้าบอกว่าแดงดีกว่า

Comment

- -* อารายว่ะเนี่ย เถียงกันไปก้อไม่ได้อะไรขึ้นมา ต่างคนต่างมาความชอบ อคติ ไม่เหมือนกัน เถียงกันให้ตายมันก้อไม่จบหรอก เสียความรู้สึกกันปล่าวๆ

Comment

ส่วนตัวเคยใช้ทั้ง 9800GT และปัจจุบัน 3780 ไม่ได้สนใจเรื่องฟิสิกไรหรอก เวลาเล่นเกมส์ยิงๆๆๆๆๆ ไม่ได้มองอะไรเลย เปิดไม่เปิด ไม่ต่างกัน

Comment

มีไว้ขัดคอให้ Ati มันพัฒนาอยู่ตลอด ไม่ใช่ชนะบ้างแล้วนิ่ง

มีไว้น่ะดีแล้ว จะใช้ไม่ใช้ก็แล้วแต่

ผมมีทั้ง 8600gt และ 3870 สีสดรึเปล่าไม่รู้ ถ้าจืดไปผมก็ปรับที่จอ ถ้าแสบไปผมก็ปรับทีจอ

แต่ไดรเวอร์ทั้งสองยี่ห้อไม่เห็นมันมีปัญหาซักตัว

ที่แน่ๆความสว่างนรกแตกของจอ acer มันทำตาผมแพ้แสงไปแล้วเนี่ย(หมอบอกมา)

เป็นความซวยส่วนบุคคล ห้ามลอกเลียนแบบ!!

Comment

Originally posted by tochzII View Post
                              - -* อารายว่ะเนี่ย เถียงกันไปก้อไม่ได้อะไรขึ้นมา ต่างคนต่างมาความชอบ อคติ ไม่เหมือนกัน เถียงกันให้ตายมันก้อไม่จบหรอก เสียความรู้สึกกันปล่าวๆ
                              ถ้าไม่เถียงกันแบบนี้จะมีเสื้อแดงเสื้อเหลืองกันหรอครับ

Comment

เถียงกันทำไม?
                                เถียงไปแล้วได้อะไร ความสะใจงั้นหรึ
                                เถียงแล้วชนะ มันจะให้เงินคุณหรึ

Comment

Working...
                                X