Announcement

Collapse
No announcement yet.

ย้ำไม่ได้ล่อเป้า!! ทำไมถึงเทิดทูนระบบ Physx กันจังเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหามันมีทั้ง 2 ค่ายแหละครับ

อยู่ที่ตัว user เองด้วยว่า จะแก้ปัญหานั้นยังไง

ส่วนตัวผมก็ใช้ ของ nvidia มาโดยตลอด เพราะ โดยส่วนใหญ่เลย ผมก็ใช้เล่นเกม และเกมทุกเกมต้องปรับให้สุดๆ และสวยๆ ไม่กระตุก ผมก็เลยถอยตัวแรงๆ มาใช้ ที่สำคัญเกมบางเกม ที่มันมี physx มาด้วย ผมก็ไม่อยากพลาด องค์ประกอบ นี้ไป เพราะผมมันก็ ฮาร์ดคอ เกมเมอร์ คนนึง

Comment

• เล่น เกม ถ้าเคยเล่นปรับสุดๆๆ ที่จอ 22 นิ้ว+ คุณ จะรู้เลยว่า 19 นิ้วไม่อยากจับเลยครับ รายละเอียดมันต่างกันมากๆๆ อย่างเห็นได้ชัด ผมจะยกตัว อย่าง เช่น ผม ใส่ GTX285 SLI ไป 2 ใบ เล่น CRYSIS ปรับสุดๆๆทุกอย่าง เฟรมได้ 30-40 เองครับ แต่ถ้าผมเอามาเล่นกับจอ 19 นิ้วละก็ลื่นหัวแตกครับ เพราะอะไรหรือ เพราะถ้า คุณมาเล่นกับจอที่ความละเอียดน้อยๆๆ ภาพมันจะหยาบลงอย่างเห็นได้ชัดครับ เฟรม ผมทะลุไป 60-68 เลยครับ ถ้า 1024*768 บนจอ 19 นิ้วไม่ wide screen นะครับ

แล้วก็อย่างที่บอกอะครับ ไม่ได้อวดนะครับ ที่บอกว่า 9800GT เล่น PES2010 กระตุกไม่ลื่น คุณต้องดูด้วยครับ 9800GT ราคาเท่าไร GTX275 GTX285 GTX295 มันราคาเท่าไร เอามาเทียบกันไม่ได้ครับ เหมือน คุณเอา WAVE 110cc มาแข่งกับ CBR150cc มันจะมาเทียบกันได้อย่างไร

ผมถึงบอกไงครับว่า ต้องลองเล่นการ์ดที่มันแรงๆๆ แล้วจะรู้ ว่ามัน แตกต่างกันแค่ไหน
      Last edited by artzakab; 1 Nov 2009, 13:47:22.

Comment

• ก็อย่างที่ผมบอกเราจะมาเหมารวมไม่ได้หรอกว่าค่ายนั้นค่ายนี้เล่นเกมส์ไม่ได้หรือไม่ดีเท่าอีกค่าย มันต้องดูองค์ประกอบอื่นๆด้วยว่ามันเหมาะสมไหม จะเอา4850 ไปเล่นที่จอ 22 หรือ24 นิ้วแล้วปรับสุดทุกอย่างโดยไม่กระตุกเลยมันก็เป็นไปได้ยาก แต่ถ้าเป็น 5870 + I7 ล่ะ มันก็เป็นไปได้ง่ายใช่ไหมล่ะครับ ไม่ใช่อะไรหรอกครับบางทีเราก็ต้องรู้จักตัวเรา ของที่เราใช้อยู่ให้ดีพอเสียก่อน ก่อนที่จะสรุปอะไรต่างๆออกมา

Comment

• ขุดต่อ ชอบความแรงของ ATI ชอบ PhysiX nvida เล่นค่ายไหนก็ได้
          ไม่มีปัญหา

Comment

• กระทู้ยาวเป็นไอ้นั้นเลย

Comment

• อิอิ โทรหาคุณอั๋นดีกว่า เครียดดดดดดดดดดด

Comment

• Originally posted by toma33 View Post
                ขุดต่อ ชอบความแรงของ ATI ชอบ PhysiX nvida เล่นค่ายไหนก็ได้
                ไม่มีปัญหา
                เล่นทั้งเขียวและแดงไปเลยครับ

Comment

• ผมเองก็ชอบ error เหมือนกัน T_T

Comment

• โอ้ววววโคตรเหนื่อยเลย
                    กรูนั่งอ่านทุกตัวอักษร + ลายเซ็นต์ มา15หน้า

ผมชอบมากเลยนะNvidia(เฉพาะตัวที่แพง)
                    เเต่จะเล่น5870CF เท่านั้น ในตอนนี้

Comment

• ใช้อยู่และใม่รู้สึกอะใรเลย ว่าเปิดอยู่

Comment

Last edited by mac4thai; 1 Nov 2009, 17:56:01.

Comment

• Originally posted by Inspiral View Post
                          ผมก็ไม่เห็นเหตผล
                          ว่า user ที่ซื้อการ์ดจอไปใช้ ทุกคนต้องมานั่งทำ remap แบบท่าน ถึงจะขึ้นชื่อว่า ใช้ ATI เป็นครับ

อย่าเอาความสามารถกับบรรทัดฐานตัวเองมาตัดสินคนอื่นครับ

ชาวบ้านๆธรรมดา เขาเอาการ์ดจอมาเสียบลงไดรเวอร์เสร็จ ก็ตัดสินละครับว่าอะไรมันดีกว่ากันจากที่ตาเห็น ไม่ใช่ต้องมานั่งเซทค่าบ้าบออะไรมากมาย คนทั่วไปเขาไม่ทำครับเสียเวลา

งั้นผมก็ไม่ใช่คนทั่วไปดิเนี่ย - -
                          แล้วผมเป็นอะไร - -

Comment

• ลองถาม Bag 1113 อยากรู้ว่าพนักงาน จะทำหน้ายังไง

Comment

• เพราะมันดีครับ ใช้มา 2 ค่ายละ ก็ดีทั้ง2ค่ายอะ

ปล.กินมิรินด้า น้ำเขียว กับ น้ำแดง อร่อยดีนะ

Comment

• เปิด physX เล่นลื่นทุกเกมครับ

ถ้า จอ 15 นิ้ว นะ 5555555+

Comment

Working...
                                X