Announcement

Collapse
No announcement yet.

ย้ำไม่ได้ล่อเป้า!! ทำไมถึงเทิดทูนระบบ Physx กันจังเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมขอบอกว่า

Nvdia กาก

ATI กาก

Xbox 360 เมพขิงๆ

ไม่ต้องคอยอัพสเปค

ไม่ต้องดู System requirement

ปล.เชื่อผมสิเดี๋ยวแม่งก้อมีพวกตะแบง บอกว่า PS3 เมพกว่า

Comment

• เค้าว่า Wii เมพสุด อิอิ

สงสัยการ์ดจอตัวต่อไปหนีไม่ฟ้น ATi แน่เลยอะ
      อยากลองดูว่า ดูหนังแล้วมันเมพ จริงป่าว
      (แต่รู้สึกว่าจะเสียค่าลองเยอะอยู่ 5890X2 CF อิอิ)

Comment

• คือ คนที่ เคยใช้ แค่พวก 9600gt หรือ 9800gt แล้วบ่นว่าเปิด Physx แล้วเกมหน่วง คุณเคยลองใช้ GTX285 กับ GTX295 หรือยัง ถ้าเคยใช้คุณ จะรู้เลยว่า ตํากว่า GTX มันกระจอกอย่างเห็นได้ชัด ผมเลิกใช้ไปนานละตระกูล ต่ำกว่า GTX260 เนี่ย

ถ้าคุณเคยใช้ของแรงมากคุณจะไม่ลังเลเลยว่า ทําไม ต้อง Nvdia มาเล่นเกม

ผมยอมรับครับ ATI แรง Physx ไม่ค่อยมีผลเท่าไร แต่ ATI คุณเล่นได้ทุกเกมไหม ต้องแก้บักก่อนเล่นไหม เล่นแล้ว ลื่นไหม เพราะเกมส่วนมาก Nvidia วางยางไว้เรียบร้อย ไม่ได้ว่า ATI นะ แต่ ATI ไม่เหมาะเอามาเล่นเกม OFFLINE เพราะ มีปัญหาเยอะที่โดน NVDIA วางยา ต่อให้การ์ดแรง มาเล่นเกม เปิด Physx ก็กระตุกครับ

มันคือ เหตุผลว่าทําไมผมถึงใช้ NVDIA ผมใช้ก็เพราะซื้อแล้วมันจบ ไม่ต้องมาคิดว่า เออ เกมใหม่จาเล่นได้ไหม เฟรมตกไหม เกมมันมี Physx ป่าว เล่นได้ไหมเนี่ย ปวดหัวครับ เอาเวลา ไปทําอย่างอื่นดีกว่า

ฝากนิดครับ สําหรับ คนที่วิจารณ์ Nvdia แรงๆๆ ผมขอถาม คุณเลยใช้ GTX 285 หรือ GTX295 SLI หรือยัง ถ้าไม่เคย ไปลองซะ แล้วคุณจะรู้ว่า มันดีแค่ไหน ส่วนตัว ทุกวันนี้ ใช้ GTX295 กับ GTX285 SLI อยู่ครับ

อยากลองไปลเนค่ายแดงบ้าง พวก 5870 CF แต่ยังลังเลว่า เล่นเกม Nvdia แล้วจะมีปัญหาหรือเปล่า เลยยังไม่กล้าลอง เทพ ATI คนใดลองแล้ว แนะนําทีครับ เผื่อ จะซื้อมาลองเล่นบ้างอิอิ

ถ้าคุณอยากรู้ว่าดีหรือไม่ดี คุณต้องซื้อมาลองด้วยตัวเองครับ ไม่ใช่ ใช้การ์ดราคาแค่ 4000+ จะมาวิจารณ์การ์ด ราคา 10000+ มันต่างกันครับ ไม่เชื่อ ไปซื้อมาลองใช้ซะ จบ

Comment

• Originally posted by artzakab View Post
          คือ คนที่ เคยใช้ แค่พวก 9600gt หรือ 9800gt แล้วบ่นว่าเปิด Physx แล้วเกมหน่วง คุณเคยลองใช้ GTX285 กับ GTX295 หรือยัง ถ้าเคยใช้คุณ จะรู้เลยว่า ตํากว่า GTX มันกระจอกอย่างเห็นได้ชัด ผมเลิกใช้ไปนานละตระกูล ต่ำกว่า GTX260 เนี่ย

ถ้าคุณเคยใช้ของแรงมากคุณจะไม่ลังเลเลยว่า ทําไม ต้อง Nvdia มาเล่นเกม

ผมยอมรับครับ ATI แรง Physx ไม่ค่อยมีผลเท่าไร แต่ ATI คุณเล่นได้ทุกเกมไหม ต้องแก้บักก่อนเล่นไหม เล่นแล้ว ลื่นไหม เพราะเกมส่วนมาก Nvidia วางยางไว้เรียบร้อย ไม่ได้ว่า ATI นะ แต่ ATI ไม่เหมาะเอามาเล่นเกม OFFLINE เพราะ มีปัญหาเยอะที่โดน NVDIA วางยา ต่อให้การ์ดแรง มาเล่นเกม เปิด Physx ก็กระตุกครับ

มันคือ เหตุผลว่าทําไมผมถึงใช้ NVDIA ผมใช้ก็เพราะซื้อแล้วมันจบ ไม่ต้องมาคิดว่า เออ เกมใหม่จาเล่นได้ไหม เฟรมตกไหม เกมมันมี Physx ป่าว เล่นได้ไหมเนี่ย ปวดหัวครับ เอาเวลา ไปทําอย่างอื่นดีกว่า

ฝากนิดครับ สําหรับ คนที่วิจารณ์ Nvdia แรงๆๆ ผมขอถาม คุณเลยใช้ GTX 285 หรือ GTX295 SLI หรือยัง ถ้าไม่เคย ไปลองซะ แล้วคุณจะรู้ว่า มันดีแค่ไหน ส่วนตัว ทุกวันนี้ ใช้ GTX295 กับ GTX285 SLI อยู่ครับ

อยากลองไปลเนค่ายแดงบ้าง พวก 5870 CF แต่ยังลังเลว่า เล่นเกม Nvdia แล้วจะมีปัญหาหรือเปล่า เลยยังไม่กล้าลอง เทพ ATI คนใดลองแล้ว แนะนําทีครับ เผื่อ จะซื้อมาลองเล่นบ้างอิอิ

ถ้าคุณอยากรู้ว่าดีหรือไม่ดี คุณต้องซื้อมาลองด้วยตัวเองครับ ไม่ใช่ ใช้การ์ดราคาแค่ 4000+ จะมาวิจารณ์การ์ด ราคา 10000+ มันต่างกันครับ ไม่เชื่อ ไปซื้อมาลองใช้ซะ จบ
          เหอๆ +10000

เห็นด้วย ตรงที่ ไม่ต้องมานั่งเครียดเฮ้ย มี ฟิสิกซ์ป่าววะ

เพราะใช้ GTX285 มาปีนึงละ ปรับสุดหมดไม่เกิดปัญหาอะไรเลย เล่นได้ทุกอย่าง

Comment

• มาหยุดความรุนแรง = = ไหนดีไหนไม่ดีก็เลิกลากันไปนะ ^^ ก็แล้วแต่จะเลือกนะ ใครชอบ Ati ก็เลือก Ati ชอบ NV ก็เลือก NV สิ่งที่ดีที่สุดคือ มิตรภาพระหว่างบอร์ดนะครับ อิอิ

Comment

• dota ไหมครับ

Comment

• ระดับ gtx เดี๋ยวนี้ไม่มี คำว่า หน่วงแล้วครับ

มันก็ต้องพัฒนา ไปตามกาลเวลา ให้ดีกว่ารุ่นที่ผ่านมาอยู่แล้ว

เดี๋ยวอีกหน่อย 2ปี 3 ปี พอระดับการ์ดจอมาตรฐานตามบ้านเรือน เป็น gtx260 ขึ้นไป เรื่องนี้ก็คง ไม่มีใครแย้งอีก

Comment

• ใครอบากเล่น PhyX เตรียมตังไว้ซื้อ 285 ขึ้นไปซะ ราคา13000
                  หรือ ต้องมี 275 + gt220 รวมประมาณ 10000
                  ถึงจะลื่น
                  ถ้าจนกว่านั้นอย่าไปเล่นเลย
                  8500 8600 9600 9800 มี ไป เปิดก็หน่วง เล่นแล้วเสียรมณ์

ATI เปิดแล้วกระตุก

หรือใครจัดชุดเล่น PhysX ที่ราคาต่ำกว่า5000 ได้บ้าง
                  จะได้เป็นประโยชน์ต่อผู้เล่น mianstream ทั่วๆไป

Comment

• NVDIA สู้ๆๆๆๆ

Comment

• จขกท โดนอุ้ม

Comment

• Originally posted by pjpop View Post
                        ใครอบากเล่น PhyX เตรียมตังไว้ซื้อ 285 ขึ้นไปซะ ราคา13000
                        หรือ ต้องมี 275 + gt220 รวมประมาณ 10000
                        ถึงจะลื่น
                        ถ้าจนกว่านั้นอย่าไปเล่นเลย
                        8500 8600 9600 9800 มี ไป เปิดก็หน่วง เล่นแล้วเสียรมณ์

ATI เปิดแล้วกระตุก

หรือใครจัดชุดเล่น PhysX ที่ราคาต่ำกว่า5000 ได้บ้าง
                        จะได้เป็นประโยชน์ต่อผู้เล่น mianstream ทั่วๆไป
                        +1 คนรวยเท่านั้นถึงสัมผัสฟิสิกส์ลื่นๆ ส่วนตัวไม่ต้องมี ฉันก็เล่นได้

Comment

• อยากสัมผัส physicX ไปเล่น BB GUN สิ สมจริง + เจ๊บจริง

Comment

• จบยังหว่าา

Comment

• สำหรับผม จะแรงยังไง...

ก็ไม่ได้ใช้ครับ

3หัว ดราก้อนแพลตฟอร์ม 4850cf ต่อไว้ตั้งแต่มันออก

จนตอนนี้ยังไม่ได้เล่นเกมแรงๆเลยซักเกม....

Comment

• เฮ้อ คนไทยทะเลาะกัน...

ผมว่าความเชื่อมันเป็นเรื่องส่วนบุคคลครับ
                                คุณอาจจะเห็นต่างกันได้ แต่การพยายามทำให้อีกฝ่ายเชื่อในสิ่งที่คุณเชื่อในที่สาธารณะนั้นในที่สุดจะนำไปสู่ความขัดแย้งได้ครับ

ผมคิดว่าหมวด Graphics & VGA Zone นี่ควรจะแยกห้องเป็น ATI กับ nVidia ไปเลยดีกว่า
                                เพราะการจะบังคับให้ทุกคนถกเถียงในเชิงสร้างสรรค์นั้นเป็นเรื่องยากครับ

Comment

Working...
                                X