Announcement

Collapse
No announcement yet.

ย้ำไม่ได้ล่อเป้า!! ทำไมถึงเทิดทูนระบบ Physx กันจังเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by devilshura View Post
    ไม่รู้โปรแกรมอื่นทำไง ใช้เป็นแต่ตัวนี้อ่ะ

มันจะทำให้คอนทราสภาพจัดขึ้นนะครับ(ดำสนิทขึ้น ขาวจัดขึ้น) แต่ความนิ่มของภาพลดลง(ภาพในส่วนมืด กะรายละเอียดของไฮไลท์หายไปบางส่วน)

เอ่อ หนังแบบนี้

อยากมีไว้ในครอบครองมั่งจังครับ

(ที่มีอยู่ เืบื่อหน้ามันละ อยากดูหน้าใหม่ๆมั่ง)

มีแหล่งไว้ให้สูบรึเปล่าครับเนี่ย อิอิ หลังไมค์ได้เน้อ

Comment

• Originally posted by devilshura View Post
      ไม่รู้โปรแกรมอื่นทำไง ใช้เป็นแต่ตัวนี้อ่ะ

มันจะทำให้คอนทราสภาพจัดขึ้นนะครับ(ดำสนิทขึ้น ขาวจัดขึ้น) แต่ความนิ่มของภาพลดลง(ภาพในส่วนมืด กะรายละเอียดของไฮไลท์หายไปบางส่วน)
      เรื่องนี้รันระบบฟิสิกได้สมจริงมากแต่จะมีใครสนใจระบบฟิสิกป่าว อิอิ

Comment

• สำหรับท่านที่บอก last remnant ใช้ ATI กระตุกเคยลองหาไฟล์นี้เจอมั้ยครับ
        "PhysXLoader.dll" สรุปคือตัวเกมมันบังคับให้เปิด PhysX ก็เลยเป็นแบบที่เห็น
        PhysX มันจะดีก็ต่อเมื่อได้ใช้ ต้องดูเป็นเกมๆไป แต่ประเภท ตรูชอบเพราะมันมีแต่เกมที่เล่นไม่ได้ใช้ ก็งั้นๆ
        ที่ซื้อ nVIDIA ผมก็ดูเป็นรุ่นๆไป รุ่นไหนราคาเหมาะสมก็เอา รุ่นไหนราคาแพงเกินเหตุใช้ไม่คุ้มก็ไม่เอา
        แต่ไม่ได้ซื้อมาใช้เพราะมันมี PhysX
        ส่วนเรื่อง GTA4 มันใช้ PhysX ที่ไหนเล่ามันใช้ Physics ที่ไม่ใช่ PhysX
        มันเลยกระตุกอิ๊บอ๊ายแดก CPU อีกต่างหากต่อให้ใช้ nVIDIA ก็เหอะ

Comment

• หิหิ
          ว่าจะโพสมั่ง แต่เปิดเทอมละ ไปเรียนดีกว่า กรู้้้้้รรรรรรร

Comment

• ใครมีมะกรูด...

เกี่ยวมั้ย 55555+

ยิ้มให้กันเถอะครับ เมืองไทยเราร้อนมามากแล้วนะครับ
            *ยิ้มเข้าไว้ แล้วโลกจะสดใส* ^^

Comment

• มาแล้วๆ รอตั้งนาน

Comment

• 5555555555555555555555555555555555555

มาหัวเราะ

Comment

• แสดงว่านิยมโหลดรุ่นเสร็จใน...

เพื่อเงิน..... นางเอกเค้าถึงยอม.... กรรม

Comment

• ผมใช้แดงเล่น Mirror Edge แล้วจะปิดฟิสิกส์ยังไงอ่ะ.. กระุตุกยิกเลยตอนกระจกแตก

Comment

• ใครมีปืน ระเบิด ขีปนาวุธ งัดออกมาให้หมด...
                      จขกท เขาอุส่าห์ ย้ำแล้วนะ ว่าต้องการเหตุ+ผลจริงๆ
                      ไม่ใช่ อารมณ์+ความสะใจ
                      เห็นเพื่อนมันรายงานแต่เช้าละ
                      ยังไม่จบซะที เห้อ ต่อๆๆ

Comment

• ลูกเดียวคงไม่พอ
                        เอาไปอีกลูกละกัน

BORKED

Comment

• ปิดไม่ลงจริงๆกระทู้แบบนี้ 555+
                          แก้ไข พิมพ์ตก
                          Last edited by tochzII; 28 May 2009, 17:53:34.

Comment

• ฟิสิก ผมว่ามันไม่เห็นจะสมจริงเลย เเถมยังเว่อร์ ไปอีกด้วย
                            เช่น ตอนเทส เเวนเทส ผู้หญิงวิ่งนมเเก่งเกินความเป็นจริง น้ำก็ เป็นคลื่นเเบบเว่อร์ๆ

Comment

• แล้วแต่คนจะคิดครับ

Comment

• ก็อย่างที่จขกท เขาพูดนั้นแหละครับ เวลาที่มีใครมาโพสถามว่าจะซื้อการ์ดจอตัวไหนดีระหว่างATi กับNV แล้วส่วนมากก็มักจะมีคนมาตอบว่าซื้อNVเพราะมีPhysX ซึ่งคนบอกก็อาจะไม่รู้ด้วยซ้ำว่ามันดีไม่ดียังไง เอามาจะได้ใช้หรือเปล่า แทนที่จะโชว์เรื่องความแรงหรือความคุ้มค่า ก็แค่อยากจะถามว่ามีเกมส์เกรดAสักกี่เกมส์กันที่รองรับระบบนี้ที่อยมใช้ระบบนี้เพราะเขารู้ไงว่าPhysXมีข้อจำกัดหลายอย่าง ไม่ว่าจะต้องใช้ฮาร์ดแวร์ประมวลผลเพียงอย่างเดียว โดยไม่พึ่งซีพียูเลย แค่ฟังมันก็ดูดีอยู่หรอกครับ แต่ก็อย่างที่รู้ๆกันอยู่ว่าการออกแบบการ์ดจอของค่ายNV มันประมวลผลแบบ 1:1 หรือ1ชุดคำสั่งต่อการประมวลผล1ครั้ง ไม่ใช่ 5:1 อย่างATI การที่จะให้การ์ดจอประมวลผลกราฟฟิกไปด้วย ประมวลผลฟิสิกส์ไปพร้อมกันถึงทำได้ แต่ก็เกิดคอขวด มันเลยเกิดอาการหน่วงอย่างที่เห็นเพราะการ์ดจอมันรับบทหนักไป
                                อาจจะพูดได้ว่าของฉันดีกว่าเพราะของแกยังไม่มีนี่หว่า ก็ยอมรับครับว่าถึงเวลาที่ค่ายแดงมีอย่างเขาบ้างแล้วค่อยมาคุยเรื่องนี้แข่งกับเขา
                                เดี๋ยวมาต่อล่ะกัน ว่าแต่ตอนนี้บอร์ดล่มบ่อยจัง

Comment

Working...
                                X