Announcement

Collapse
No announcement yet.

ย้ำไม่ได้ล่อเป้า!! ทำไมถึงเทิดทูนระบบ Physx กันจังเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดีๆทั้งคู่ครับ แล้วแต่คนชอบ

Comment

• หลากหลายความคิด ทำให้ผมมีความรู้ขึ้นมาอีกระดับ.....น่าส่งเสริมกระทู้แบบนี้ 555

Comment

• ถูกใจผมมาก

ผมเล่นทั้งเขียวแดง ของเค้าก็ดีเหมือนกันนั้นละ

แต่ตอนนี้ใช้ 9800gtx+ อยู่ เปิด PhysX แหม่ง หน่วงซิปหาย(บางเกมส์)

อย่าคิดมากของแถมหุๆ

Comment

• remap ทำยังไงเหรอ

Comment

• เหอๆ ไม่เคยใช้ครับ แต่เห็นเพื่อนมันโม้อยู่ทุกวันเล่น GTA4 มีฟิสิกซ์ ยิงแขนแขนกระตุก ยิงขาขาดิ้น - - เลยขอถามนิดนึงว่าไอ้ยิงแล้วแขนขากระตุกมันให้ฟิสิกส์รึปล่าวครับ เห็ฯเพื่อนผมมันโม้ได้ทั้งวัน ปล.แอบเผาเพื่อน อิอิ

Comment

• remap ทำยังไงเหรอ
              ไม่รู้โปรแกรมอื่นทำไง ใช้เป็นแต่ตัวนี้อ่ะ

มันจะทำให้คอนทราสภาพจัดขึ้นนะครับ(ดำสนิทขึ้น ขาวจัดขึ้น) แต่ความนิ่มของภาพลดลง(ภาพในส่วนมืด กะรายละเอียดของไฮไลท์หายไปบางส่วน)

Comment

• Originally posted by PraFire View Post
                เหอๆ ไม่เคยใช้ครับ แต่เห็นเพื่อนมันโม้อยู่ทุกวันเล่น GTA4 มีฟิสิกซ์ ยิงแขนแขนกระตุก ยิงขาขาดิ้น - - เลยขอถามนิดนึงว่าไอ้ยิงแล้วแขนขากระตุกมันให้ฟิสิกส์รึปล่าวครับ เห็ฯเพื่อนผมมันโม้ได้ทั้งวัน ปล.แอบเผาเพื่อน อิอิ
                ไม่หน้าเกี่ยวนะท่าน PhysX มันช่วยเติมแต่งรายละเอียดของภาพ ที่อาจจะตกหล่นไป ทำให้ดูสมจริงยิ่งขึ้น

ไอที่ขาขาดแล้วดิ้นน่ะไม่เกี่ยวแน่นอนแต่ถ้าเป็นลักษณะยิงแล้วเลือดสาด กระเต็นไปทั่วเห็นทุกหยดทุกเม็ด

หรือกระจกแตกนี้ถึงจะเกี่ยว จะดูสมจริงขึ้น

Comment

• Originally posted by devilshura View Post
                  ไม่รู้โปรแกรมอื่นทำไง ใช้เป็นแต่ตัวนี้อ่ะ

มันจะทำให้คอนทราสภาพจัดขึ้นนะครับ(ดำสนิทขึ้น ขาวจัดขึ้น) แต่ความนิ่มของภาพลดลง(ภาพในส่วนมืด กะรายละเอียดของไฮไลท์หายไปบางส่วน)
                  เอ๊ะ!!!!หนังเรื่องอะไรหว่าคุ้นๆ

Comment

• ^
                    ^
                    5555+

Comment

• -"- สนใจเนื้อหากันหน่อยสิคร้าบ (ไฟล์หนังในครื่องตัวเลือกมีน้อยอ่ะ)

Comment

• GTA4 รองรับ PhysX ด้วยหรอ ไม่เคยเล่น ไม่ยักกะรู้

Comment

• Originally posted by devilshura View Post
                          -"- สนใจเนื้อหากันหน่อยสิคร้าบ (ไฟล์หนังในครื่องตัวเลือกมีน้อยอ่ะ)
                          ตัวเลือกมีน้อยแต่ก็ยังเลือกเรื่องนี้...... >.< เพราะอาไรหน่อ

ผมขาย 4670DDR4-512M ซื้อ GA-GTS250-1G มาใหม่
                          เพราะเล่น The Last Remnant แล้วภาพมันแตกจ้า ปรับ pixel ต่ำกว่า 1920x1080 ไม่ไ่ด้ เปิดต่ำกว่านี้ภาพจะแตกเร็วกว่าเดิมอีก คือแบบว่า พอเล่นๆ ไปแล้วภาพมันจะล้มๆ แตกๆ อธิบายไม่ถูกครับ เอาเป็นว่าตัวละครมันเป็นเส้นกับแท่งบนตัวเพิ่มขึ้นว่่างั้น ตอนแรกใช้ Driver9.4 เล่นได้แป๊ปๆ ก็แตกอีก เปลี่ยนมาใช้ที่ให้มา Driver8.5 เพิ่มเวลาเล่นนานกว่าเดิมหน่อยแต่ก็ยังแตกอยู่ดี แต่พอปิดเกมส์ เปิดใหม่ก็หาย ตอนนี้ใช้ GTS250 เล่นทั้งวันภาพก็ไม่แตกครับจะมีก็แต่ ภาพมันกระเพื่อมเท่านั้น เวลาปรับภาพไวๆ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร กับตัว4670 จะไม่เป็น แต่สีของตัว4670 มันจะสวยกว่า มันจะเลื่อมๆ ดำๆ ให้ภาพแบบมืดๆ คมๆ สีจะสดกว่า แต่ GTS250 จะให้ภาพแบบนวลๆ สว่างๆ แรกๆ ก็ไม่ชินครับแต่เล่นๆ ไปก็ชินครับ ยังไงๆ ก็ใช้ทั้ง 2 ค่ายละครับ ขออย่าให้กินไฟมากกับร้อนก็พอ

จากที่ผมใช้มา
                          ATI > ให้ภาพแบบคมชัด สีสด อารมณ์แบบดุดัน
                          Nvidia > ให้ภาพสีสวย สบายตา อารมณ์แบบอ่อนไหว

ปล. นี่เป็นความคิดเห็นส่วนตัวของผม ไม่เกี่ยวของกับบุคคลอื่นครับ
                          ปล2. ชอบอันไหนก็ใช้ไปเถอะครับ ถ้ามีเงินซื้อ

Comment

• ฮาดี เวลาอ่าน สาวก แดง เขียว ทะเลาะกัน

เอาเป็นว่า PhysX มีไว้ ไม่เสียหาย ไม่พอใจ ปิดก็ได้

อีกอย่าง ใครมันเทิดทูนกัน ยังไม่เห็นใครเทิดทูนเลยสักนิด

อีกอย่าง มันแถมฟรี เครียดไปได้

ใช้อันไหนแรงก็ใช้ไปดิ่ เถียงกันทำไม

ทำไมไม่คิดงี้ล่ะว่า มีอีกค่ายไว้แข่ง ค่ายที่เราชอบเขาจะได้พัฒนาแข่งขันกันไปเรื่อยๆ เราก็ได้ของแรงมาเล่นกันเรื่อยๆ

ปล.ทำเป็นการเมืองไปได้ ฮาจริงๆ

Comment

• ไอPhysX มันดีหรือไม่ดี ผมก็ต้องตอบว่ามันดีกว่าของATIที่ยังไม่มีพวกนี้รองรับ แต่เรื่องที่ไม่ค่อยชอบของสาวก

ค่ายเขียวคือชอบเถียงว่ายังไงสีสัน โทนสี หรือความคมชัดของความดำเงาต่างๆ ก็ไม่แตกต่างจากของATI ผมดู

ยังไงมันก็คนละโทนกัน เขียวสีมันออกซอฟท์ๆไม่ค่อยคมเข้มเท่าไหร่ ต่อให่เร่งสีก็เถอะ ต้องคนที่เคยเล่นทั้งสอง

ค่ายล่ะมั้งถึงจะดูออกและยอมรับ ชอบที่ท่านfristaidsโพสจัง ต้องคนที่เคยเล่นทั้ง2ค่ายถึงจะเข้าใจมั้ง

Comment

• Originally posted by hurahara View Post
                                เอ๊ะ!!!!หนังเรื่องอะไรหว่าคุ้นๆ
                                ตอนจบ หน้า 1 ใน 1 สำหรับเรื่องนี้ เปิด PhysX น้ำกระจายกระทบวัตถุ ชัดเจนมาก
                                Last edited by GOD-HAND; 28 May 2009, 05:34:36.

Comment

Working...
                                X