Announcement

Collapse
No announcement yet.

เห็นถามกันเข้ามาเยอะ 4850 VS 9800GTX+ เข้ามาดูรีวิวกันเล้ยย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by คุณพระช่วย View Post
    มาตั้งกระทู้ให้ความรู้โดนหาว่าเกรียนซะแล้ว บอร์ดสาธารณะผมคงไม่สามารถมาพูดคำหยาบคายให้คนมาดูถูกบุพการีผมหรอกครับ ถ้าพูดกับเพื่อนๆป่านนี้ตัวเงินตัวทองวิ่งยั้วเย้ยไปหมดแล้ว
    ถ้าในกระบาลผมมีแต่อากาศคงไม่มีคนมาอ่านกระทู้ผมเกือบจะ 2000 คนหรอกครับ ถ้ามือไม่พายก็อย่าเอาอวัยวะเบื้องต่ำมากวัดแกว่งให้คนอื่นเค้ารำคาญใจเลยครับ ก็ไม่รู้ผิดสำแดงอะไรถึงมาว่าผมเกรียนคะแนนรีวิวผมก็ไม่ได้เขียนเองซะหน่อย พอละครับไม่เอาละนั่งหาข้อมูล นั่งแปลเอามาให้อ่านกันเสียเวลาหลายๆชั่วโมง เจอ Rep นี้เข้าไป
    ผมว่าเขาไม่ได้ว่าท่านนะ ใจเย็นๆ
    ปล.ว่าแล้วไป E5200 มาแทนตัวเก่าดีกว่า

Comment

• Originally posted by คุณพระช่วย View Post
      มาตั้งกระทู้ให้ความรู้โดนหาว่าเกรียนซะแล้ว บอร์ดสาธารณะผมคงไม่สามารถมาพูดคำหยาบคายให้คนมาดูถูกบุพการีผมหรอกครับ ถ้าพูดกับเพื่อนๆป่านนี้ตัวเงินตัวทองวิ่งยั้วเย้ยไปหมดแล้ว
      ถ้าในกระบาลผมมีแต่อากาศคงไม่มีคนมาอ่านกระทู้ผมเกือบจะ 2000 คนหรอกครับ ถ้ามือไม่พายก็อย่าเอาอวัยวะเบื้องต่ำมากวัดแกว่งให้คนอื่นเค้ารำคาญใจเลยครับ ก็ไม่รู้ผิดสำแดงอะไรถึงมาว่าผมเกรียนคะแนนรีวิวผมก็ไม่ได้เขียนเองซะหน่อย พอละครับไม่เอาละนั่งหาข้อมูล นั่งแปลเอามาให้อ่านกันเสียเวลาหลายๆชั่วโมง เจอ Rep นี้เข้าไป
      ตามความเข้าใจของผม ผมว่าคุณ Mazzard เค้าไม่ได้ว่าคุณหรอกครับ เค้าพูดรวมๆถึงภาพรวมของกระทู้มากกว่าครับ ว่าถึงจะมีคนเข้ามาแจมแรงๆกันหลายคน แต่ก็มีเหตุมีผล มีชาร์ตมาอ้างอิง อะไรประมาณนั้น

ปล. ผมก็เกรียนนะ ทำแบบทดสอบความเกรียนได้ตั้ง 87/100 แน่ะ

ทดสอบความเกรียน
      Your score: 87/100
      Thank you for taking this test.
      Your position at the top-list: 5568
      ปล.ล. ลิงค์เทสต์ครับ http://geng4.funtest.biz/

ปล.ล.ล. หยงไหนวะ -*-

Comment

• Originally posted by Hector View Post
        ^
        ^
        ประโยคนี้เหมือนจะเคยเห็นที่ไหนมาก่อน *-*
        ขออนุญาต.....ขึ้นบัญชีดำท่านนะครับ....ไม่ชอบเลย...ชื่อนี้
        Hector....ความเห็นส่วนตัว...
        Last edited by Auto Dark; 11 Aug 2008, 01:13:37.

Comment

• Originally posted by Mazzard View Post
          9800GTX+ มันออก ใหม่ มาเพื่อดับตัวแรง 4850 แล้วมันจะอ่อนขี้กว่าได้ยังไงคับ
          ถึงแม้ใน hi-resolution ยังแพ้บ้าง แต่นั้นก็ตาม มาด้วยราคาที่แพงกว่า ~1000 บาท
          สรุปแบบนี้ เลิกตีกันได้ยัง -*-
          ความคิดสร้างสรรค์ ★★★★★★★★★★ 10/10
          ความมีเหตุผล ★★★★★★★★★★ 10/10
          พูดได้ตรงประเด็นและน่าฟัง ★★★★★★★★★★ 10/10
          ความเป็นสาวก ☆☆☆☆☆☆☆☆☆☆ 0/10
          ความเกรียน ☆☆☆☆☆☆☆☆☆☆ 0/10

Conclusion

-ขาดความเป็นสาวกและความจงรักภัคดี หัก 2 แต้ม
          -ขาดความเกรียนโดยสิ้นเชิง หัก 2 แต้ม

Comment

จำเป็นต้องฝึกความเกรียนและความเป็นสาวกมากกว่านี้

Overall

★★★★★★☆☆☆☆ 6/10

ปล. แซวขำๆน่ะครับ หวังว่าคงไม่โกรธนะครับ อิอิ
          Last edited by ARES; 11 Aug 2008, 01:07:28.

Comment

• Originally posted by Auto Dark View Post
            ขออนุญาติ.....ขึ้นบัญชีดำท่านนะครับ....ไม่ชอบเลย...ชื่อนี้
            Hector....ความเห็นส่วนตัว...

คำว่า อนุญาต ไม่มีสระอิครับ (เกี่ยวกับกระทู้มั้ยเนี่ย)

Comment

ผมว่าเค้าอาจจะไม่ได้หมายถึงท่านนะครับ อาจจะพูดถึงทั่วๆไปก็ได้นะ ใจเย็นๆเน้อ

Comment

• เรปบนเมพจริงๆ..อุอุ

Comment

• Farid เกรียนกว่าผมอีกอ่ะ

อันนี้ของผม

Comment

• ว้าว.....ชอบทั้ง2เลยอะ ATi และ nVidia girl 55555 หื่น

Comment

• อะไรของเค้าคนนั้น เน้ออ -..- ช่วงใหนการ์ดตัวไหนค่ายใหนแรงคุ้มก็สอยครับ ถ้ามีตัง

Comment

• Originally posted by ARES View Post
                        ความคิดสร้างสรรค์ ★★★★★★★★★★ 10/10
                        ความมีเหตุผล ★★★★★★★★★★ 10/10
                        พูดได้ตรงประเด็นและน่าฟัง ★★★★★★★★★★ 10/10
                        ความเป็นสาวก ☆☆☆☆☆☆☆☆☆☆ 0/10
                        ความเกรียน ☆☆☆☆☆☆☆☆☆☆ 0/10

Conclusion

-ขาดความเป็นสาวกและความจงรักภัคดี หัก 2 แต้ม
                        -ขาดความเกรียนโดยสิ้นเชิง หัก 2 แต้ม

Comment

จำเป็นต้องฝึกความเกรียนและความเป็นสาวกมากกว่านี้

Overall

★★★★★★☆☆☆☆ 6/10

ปล. แซวขำๆน่ะครับ หวังว่าคงไม่โกรธนะครับ อิอิ
                        หุๆมี รีวิว rep user ด้วยแจ่มครับ
                        ปล.อย่าลืมเอา rep ไป overclock ด้วยเผื่อได้คะแนนเพิ่ม (ชักไปกันใหญ่ คนนะไม่ใช่การ์ดจอ)

Comment

• Comment

• แดง ดูหนังโรง เขียว ดูหนังกลางแปลง กิ๊วๆๆๆ
                            ATI พ่อ NVIDIA ชัดป่าว

ฟลัคได้ป่ะ ดูชื่อดิ Camfrog_Terms_Of_Service กิ๊วๆ

Comment

• เอาออกดีกว่า

Comment

• Originally posted by Hector View Post
                                ถ้าไม่ได้ AMD ช่วยไว้ ATI คงไม่มีวันนี้ หรือผมมั่วง่ะ
                                เห็นพูดมาแล้วคันมือ

ถ้าไม่มี amd ช่วย nvidia ก็คงไม่มีวันนี้เช่นกัน

ที่ nv มันลดราคาเพราะอะไร

ไม่งั่นคุณคงได้ใช้ของแพงต่อไป

9600gt ------ 5500
                                9800gt ------ 8000
                                9800gtx ----- 13000
                                9800gtx+ ---- มันออกมาเพื่อตีกับ 4850 ไม่ขอตีราคาจำหน่าย
                                gtx260 ------ เปิดตัวตอนแรกมันกี่บาทหว่า
                                gtx280 ------ 23000

ปล. ใช้ 7900gs กับ 2600pro อยู่ ไม่ค่อยเดือดร้อนกับราคา

Comment

Working...
                                X