Announcement

Collapse
No announcement yet.

เห็นถามกันเข้ามาเยอะ 4850 VS 9800GTX+ เข้ามาดูรีวิวกันเล้ยย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by คุณพระช่วย View Post
    เข้าใจอะไรผิดหรือเปล่าครับ ถ้าขืนเอา 4850 ไปเทียบรุ่นกะ 9800GT ตัวธรรมดา สีเขียวโดนถล่มเละยิ่งกว่านี้ครับ เปรียบเทียบการ์ดมันต้องราคาไล่ๆกัน 4850 ราคา 199 เหรียญต้องไปเทียบกับ
    9800GTX+ ราคา 229 เหรียญ ส่วนตัว 9800GT ต้องไปเทียบกับ 3870 ครับผม
    ผมเข้าใจไม่ผิดหรอกครับ ก็คุณอยากวัดกันแบบเดิมตรงตามรุ่นจากทาง 2 ค่ายนิครับ

Comment

Originally posted by dkk View Post
      จะเขียวจะแดงก็เสียตังซื้อทั้งนั้น หมดกับอีเขียวไปเยอะแระ ลองมาหมดกับอีแดงบ้าง มันดีทั้งคู่นั่นแหละถ้ารู้จักใช้มัน
      แต่ติสีเขียวเรื่องการตลาดทำมาหลายรุ่นจัดราคาเลยลดฮวบๆ เดือนนี้ขายหมื่น เดือนหน้าขายห้าพัน รู้ไหมว่าคนซื้อก่อนมันเจ็บปวด จากความภูมิใจสุดขีดที่เก็บตังค์ซื้อของแพงได้ แล้วอีกไม่นานกลายเป็นของถูกๆ ขายก็โดนกดราคา เซงตรงนี้แหละ ส่วนต่างตรงนั้นน่ะเอามาซื้อของได้อีกเยอะ หักหลังลูกค้าชัดๆ
      ส่วนสีแดงตอนนี้เริ่มจับทางถูกแระ เรื่องความแรงตามหลังสีเขียวอยู่นาน แต่ตอนนี้ยังบอกไรมากไม่ได้เพราะเพิ่งซื้อมาใช้ได้ 2 วัน
      ของอย่างนี้มันต้องคนที่เคยใช้จริงๆถึงจะรู้ เขาถึงบอกไงว่า สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น สิบตาเห็นไม่เท่ามือคลำ
      จริงสำหรับผมกับคุณ dkk นี่เคยถกกันเรื่องค่ายเขียวกับแดงมาทีนึงแล้วแถมเห็นขัดแย้งกันด้วย แต่อ้างอิงข้อความนี้ผมเห็นด้วยกับ ท่านdkk อย่างแรงครับที่ว่าค่ายเขียวราคาตกโคตรไว 9600GT ซื้อมา 6000 ผ่านไปยังไม่ถึง 6เดือนเหลือ3พันปลายๆ เป็นใครก็แค้นครับ ผมซื้อ 7950GT มาใช้2-3เดือนราคายังไม่ตกทุเรศ เท่า 9600GT เลย

Comment

Originally posted by Khow View Post
        จริงสำหรับผมกับคุณ dkk นี่เคยถกกันเรื่องค่ายเขียวกับแดงมาทีนึงแล้วแถมเห็นขัดแย้งกันด้วย แต่อ้างอิงข้อความนี้ผมเห็นด้วยกับ ท่านdkk อย่างแรงครับที่ว่าค่ายเขียวราคาตกโคตรไว 9600GT ซื้อมา 6000 ผ่านไปยังไม่ถึง 6เดือนเหลือ3พันปลายๆ เป็นใครก็แค้นครับ ผมซื้อ 7950GT มาใช้2-3เดือนราคายังไม่ตกทุเรศ เท่า 9600GT เลย
        กระทู้นั้นผมก็นั่งอ่านอยู่ ไม่นึกว่า คุณ dkk จะซื้อ4850 มาใช้

Comment

Originally posted by Picasso View Post
          สมัครสมาชิกเวปนี้ได้ 8 วัน ทำให้คนทะเลาะกันได้มากมาย นี้เก่งจริงๆ

เอาเเต่เชียร์ของตัวเองตลอด (ใช้เเต่ 7300GT/7900GS/8800GTซะด้วย) ทั้งที่ๆไม่เคยใช้อีกฝั่งนึง เเต่กลับเถียงเเบบไร้เหตุผล เเบบนี้ไม่รู้จะเรียกว่าอะไรเเล้ว
          สมาชิกเก่าหรือใหม่ไม่สำคัญ ผมไม่ได้ทะเลาะกับใคร ไม่มีพรรคพวกหรือหางเครื่องคอยตามติด
          ผมเถียงในสิ่งที่สงสัยและข้องใจ บางคนเถียงแทนสีแดงขาดใจ ลองหันกลับไปถามเขาดูบ้างนะครับว่าเคยใช้ทั้ง 2 ค่ายหรือยัง

Comment

Originally posted by Picasso View Post
            อ่าครับ
            เเต่มีบางคนเขาไม่เห็นด้วยกับ นักวิจารณ์ เวปลุงทอม ผลเทสต่างประเทศ เเละอื่นๆ บลาๆๆ

เอาเเต่เชียร์ ค่ายที่ตัวเองเคยซื้อมาใช้ เเบบหลับหูหลับตา เเล้วด่าอีกค่ายต่างๆนาๆทั้งๆที่คนๆนั้นไม่เคยใช้

ผมเข้าใจเจตนาของ จขกท. ว่าต้องการให้คนที่ ยังสงสัยถึงประสิทธิภาพ ข้อดี-ข้อด้อย ของการ์ดจอ 2 ตัวนี้ ได้ดูกระทู้นี้เป็นอีกตัวเลือกนึง ในการตัดสินใจเลือกซื้อ ไม่ใช่เป็นกระทู้เถียง ทะเลาะ กันเเบบนี้

ปล.รึว่าผมคิดผิด อิอิ
            บางคนยังไม่เคยใช้ 9800GTX+ แต่บอกว่า 4850 ดีกว่าซะแล้ว ก็งงเหมือนกัน

Comment

อืม...
              เป็นอย่างนี้ นี้เอง ( ปั๊ม เนียน ^^ )

Comment

Originally posted by Hector View Post
                บางคนยังไม่เคยใช้ 9800GTX+ แต่บอกว่า 4850 ดีกว่าซะแล้ว ก็งงเหมือนกัน

บางคนยังไม่เคยใช้ 4850 เเต่บอกว่า 9800GTX+ ดีกว่าซะแล้ว ก็งงเหมือนกัน

Comment

Originally posted by Hector View Post
                  สมาชิกเก่าหรือใหม่ไม่สำคัญ ผมไม่ได้ทะเลาะกับใคร ไม่มีพรรคพวกหรือหางเครื่องคอยตามติด
                  ผมเถียงในสิ่งที่สงสัยและข้องใจ บางคนเถียงแทนสีแดงขาดใจ ลองหันกลับไปถามเขาดูบ้างนะครับว่าเคยใช้ทั้ง 2 ค่ายหรือยัง
                  RivaTNT GF2MX GF5500 7300GT 7600GS 7950GT 9600GT /RagePro 9000 9600Pro X1300Pro X1600Pro HD 2600Pro HD3850 พอใจรึยังครับ เพื่อนผมมันสาวกค่ายแดงผมเลยมีค่ายแดงมายืมใช้เล่นหลายที ส่วนตอนนี้ผมเองใช้ค่ายเขียว อยู่ไม่จะเทินทูนบูชาเท่าคุณเลยแล้ว ถ้าผมไม่เคยใช้ค่ายเขียวผมไม่กล้าด่าค่ายเขียวหรอกครับ

Comment

นั่นดิงงจริงๆ บางคนไม่เชื่อผลเทสเวบนี้เพราะคะแนนน้อยไป แต่เชื่อเวบนอกเพราะคะแนน***งเยอะดี

Comment

• Originally posted by Khow View Post
                      RivaTNT GF2MX GF5500 7300GT 7600GS 7950GT 9600GT /RagePro 9000 9600Pro X1300Pro X1600Pro HD 2600Pro HD3850 พอใจรึยังครับ เพื่อนผมมันสาวกค่ายแดงผมเลยมีค่ายแดงมายืมใช้เล่นหลายที ส่วนตอนนี้ผมเองใช้ค่ายเขียว อยู่ไม่จะเทินทูนบูชาเท่าคุณเลยแล้ว ถ้าผมไม่เคยใช้ค่ายเขียวผมไม่กล้าด่าค่ายเขียวหรอกครับ
                      บางคนเทิดทูนสีแดงไม่แพ้กัน แต่กลับไม่ถูกตำหนิ หรือว่าเพราะพวกเดียวกันเลยไม่ว่า

Comment

• Originally posted by Hector View Post
                        นั่นดิงงจริงๆ บางคนไม่เชื่อผลเทสเวบนี้เพราะคะแนนน้อยไป แต่เชื่อเวบนอกเพราะคะแนน***งเยอะดี

บอกตอนไหนว่า ไม่เชื่อ???

ขอใช้คำพูดเดิม

เอาเเต่เชียร์ของตัวเองตลอด (ใช้เเต่ 7300GT/7900GS/8800GTซะด้วย) ทั้งที่ๆไม่เคยใช้อีกฝั่งนึง เเต่กลับเถียงเเบบไร้เหตุผล เเบบนี้ไม่รู้จะเรียกว่าอะไรเเล้ว

บางคนเทิดทูนสีแดงไม่แพ้กัน แต่กลับไม่ถูกตำหนิ หรือว่าเพราะพวกเดียวกันเลยไม่ว่า

ให้ข้อเท็จ-จริง ไม่ไปพูด ถากถางใคร ก็ไม่มีใครเขาตำหนิ หรอก
                        Last edited by Picasso; 10 Aug 2008, 17:13:36.

Comment

• แล้วก็เรื่องพวกเยอะนี่เลิกเอาอ้างเสียที คนที่เขาไม่เห็นด้วยกับคุณคุณก็ลากไปไว้ฝั่งตรงข้ามหมดนั่นแหละสำหรับผมลองดูกระทู้ที่ผมถกกับท่าน dkk สิครับ ว่าใช่พวกเดียวกันหรือไม่ บางทีผมเห็นด้วยบางทีผมไม่เห็นด้วย เพราะฉะนั้นส่วนใหญ่คนในนี้ไม่ได้มีพรรคพวกอย่างที่คุณ Hector คิดครับ แล้วที่คุณบอกมีปัญหานี่คุณเล่นทุกเกมรึยังครับ อย่าง DMC4 คุณก็อ้างว่าค่ายเขียวปัญหาน้อย เรื่องปัญหาเด้งหลุดเนี่ย เป็นทั้งค่ายเขียวและค่ายแดงครับผมเองก็เป็นแต่ผมมีปัญญาค้นหาวิธีแก้เลยไม่ได้เอามาบ่นแค่นั้นเอง
                          Last edited by Khow; 10 Aug 2008, 17:13:19.

Comment

• มันก็แค่...เงินคุณ อยากใช้ไงก็เรื่องของคุณ ไม่รู้จะไปเสรือกทำไม
                            มันก็แค่...เงินกรู จะใช้ไง คิดเองเป็น อย่าเสรือกได้ไม๊
                            มันก็แค่...ความคิดเห็นทั่วๆไป คนอื่นจำเป็นต้องคิดเหมือนเราไม๊
                            มันก็แค่...ความคิดเห็นทั่วๆไป เราจะไปเสรือกเค้าทำไม
                            มันก็แค่...ความคิดเห็น ของคนที่ไม่รู้ว่าเป็นใคร(มรึงเป็นใครวะ?)
                            มันก็แค่...การ์ดจอ
                            มันก็แค่...เรื่องไม่เป็นเรื่อง
                            มันก็แค่...เวบบอร์ดเวบนึง
                            มันก็แค่...ช่างหัวแมร่ง

ถ้าจะซื้อการ์ดจอ เพื่อ....มาเกรียนกระทู้.........อืม...นะ...

กระทู้นี้ก็ดี เป็นกระทู้ที่ให้ความรู้กระทู้หนึ่ง จริงๆแล้วรีวิวก็หาดูได้ทั่วไป หลังจากดูแล้ว จะใช้เงินของตัวเองยังไง น่าจะจัดการต่อได้

ที่เหลือก็อ่านเอามันส์ คอมเม้นเอามันส์ ก๊ากกกกกๆๆๆ

มันก็แค่...เกรียนเอามันส์ บางครั้งบางคราว...

Comment

• Originally posted by Picasso View Post
                              บอกตอนไหนว่า ไม่เชื่อ???
                              ขอใช้คำพูดเดิม
                              ยังไม่ได้เอ่ยชื่อใครอ่ะครับ

Comment

• เถียงกันสนุกดีคับ

Comment

Working...
                                X