Announcement

Collapse
No announcement yet.

เห็นถามกันเข้ามาเยอะ 4850 VS 9800GTX+ เข้ามาดูรีวิวกันเล้ยย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Comment

• คนโง่มักแสดงตนให้ผู้อื่นเห็นว่าตนเป็นผู้ฉลาดเสมอ

Comment

• ^
        ^
        ประโยคนี้เหมือนจะเคยเห็นที่ไหนมาก่อน *-*

Comment

• คุ้นๆ

Comment

• ฮาๆ ครับ ไม่อยากให้ซีเรียสกันมาก ช่วงนี้บรรยากาศในบอร์ด รู้สึกมันจะร้อนระอุยิ่งกว่าสงครามการ์ดจออีก เหอะๆ

Comment

• Originally posted by Khow View Post
              30% น่ะรับได้ครับ แต่ 60% นี่รับไม่ได้จริงๆแล้วนึกถึงราคามือ2ที่ต้องหายไปอีก15-25% สิครับมันจะช้ำแค่ไหน
              ส่วน 9600GT 8800GT 9800GTX+ พวกนี้ราคาลดหมดแล้วครับในไทยน่ะ คนใช้ 9800GTX ช้ำสุดๆ 13000 เหลือ 7พัน
              ก็ที่ซ้ำใจเพราะจะขายมือสองใช้ไหมละ อิอิ

อีกอย่าง9800gtx มือหนึงมันก็ยังขึ้นหิ่ง10000อัพอยู่ครับ แต่พอมาขายมือสองมันก็โดยจับไปเปรียบกับรุ่นอื่น ราคาก็เลยตก ก็อย่างที่บอก คิดมากทำไม ยังไงราคาก็ตกอยู่แล้ว หุหุหุ

Comment

• Originally posted by maxsaag View Post
                ก็ที่ซ้ำใจเพราะจะขายมือสองใช้ไหมละ อิอิ

อีกอย่าง9800gtx มือหนึงมันก็ยังขึ้นหิ่ง10000อัพอยู่ครับ แต่พอมาขายมือสองมันก็โดยจับไปเปรียบกับรุ่นอื่น ราคาก็เลยตก ก็อย่างที่บอก คิดมากทำไม ยังไงราคาก็ตกอยู่แล้ว หุหุหุ
                จะเอาไปเคลมแทนแล้วครับ
                ผมก็ไม่รู้มันจะซอยรุ่นอะไรเยอะแยะหาหอกอะไร ส่วนมือ 1 GF 9800GTX ขึ้นหิ้ง 10000 ให้ฝุ่นจับครับ เดี๋ยวก็โละคอยดู

Comment

• Originally posted by Hector View Post
                  สมาชิกเก่าหรือใหม่ไม่สำคัญ ผมไม่ได้ทะเลาะกับใคร ไม่มีพรรคพวกหรือหางเครื่องคอยตามติด
                  ผมเถียงในสิ่งที่สงสัยและข้องใจ บางคนเถียงแทนสีแดงขาดใจ ลองหันกลับไปถามเขาดูบ้างนะครับว่าเคยใช้ทั้ง 2 ค่ายหรือยัง
                  การเถียงมีหลายประเภทครับ สำหรับผมเถียงด้วยเหตุและผลมีข้อมูลอ้างอิงชัดเจน แต่มีการเถียงบางประเภทเรียกว่า เถียงหัวชนฝา ข้อมูลอ้างอิงก็ไม่ค่อยจะมี เอาความคิดเห็นส่วนตัวเป็นใหญ่ ผมเข้าใจและเคารพสิทธินั้นของคุณครับ แต่จะดีไม่น้อยถ้าเอาข้อมูลอ้างอิง
                  ให้ผมเห็นภาพเป็นรูปธรรมหน่อย เผื่อผมจะคล้อยตามไปได้มากกว่านี้

ปล. รอข้อมูล 9800GTX+มาตั้งแต่เช้าละนะครับ และยังคงรออยู่

Comment

• Originally posted by Khow View Post
                    จะเอาไปเคลมแทนแล้วครับ
                    ผมก็ไม่รู้มันจะซอยรุ่นอะไรเยอะแยะหาหอกอะไร ส่วนมือ 1 GF 9800GTX ขึ้นหิ้ง 10000 ให้ฝุ่นจับครับ เดี๋ยวก็โละคอยดู
                    มันไม่โละครับ แต่มันจะหายไปเลย ไม่มีขายแล้ว อิอิ แล้ว 9800gtx+ มาแทนที่แทน แถมถูกกว่า กำๆๆๆๆๆๆๆๆ 55555+

Comment

• ผู้ใดเป็นผู้ปลุกกระแส -*-

ไปเล่น sf ดีกว่า

มาปั๊มเล่นกระทู้จะได้ไม่ตก ^ ^

Comment

• สงครามวีจีเอ มีให้ดูที่บอร์ดนี้ทุกวันแฮะ ใครชอบอันไหนรักอันไหนคิดว่าอันไหนดีก็ใช้ที่ตัวเองรักตัวเองชอบอ่ะครับ ไม่เห็นจะต้องมาเถียงกันทะเลาะกันนี่ครับ ผมล่ะงงจริงๆแค่นี้เมืองไทยยังแตกแยกไม่พอหรือไงนี่ เฮ้อ....

Comment

• Originally posted by maxsaag View Post
                          มันไม่โละครับ แต่มันจะหายไปเลย ไม่มีขายแล้ว อิอิ แล้ว 9800gtx+ มาแทนที่แทน แถมถูกกว่า กำๆๆๆๆๆๆๆๆ 55555+
                          ผมยังเห็นมันวางเต็มร้านเลยนะของ winfast สุดท้ายเดี๋ยวก็มีโปรฯลดกระหน่ำแต่ที่แน่ๆคือมันไม่นำเข้ามาอีกแน่นอน

Comment

• ...ไปซื้อของ มองที่คุณภาพ
                            จากนั้นถ้ามันใกล้เคียงกัน ก็มาดูที่ราคา
                            ถ้าราคามันพอกันอีก ไปดูที่ประกัน หุหุ
                            ปล1.สงครามนี้เราเลือกได้ นะ อิอิ
                            ปล2.รอวันที่เขียวกะแดง(มือ1) ราคา+คุณภาพ เท่าๆกันซะที ....จะมีไม๊หน๊อ

Comment

• เกรียน แบบมี สาระ หาอ่าน ข่าวใหม่ๆ จาก web นอก เป็นประจำ
                              แบบนี้ ถึงจะ ตั้งกระทุ้ไม่มี คำสุภาพ เลย ผมว่ามันยัง ดีกว่า
                              พวกทำเป็น พูดดี ในหัวมีแต่ อากาศ นะคับ

9800GTX+ มันออก ใหม่ มาเพื่อดับตัวแรง 4850 แล้วมันจะอ่อนขี้กว่าได้ยังไงคับ
                              ถึงแม้ใน hi-resolution ยังแพ้บ้าง แต่นั้นก็ตาม มาด้วยราคาที่แพงกว่า ~1000 บาท
                              สรุปแบบนี้ เลิกตีกันได้ยัง -*-

Comment

• Originally posted by Mazzard View Post
                                เกรียน แบบมี สาระ หาอ่าน ข่าวใหม่ๆ จาก web นอก เป็นประจำ
                                แบบนี้ ถึงจะ ตั้งกระทุ้ไม่มี คำสุภาพ เลย ผมว่ามันยัง ดีกว่า
                                พวกทำเป็น พูดดี ในหัวมีแต่ อากาศ นะคับ

9800GTX+ มันออก ใหม่ มาเพื่อดับตัวแรง 4850 แล้วมันจะอ่อนขี้กว่าได้ยังไงคับ
                                ถึงแม้ใน hi-resolution ยังแพ้บ้าง แต่นั้นก็ตาม มาด้วยราคาที่แพงกว่า ~1000 บาท
                                สรุปแบบนี้ เลิกตีกันได้ยัง -*-

มาตั้งกระทู้ให้ความรู้โดนหาว่าเกรียนซะแล้ว บอร์ดสาธารณะผมคงไม่สามารถมาพูดคำหยาบคายให้คนมาดูถูกบุพการีผมหรอกครับ ถ้าพูดกับเพื่อนๆป่านนี้ตัวเงินตัวทองวิ่งยั้วเย้ยไปหมดแล้ว
                                ถ้าในกระบาลผมมีแต่อากาศคงไม่มีคนมาอ่านกระทู้ผมเกือบจะ 2000 คนหรอกครับ ถ้ามือไม่พายก็อย่าเอาอวัยวะเบื้องต่ำมากวัดแกว่งให้คนอื่นเค้ารำคาญใจเลยครับ ก็ไม่รู้ผิดสำแดงอะไรถึงมาว่าผมเกรียนคะแนนรีวิวผมก็ไม่ได้เขียนเองซะหน่อย พอละครับไม่เอาละนั่งหาข้อมูล นั่งแปลเอามาให้อ่านกันเสียเวลาหลายๆชั่วโมง เจอ Rep นี้เข้าไป

Comment

Working...
                                X