Announcement

Collapse
No announcement yet.

เห็นถามกันเข้ามาเยอะ 4850 VS 9800GTX+ เข้ามาดูรีวิวกันเล้ยย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมว่าได้ๆกันแหละ แล้วแต่ชอบค่ายไหน

Comment

Originally posted by Hector View Post
      นั่นดิครับมีใครเคยลองใช้แล้วรึยัง 4850 กับ 9800GTX+ ???
      นั่นน่ะสิ ไม่เคยมีใครได้ลองทั้งคู่กันเลยซ้ากกกคน แล้วจะเถียงกันทำพรื้อ?

Comment

Originally posted by nazeezap View Post
        เอาหละครับจะเล่าให้ฟังครับจะเป็นเกิดประเด็นกันอีกแล้วครับท่าน!! มันผิดตั้งแต่แรกแล้วครับที่จับคู่มาแบบผิดๆ
        จริงแล้วประเด็นมันนอยู่ว่า ถ้าจะเอาแบบตรงๆ ถ้าเทียบรุ่นที่ออกมาจากทั้งสองค่ายแล้ว 9800GT ต้องมาจับคู่กับ 4850 ครับ
        ผมพิมไม่ผิดหรอกครับชื่อรุ่นที่ตั้งมาเนี่ย

เข้าใจอะไรผิดหรือเปล่าครับ ถ้าขืนเอา 4850 ไปเทียบรุ่นกะ 9800GT ตัวธรรมดา สีเขียวโดนถล่มเละยิ่งกว่านี้ครับ เปรียบเทียบการ์ดมันต้องราคาไล่ๆกัน 4850 ราคา 199 เหรียญต้องไปเทียบกับ
        9800GTX+ ราคา 229 เหรียญ ส่วนตัว 9800GT ต้องไปเทียบกับ 3870 ครับผม

Comment

Originally posted by Hector View Post
          นั่นดิครับมีใครเคยลองใช้แล้วรึยัง 4850 กับ 9800GTX+ ???
          ก็เพราะไม่มีใครใช้ทั้ง 2 ตัวไงครับถึงต้องหารีวิวมาเทียบให้ดูกัน

ปล.ผมคงพักหาข้อมูลก่อนเหนื่อยละ รอข้อมูลของคุณ Hector มาหักล้างก่อนค่อยทำการบ้านต่อ
          แบบพิมเอาเองจากความรู้สึกไม่เอาละนะครับ ผมทั้ง search ทั้งแปล ทั้งหาเวปอ้างอิง คุณค้านอะไรมาก็หาข้อมูลมาหักล้าง (ยังกะเป็นทนายเลย )

Comment

ผมไม่มีตังค์ ไม่เคยใช่เลย ไม่มีความเห็น อิอิ

Comment

Originally posted by mrair View Post
              ผมไม่มีตังค์ ไม่เคยใช่เลย ไม่มีความเห็น อิอิ
              จาก ไม่มีตังแต่ใช้ Q6600

Comment

Originally posted by Farid1412 View Post
                อย่าไปเชื่อครับ คุณ Mrlup เค้าโม้ จริงๆแล้ว 4850 มันก็แค่การ์ดกากๆตัวนึงครับ อย่าไปสนใจเลย เชื่อผมสิ..
                มาว่าของรักของเค้าด้ายงาย
                ของรักของข้า ของรักของข้า

Comment

เดี่ยวเดือนหน้า ขอ e7200 มาลาก จะอัด 9800GTX+ ให้ดูครับ - -'

Comment

Originally posted by คุณพระช่วย View Post
                    ก็เพราะไม่มีใครใช้ทั้ง 2 ตัวไงครับถึงต้องหารีวิวมาเทียบให้ดูกัน

ปล.ผมคงพักหาข้อมูลก่อนเหนื่อยละ รอข้อมูลของคุณ Hector มาหักล้างก่อนค่อยทำการบ้านต่อ
                    แบบพิมเอาเองจากความรู้สึกไม่เอาละนะครับ ผมทั้ง search ทั้งแปล ทั้งหาเวปอ้างอิง คุณค้านอะไรมาก็หาข้อมูลมาหักล้าง (ยังกะเป็นทนายเลย )
                    มิกล้าๆ เลือกสิ่งที่ตัวเองชอบดีที่สุด

Comment

สมัครสมาชิกเวปนี้ได้ 8 วัน ทำให้คนทะเลาะกันได้มากมาย นี้เก่งจริงๆ

เอาเเต่เชียร์ของตัวเองตลอด (ใช้เเต่ 7300GT/7900GS/8800GTซะด้วย) ทั้งที่ๆไม่เคยใช้อีกฝั่งนึง เเต่กลับเถียงเเบบไร้เหตุผล เเบบนี้ไม่รู้จะเรียกว่าอะไรเเล้ว

Comment

มวยคู่นี้ ท่าจะน๊อคกันยาก อุอุุ

Comment

ฝั่งเขียวออกมาให้ข้อมูลกันหน่อยสิคับ ผมกำลังตัดสินใจซื้ออยู่นะ

Comment

* Best price/performance in the $200 segment
                            * Affordable
                            * 7.1 Audio via HDMI included now
                            * Single slot cooler
                            * Very quiet in idle
                            * Quiet under load
                            * HDMI+HDCP+Audio
                            * Excellent performance/watt
                            * CrossFireX support
                            * Good accessory package
                            * PCI-Express 2.0 support
                            * DirectX 10.1 support

หรือว่าผมเข้าใจผิด
                            ไฮไลต์ทำไมหว่าผมก็แปลให้อ่านแล้วสงสัยตรงไหนเหรอครับ ก็ประสิทธิภาพมันคุ้มทั้งราคา (Price)และจำนวนวัตต์ (Watts) ที่เสียไป ต้องมานั่งแปลไทยเป็นไทยให้ฟังอีก - -* ไม่เป็นไรครับถ้าคุณไม่พร้อมที่จะเข้าใจผมพร้อมที่จะอธิบาย

Comment

Originally posted by Picasso View Post
                              สมัครสมาชิกเวปนี้ได้ 8 วัน ทำให้คนทะเลาะกันได้มากมาย นี้เก่งจริงๆ

เอาเเต่เชียร์ของตัวเองตลอด (ใช้เเต่ 7300GT/7900GS/8800GTซะด้วย) ทั้งที่ๆไม่เคยใช้อีกฝั่งนึง เเต่กลับเถียงเเบบไร้เหตุผล เเบบนี้ไม่รู้จะเรียกว่าอะไรเเล้ว

ผมก็ไม่เคยใช้ทั้ง 2 ตัวครับเลยเกิดอาการสงสัยและอยากรู้( ปัจจุบันความอยากรู้หมดไปกลายเป็นความอยากได้)เลยค้นข้อมูลมาให้เพื่อนๆได้ตัดสินใจเลือกกัน อ่านรีวิวมาทั้ง 2ค่าย ค่ายเขียวก็ใช่ว่าจะไม่มีข้อดีเลย หลายๆเวปยกให้ 9800GTX+แรงกว่าครับแต่ความแรงนั้นต้องแลกกับจำนวนเงินอีก 29 เหรียญ ซึ่งนักวิจารณ์เค้าเห็นว่า มันไม่คุ้ม

Comment

Originally posted by คุณพระช่วย View Post
                                ผมก็ไม่เคยใช้ทั้ง 2 ตัวครับเลยเกิดอาการสงสัยและอยากรู้( ปัจจุบันความอยากรู้หมดไปกลายเป็นความอยากได้)เลยค้นข้อมูลมาให้เพื่อนๆได้ตัดสินใจเลือกกัน อ่านรีวิวมาทั้ง 2ค่าย ค่ายเขียวก็ใช่ว่าจะไม่มีข้อดีเลย หลายๆเวปยกให้ 9800GTX+แรงกว่าครับแต่ความแรงนั้นต้องแลกกับจำนวนเงินอีก 29 เหรียญ ซึ่งนักวิจารณ์เค้าเห็นว่า มันไม่คุ้ม

อ่าครับ
                                เเต่มีบางคนเขาไม่เห็นด้วยกับ นักวิจารณ์ เวปลุงทอม ผลเทสต่างประเทศ เเละอื่นๆ บลาๆๆ

เอาเเต่เชียร์ ค่ายที่ตัวเองเคยซื้อมาใช้ เเบบหลับหูหลับตา เเล้วด่าอีกค่ายต่างๆนาๆทั้งๆที่คนๆนั้นไม่เคยใช้

ผมเข้าใจเจตนาของ จขกท. ว่าต้องการให้คนที่ ยังสงสัยถึงประสิทธิภาพ ข้อดี-ข้อด้อย ของการ์ดจอ 2 ตัวนี้ ได้ดูกระทู้นี้เป็นอีกตัวเลือกนึง ในการตัดสินใจเลือกซื้อ ไม่ใช่เป็นกระทู้เถียง ทะเลาะ กันเเบบนี้

ปล.รึว่าผมคิดผิด อิอิ

Comment

Working...
                                X