Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้ ATI เจ๋งกว่า Nvidia ตรงไหน ดูแล้ว Nvidia เจ๋งกว่าโครตเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เคยชอบค่ายเขียวคับ แต่พอรู้ว่ามันงก SLI technology เลยเกลียดมันเลยคับ(สะใจมากตอนที่ 4800 series ออกมากด GTX ขายแทบไม่ออก ทำเอา nvidia ต้องตัดใจเต็มใจให้ sli กับ intel แบบจิงๆจังๆ กับ x58 ไม่ใช่ให้แบบบุญไม่รับของตอน skulltraill ที่บักเต็มไปหมด) ตอนนี้ย้ายมาค่ายแดงแล้วเพราะมันแรงสุดตอนนี้ 4870x2 (ไม่นับ GTX295 เพราะ เพิ่งออก แล้วก็ driver ยังไม่ค่อยเต็มบาทเดียวดีเดียวร้าย)

Comment

• ผมเป็นคนนึงที่เป็นสาวกค่ายเขียวมาก่อน ตั้งแต่ GF2 MX400,Fx 5200,Fx5500,Fx 6200,7600 GT,แล้วล่าสุดใช้ 8600 GT A650 ยอมรับว่าแรงมาก แต่เมื่อเวลาผ่านไปได้ลองหันมาใช้ Asus EAH4850 Ref ต้องยกนิ้วให้เลย ว่าภาพสวยกว่า มากวันที่จะซื้อ ตัดสินใจ ไว้ว่า XFX 9600 GT แต่ได้ลองอ่าน ในเวป OCZ มีแต่คนสนับสนุน 4850 เลยเปลี่ยนใจลอง ย้ายค่ายมาดู ปรากฏว่าภาพโคตรๆ สวย 9600 GT ของเพื่อน เทียบกันไม่ได้ เลย ก็เลย ลองไปดูเครื่องเพื่อนอีกเครื่อง ใช้ 9800GTX+ เทสคะแนน 3D Mark 06 เครื่องผมได้ 13949 แต่ของเพื่อนได้ 14025 คะแนน ของเพื่อนมากกว่า แต่เมื่อได้ ลอง เล่น เกมส์ Crysis และ Need For Speed Carbon ปรากฏว่าเครื่องผม ภาพสวยกว่า มากเจ้าของ 9800 GTX+ ยังพูดเลย ว่าภาพของ 4850 สวยจริงๆ

Comment

• ^
        ^
        ตามนั้น ลองมาเหมือนกัน

Comment

• บนจอ CRT ผมชอบโทนสีของ ATI มากกว่า nVIDIA
          แต่ตอนนี้ nVIDIA มันถูกในบางรุ่น ก็เลยเล่นเขียวไปพลางๆ

Comment

• แล้วพวกท่าน จะขุดขึ้นมาซากอะไรครับ สนุก??

กระทู้นี้น่าจะจบนานแล้ว หรือพวกท่านมีเจตนาอยากให้มีการปะทะกันหรือ??
            กระทู้หมิ่นเหม่ปล่อยตกไปเถอะครับ

ปล.เดี๋ยวจะตีเปล่าๆ

Comment

• ใครมี miyabi aoi ช่วย PM มาด้วยครับหิหิหิ

Comment

• ผมมีแบบไม่เซ็นด้วย แหล่มมาก มิยาบิหุ่นดีจิง

Comment

• กะเท้าล่อปู้

-0-

Comment

• กระทงล่อแท้ๆ

Comment

• Originally posted by darkface View Post
                      ใครมี miyabi aoi ช่วย PM มาด้วยครับหิหิหิ
                      Originally posted by konviset View Post
                      ผมมีแบบไม่เซ็นด้วย แหล่มมาก มิยาบิหุ่นดีจิง

นั้น เรา มา ตั้ง กระทู้ มิยาบิ กับ น้อง อ้อย กันไหม

ผมมีเยอะเลย 555+

Comment

• ผมชอบน้องแนทครับ อุดหนุนสินค้าไทยครับ

Comment

• ฮาดี

Comment

Comment

• ค่ายไหนคุ้มค่ากับราคาผมใช้ค่ายนั้น ไม่เจาะจงหรอก ทุกๆอย่างมีดีมีเสียแตกต่างกันไป

Comment

• วันนี้กินข้าวอร่อยดีครับ

Comment

Working...
                                X