Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้ ATI เจ๋งกว่า Nvidia ตรงไหน ดูแล้ว Nvidia เจ๋งกว่าโครตเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไอ้คนคิดกระทู้นี่มานโง่ของจริงแน่เลย คอนเฟิร์ม และ ฟันธง

เขียว กะ แดง ต่างกันตรงไหนยังไม่รู้อีก(อย่างว่า เด็กๆ)
    -เขียว แรงแค่ไหนก็ ภาพขาดครึ่งตลอด(ตัวท็อปยังเป็น) ได้แต่เร็ว แรงไปทำไม กรูเอามาดูหนัง แต่ถ้าเล่นเกมส์กรูยกให้ ไม่อยากเถียง เด๋ยวชนะ ภาพไม่เนียน(เอามาดูหนังHiDefเสียอารมณ์(1080P)(42"))
    -แดง คุ้มค่า สมราคา ภาพเนียน ดูหนังได้ใจมาก ไม่มีขาดๆ ให้เสียอารมณ์ เล่นเกมส์ได้ไม่สมประกอบแบบเขียว(ยกเว้นตัวท็อปที่แรกสะใจได้ทุกอารมณ์) แต่เย็นกว่าเขียวเพราะเขาตั้งใจให้ Die เล็ก มาแต่แรก

ไม่อยากจะเซด ไปอ่านเองดีกว่า เดี๋ยวจะยาว เพราะต่างมีทั้งดี และเสียทั้งคู่

**ลองไปหาอ่านบทความเกี่ยวกับ สถาปัตยกรรม ที่เขาใช้ผลิต การ์ดจอแต่ละรุ่นดู จะรู้ว่าเป็นยังไง
    จะได้ไม่มาติงต๊อง เบลอ บ้าบอ และเมา รวมทั้ง ปัญญาอ่อน ตั้งกระทู้แบบนี้เอง
    ถ้าตั้งแบบว่า เอา เทคโนโลยีของแต่ละค่ายที่มีมาอวดกันให้ได้ความรู้ก็ว่าไปอย่าง

************สุดท้าย คิดก่อนพิมพ์สักนิด หัวคิดมีใช้กันสักหน่อย ประเทศชาติจะได้เจริญ และไม่หนักแผ่นดิน

*************ข้างบนโปรดใช้วิจารณญานในการอ่าน เพราะว่า อาจจะเป็นเฉพาะการ์ดที่ผมได้ซื้อไปลองเอง คนอื่นอาจไม่เกิดปัญหาแบบผม(แต่อาจจะน้อยที่ไม่เกิด555+)
    Last edited by chanasap; 15 Jan 2009, 23:42:40.

Comment

• ขอให้ปิดกระทู้นี้ไปดีกว่านะ(แนะนำ)

Comment

• ผมว่า มีก็ มีข้อดีข้อเสีย ทั้งหมดแหละ

บริษัท ที่ผลิตด้วย
        Last edited by Frankie; 16 Jan 2009, 00:13:05.

Comment

• แตกต่างดิ สีเขียวเรียน ฟิสิกส์ X สีแดง โง่ไม่ได้เรียน

Comment

• แดงเรียน Havok อิอิ

Comment

• ไม่เห็นแนวทางการพัฒนาเหรอครับ เมื่อก่อนแดงสู้เขียวได้ยาก แต่ตอนนี้เป็นไง เขียวหนีแดงไม่ออกแล้ว

Comment

• กรณีบอก ไดร์เวอไม่ดีผมว่า user errorr มากกว่านะ

Comment

• ตอนแรกใช้ 8500 GT อยากลอง ATI ดู เลยไปถอย 3650 IceQ Turbo มา

ภาพช่างสวยกว่าซะคนละโลกเลย

แต่ยังคาใจเลยอัพมาเป็น 8800 GT

แต่ปัจจุบัน ASUS 3870 DDR4 ตัวเก่งของผม

มันอาจไม่แรงกว่า คะแนนเทสน้อยกว่า เฟรมเรทน้อยกว่า

แต่พระเจ้า!!!!

มันเท่ห์มาก

ปล. ผมชอบอะไรเท่ ๆ ที่คนเค้าชอบบ่นกัน 555+

ใช้ AMD & ATI หล่อ รวย สวย เท่

Comment

• Originally posted by artyeg View Post
                    ไม่เห็นแนวทางการพัฒนาเหรอครับ เมื่อก่อนแดงสู้เขียวได้ยาก แต่ตอนนี้เป็นไง เขียวหนีแดงไม่ออกแล้ว
                    ถ้าเขียวอยาก นํา ต้องทําตัว แบบ intel

core 2 quard yunh q10000 อิอิ

ขําๆ

ยังไงก็ ปิดกระท้ไปเหอะคับ เพื่อ สิ่งที่ดีกว่า หุหุ

Comment

• ขุดขึ้นมาทำขี้เกลืออะไรครับ

Comment

• จะเทิดทูลอะไรกับค่ายการ์ดจอนักหนาครับ มันทำมาหลอกฟันเบี้ยในกระเป๋าเรานั่นแหละ ไม่ต้องพยายามไปเชียร์มันมากหรอกครับยังไงมันก็ไม่ให้ใช้ฟรีหรอก
                        กระทู้อย่างนี้อย่าไปตอบคับ
                        ถามว่าจขกท.อะ
                        เคยใช้แดงหรือยัง
                        ผมใช้มาไม่เห็นมีปัญหาเลย
                        เจ๋งกว่าตรงไหนวะ
                        *-*

Comment

• 55+

ดีครับ กระทู้ดีมีสาระ ได้เห็น ความคิดแต่ละคน

55+

Comment

• ati เจ๋งกว่าตรงที่มันถูกก่านั้นละนา แรงน้อยก่า๊น๊อยนึง

Comment

• คนตั้งกระทู้นี่ล่ะไร้สติ บ้า โง่งเ่า เรื่องแค่นี้ยังไม่รู้อีก ถ้าอยากรู้ก้ไปซื้อมาลองดิ
                              ถ้าใครใช้มาทั้ง2ค่ายแล้ว รู้ว่ามันต่างกันยังไงก้เก็บไว้คนเดียวพอไม่ต้องมาตั้งกระทู้ชวนตีกันเละเทะแบบนี้อีก
                              แต่ถ้าใครยังไม่รู้ว่าต่างกันไงก้แนะนำให้ไปซื้อมาใช้ซะ

ส่วนผมค่ายเดียวก้พอ ไม่เดือดร้อนใจหาความแตกต่างให้ปวดกะบาลหนักแผ่นดิน
                              สุดท้าย คิดก่อนพิมพ์สักนิด หัวคิดมีใช้กันสักหน่อย ประเทศชาติจะได้เจริญ และไม่หนักแผ่นดิน

Comment

• ผมเพิ่งเปลี่ยนจาก NVDIA กลับมา ATI (กลับมานะครับเพราะเคยใช้ก่อนหน้านี้) เพราะความคุ้มค่านีแหละ ภาพก็มัวไม่ชัดเจน เล่นเกมส์สีก็จืด รายละเอียดไ่ม่ชัดเจน ดูหนังนี่ยิ่งไปกันใหญ่เลย กินไฟก็เยอะกว่า แต่ว่าแรงกว่านิดนึง

Comment

Working...
                                X