Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้ ATI เจ๋งกว่า Nvidia ตรงไหน ดูแล้ว Nvidia เจ๋งกว่าโครตเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by yt25kl View Post
    อันนี้ไม่เข้าข้างใครครับ เป็นคนชอบลองของใหม่เเต่ไดรเวอร์ati มันมีปัญหาจริงๆนะครับจากที่เปลี่ยนจาก3870ซึ่งคงไม่เก่าเกินไปมาเป็น9800gtเเล้วอีกสักพักก็จะเปลี่ยนอีกเเต่ก็คงเป็นค่ายเขียวเหมือนเดิมยอมรับนะครับว่าชอบ ati อยู่หลายเรื่องเเต่มาเสียเรื่อเดียวคือไดรเวอร์ เรื่องไม่ใช่เล็กด้วยซิครับ
    มันมีปัญหายังไงครับ ที่ว่าไม่ใช่เรื่องเล็กนี่ขนาดไหนครับ อยากรู้
    Last edited by ryudia; 6 Aug 2008, 13:39:06.

Comment

• Originally posted by ryudia View Post
      มันมีปัญหายังไครับ ที่ว่าไม่ใช่เรื่องเล็กนี่ขนาดไหนครับ อยากรู้
      ท่านจะรู้สึกอย่างไรครับเวลาท่านอยากเล่นเกมหลายๆเกมเเล้วมันขึ้นมาว่าไดรเวอร์กาดร์จอ ไม่รองรับหรือท่านลงxp sp3มันก็ขึ้นเเบบเดียวกันอีก นั่นเเหละครับความรู้สึกผมที่ว่ามันไม่ใช่เรื่องเล็ก ถ้า ati เเก้ตรงนี้ให้ผมได้ผมก็จะกลับไปใช้มันเหมือนเดิมครับ เพราะผมไม่ยึดติดกับค่ายอยู่เเล้วครับ ใครดีก็ว่าดี เราไม่ควรมาแบ่งค่ายเขียวค่ายเเดง ให้มันยิ่งเเข่งกันยิ่งดีพวกเราคอยรับผลพลอยได้ในเรื่องคุณภาพเเละราคาดีกว่า ไปอินกับมันมากปวดหัวครับ อีกอย่างเราทะเลาะเพื่อพวกมันเเทบตายเเต่ไม่รู้มันเเอบนัดจูบปากเเลกข้อมูลกันกี่ครั้งก็ไม่รู้ เเต่มีอย่างนี้ก็สนุกดีถ้าไม่มีกระทู้เเบบนี้ผมก็คงเหงาเเย่ เราเป็นคนซื้อนะครับก็ครวจะได้เลือกซื้อของที่คุ้มค่ากับเงินที่เราต้องเสียไปให้ได้มากที่สุดไม่ใช่เหรอครับ
      Last edited by yt25kl; 6 Aug 2008, 14:02:34.

Comment

• Originally posted by yt25kl View Post
        ท่านจะรู้สึกอย่างไรครับเวลาท่านอยากเล่นเกมหลายๆเกมเเล้วมันขึ้นมาว่าไดรเวอร์กาดร์จอ ไม่รองรับหรือท่านลงxp sp3มันก็ขึ้นเเบบเดียวกันอีก นั่นเเหละครับความรู้สึกผมที่ว่ามันไม่ใช่เรื่องเล็ก ถ้า ati เเก้ตรงนี้ให้ผมได้ผมก็จะกลับไปใช้มันเหมือนเดิมครับ เพราะผมไม่ยึดติดกับค่ายอยู่เเล้วครับ ใครดีก็ว่าดี เราไม่ควรมาแบ่งค่ายเขียวค่ายเเดง ให้มันยิ่งเเข่งกันยิ่งดีพวกเราคอยรับผลพลอยได้ในเรื่องคุณภาพเเละราคาดีกว่า ไปอินกับมันมากปวดหัวครับ อีกอย่างเราทะเลาะเพื่อพวกมันเเทบตายเเต่ไม่รู้มันเเอบนัดจูบปากเเลกข้อมูลกันกี่ครั้งก็ไม่รู้ เเต่มีอย่างนี้ก็สนุกดีถ้าไม่มีกระทู้เเบบนี้ผมก็คงเหงาเเย่ เราเป็นคนซื้อนะครับก็ครวจะได้เลือกซื้อของที่คุ้มค่ากับเงินที่เราต้องเสียไปให้ได้มากที่สุดไม่ใช่เหรอครับ
        พอดีผมไม่เคยเจอน่ะ error แบบนั้น ใช้มาหลายปีแล้ว เล่นมาหลายเกมยังไม่เคยเจอปัญหาเรื่อง driver ตีกับเกมเลยครับ

Comment

ไป oc มันมากไปเปล่าอะๆ.....หรือใช้ไม่เป็น

Comment

• มันเจ๋งกว่าเพราะผมใช้ 555+

Comment

• ผมใช้เคยใช้ redeon x1550 กะ 7600 GT เปิดซิม เทียบกัน X1550 สีสวยกว่า 7600 GT เยอะครับ สวย สด

แต่ x1550 ผมให้แม่ไปแล้วคร๊าบ

Comment

• จ้า nvidia เขาเทพครับ

ผมแค่ ati3870 คงไม่สู้อะไรหรอกครับ

แต่เล่นมายังไม่เคยเออเร่อครับ เท่านั้นเอง

Comment

• แหมๆกะทู้ปุกระดมเหล่าสาวกทั้งหลาย

Comment

• ทั่นๆครับ เลิกขุดจ้าๆ จขกท โพสขอขมาแร้น

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=254004

Comment

• การ์ดจอข้าใครอย่าแตะ แตะได้ถ้าไม่กลัวโลกแตก

Comment

• ผมนักกีฬายิงเป้าทีมชาติ รายงานตัวครับ

Comment

• ผมก็ใช้ทั้งสองยี่ห้อนะ แต่ยอมรับว่า ATI มีปัญหานิดหน่อย

ของ ATI ผมก็ใช้มาหลาย Generation นะครับ ตั้งแต่ ATI Redeon 8500, 9700, X1950, ล่าสุด 4870 ส่วนของค่ายเขียวผมก็ใช้มาหลายตัวเหมือนกัน ตั้งแต่ Geforce 6800, 7950X2, 8800GT

จากประสบการณ์ของผม ผมว่าความแตกต่างทั้งหลายมันไม่เยอะหรอกครับ เราสามารถปรับได้ใน Driver แล้วเรื่องคุณภาพของภาพเวลาดูหนัง หรือเวลาทำงาน ผมว่ามันแทบไม่ต่างกัน ผมก็ไม่เห็นว่าค่ายแดงสีมันจะสดกว่าค่ายเขียวตรงไหน แล้วเวลาดูหนัง ผมก็ไม่เห็นว่าค่ายเขียวมันจะแพ้ค่ายแดงตรงไหน มันขึ้นอยู่กับว่าเราจะปรับมันอย่างไรต่างหาก

ถ้าจะบอกว่าจอของผมมันแสดงสีไม่ถึงหรือเปล่า ก็คิดว่าไม่ใช่ ยุคจอ LCD ของผมก็ใช้มาตั้งแต่ Samsung 173P, 193P, 730P แล้วก็มี Dell 2407-HC, 2408 แล้วตอนนี้เครื่องเล่นเกมส์ผมก็ไปต่อกับ Samsung LCD TV 46" F8 Full HD ที่เป็น 100hz

แต่จะเล่าให้ฟังว่าปัญหาของ ATI ของผมเป็นอย่างไร เมื่อต้นปี ผมก็ใช้คอมไปต่อกับจอ LCD TV ด้วย Card 8800GT ก็ไม่มีปัญหาอะไรเลย ภาพเต็มจอตลอด ภาพคมชัดทุกจุด เป็น Native Resolution จริงๆ ไม่ว่าจะตอนดูหนังหรือเล่นเกมส์ แต่เร็วๆนี้ผมเปลี่ยนไปเป็น ATI 4870 ซึ่งพอใช้งานกับจอ LCD TV มันมีปัญหานิดหน่อย คือเริ่มแรก ภาพมันไม่เต็มจอ แล้วตัวหนังสือไม่ชัด แต่โอเค ตรงนี้ปรับได้ โดยไปปรับให้มัน Overscan 15% โอเคเลย ภาพเต็มจอ คมชัดทุกจุด แต่ปัญหามันมีตอนเล่นเกมส์ โดยเฉพาะเกมส์ DX10 ซึ่งทำอย่างไรภาพมันก็ไม่เต็มจอ (เกมส์ DX9 ไม่เป็น) ผมปรับแล้วปรับอีก กับเกมส์ DX10 ยังไงก็ไม่เต็มจอ สรุปทุกวันนี้ผมก็ยังแก้ไม่หาย สุดท้ายผมเลยขาย 4870 แล้วกำลังจะกลับไปค่ายเขียวครับ คงเล่นเป็นตัว 280 ไปเลย

มาเล่าแชร์ประสบการณ์ครับ

Comment

• จขกท.ต้องแก้ไขแล้ว ไปฟันธงได้ยังไง ผมเองผมก็ว่าผมเป็นคนดี แต่เพื่อนผมมันว่าผมไม่ดี เรื่องแบบนี้ไม่ควรลงที่สาธารณะครับ จะแตกแยกกันได้

Comment

• เครื่องดับไม่พอครับ เดี๋ยว จขกท ชีวิตจะดับด้วยครับ

Comment

• i love Nvidia

Comment

Working...
                                X