Announcement

Collapse
No announcement yet.

เลิกซื้อสินค้ารับประกัน SVOA กับการตัดประกันด้วยเหตุผล...แย่ๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

กระทู้นี้จะโดนลบเหมือนกระทู้ด่าซินเนคอีกหรือเปล่า น่าสงสารคนซื้อ

Comment

Originally posted by conan12 View Post
      กระทู้นี้จะโดนลบเหมือนกระทู้ด่าซินเนคอีกหรือเปล่า น่าสงสารคนซื้อ

ก็คงต้องรอดูกันต่อไป ครับท่าน

Comment

Originally posted by w123 View Post
        แล้วตกลงท่านได้ร้านไหนมาละ แต่ ที่บ่นๆ นี่ผมเดาว่า ร้าน....เ.... ป่าว ^^
        อ่อ ผมไปได้ร้านข้างบน ชั้น 3มา อยู่ตรงบันใด ก็ okผม นะ บริการดี เลย จบที่ร้านนั้นร้านเดียว ส่วนของที่ได้มา ไม่มี ประกัน SVOA มีแต่ ASis และ stark อะไรซักอย่างจำไม่ได้
        สำหรับร้าน ...... นั่นผมไปบ่อยนะ ทีกที ผมจะไปตอนเที่ยงๆ ใส่ชุดทำงานไปซื้อของ แต่ เมื่อวานผมใส่แบบชิวไปจริงๆ อืม ไม่อยากพูดถึงมันละ

Originally posted by Hangger View Post
        ผมอ่านแล้ว งงครับ -*- เอาเป็นว่าสรุปคือไอ้ประกัน SVOA ในร้าน Advice อะในแต่ละชิ้นมันมีประกันหลายอย่าง เมนบอร์ดก็จะมี svoa Dcom Synnex อะไรก็ว่าไปเราก็เลือกอะไรก็ได้ที่ไม่ใช่ SVOA จะได้ไม่มีปัญหา << นี้คือที่ผมจะสื่อให้ทราบส่วนที่ห้องจัดสเป็กเค้าจัดราคาจากร้าน Advice กันเพราะมันถูกกว่าร้านอื่นเลยเอามาอิงเป็นราคากลางไม่ได้ว่าเชียร์ต้องไปร้าน Advice อย่างเดียวเพราะผมก็ไม่ได้ทำงานหรือมีไรกะร้านนั้นส่วนเรื่องบริการของร้านผมก็ไม่ทราบว่าร้านไหนสาขาไหนมันแย่ ดีมันก็มีแย่มันก็มี ผสมกันไปนี้คือทั้งหมดที่ผมบอกไปอันแรกนะครับหวังว่าท่านคงจะเข้าใจ
        ขออภัยจริงๆ เมื่อคืน ผม พึ่งกลับมาถึงบ้านหลังจากไปจัดคอมให้พี่มา เลยมาพิมพ์ ผมมานั่งอ่านเมื่อเช้าผมก็งง เหมือนกัน ว่าพิมพ์อะไรไปนี่ จริงๆแล้วผมจะสื่อถึงร้าน แห่งหนึ่งที่เขาไม่ค่อยเทคเคร์ลูกค้าเลย
        สำหรับในส่วนของร้าน ADVICE จะถือเป็นราคากลางเฉยๆ สำหรับผมจะเดินดูให้ทั่วๆก่อน มีกระดาษกับปากกา คอยจด เพราะราคาของพวกนี้มันขึ้นๆลงๆทุกวันอยู่แล้ว ***งกันไม่เกิน 50ก็จัดแล้ว และซื้อความสบายใจมากกว่า แต่SVOA นี่ ไม่อยากยุ่งเกี่ยวกับค่ายนี้ละ เท่ากับตอนนี้มี SVOA DCOM Synnex อืม สรุป เหลือ Com7 ที่เขายังเทคแคร์ และดูแลเราต่อๆไป

Originally posted by w123 View Post
        ใช่ครับ เห็นด้วยกับท่าน ผมเคยเช็คราคาจัดสเปกกับ Advice เหมือนกัน แต่.. เวลาซื้อจริงๆกลับไม่มีของราคาที่เราเช็คไป เพราะของหมด (โดยเฉพาะรุ่นที่ราคาถูกๆ) มีแต่แพงกว่า ทุกชี้น เช่น เราเช็คราคาเมนบอร์ด รุ่นนี้ไป 1450 แต่พอไปซื้อ รุ่นที่เช็ค กลับของหมด มีอีกรุ่นนึง ราคา 1670 อะไรประมาณเนี้ย แล้วทุกๆอย่างก็จะประมาณเนี้ย ของหมดมีรุ่นอื่น ยกเว้น แรมกับ HD เนี้ย ไม่ค่อยหมด โดยเฉพาะ การ์ดจอเนี้ย เซ็งเป็ด เช็คในเวป ราคา 1250 พอไปถึง ไม่มี มีแต่ 1750 แพงกว่า 500 ทำไงได้ละ แจ้งลูกค้าไปแล้ว ว่าราคา 1250 แต่ของหมดไม่มี เสียเวลาเดินทางไป จริงๆ หลังๆเลย ประมาณ +- ไป1000 นึงก่อน เหลือคืน
        อือจริง ไปดูการ์ดจอ7850ตอน 10โมง ราคาพอจะสอย แต่พอมาดู ตอนบ่าย มันขึ้นมา2ร้อย = =" เห้อแอบเซง

Comment

jib มีสินค้าของ com 7 ไหม เวลาไปซื้อของที่ jib แถวบ้านทำไมมันได้แต่ประกัน dcom synnex svoa

Comment

Originally posted by mintny3sup View Post
            jib มีสินค้าของ com 7 ไหม เวลาไปซื้อของที่ jib แถวบ้านทำไมมันได้แต่ประกัน dcom synnex svoa
            ร้านกล้วยครับ ที่มีแต่ com7

ก็ร้านเขานี่เนอะ - -*

Comment

Originally posted by mybnon View Post
              ร้านกล้วยครับ ที่มีแต่ com7

ก็ร้านเขานี่เนอะ - -*
              ถั่วต้มนะครับ พี่น้อง

Comment

svoa ห่วยขั้นเทพ
                55555555555

Comment

Originally posted by keb View Post
                  svoa ห่วยขั้นเทพ
                  55555555555
                  ประมาณนั้น จริงๆผมว่าคำว่า ห่วย ยังน้อยเกินไปนะ

Comment

จริงในประกันเขียนไว้ชัดเจนว่า "เป็นสนิมไม่รับเครม" ประเทศไทยเมืองร้อนชื้นครับ พูดแบบนี้ ไม่ต้องรับประกันกันเลยดีกว่าครับ

Comment

ผมเอาไปแปะไว้ที่

http://pantip.com/topic/30106247

คงต้องกดโหวดมั๊งให้กระทู้ น่าดัน น่าอ่านที่โน่น

ไม่ว่ากันน่ะครับ

Comment

SVOA โทรมาอีกล่ะ ส่งสินค้าตัวที่มีปัญหามาอีกรอบนะคะ ทางเราจะส่งไปให้ทาง ซัพพลายเออร์(Supplier) พิจารณาอีกทีว่าจะซ่อมให้ได้หรือไม่ อาจต้องใช้เวลารอ 60 วัน พระเจ้า !!!**รอ 60 วัน รอ 60 วัน รอ 60 วัน รอ 60 วัน**!!! ผมเปิดร้านเนตชม.ล่ะ 15 บาท 1 วันเปิดประมาณ 12 ชม. ..ก็เอา 15*12 = 180 บาทต่อวัน ให้รอ 60 วันก็เอา 180*60 = 10,800 บาทหมายถึงระว่างที่รอนี่ผมเสียรายได้ไป 10,800 บาท นี่ยังไม่คิดเวลาที่เสียไป 2 เดือนกับการเคลม 2 รอบแรกนะ เมนบอร์ดใหม่ตัวล่ะ 1800 บาท เงินที่เสียเวลารอเมนบอร์ดเอาไปซื้อตัวใหม่ได้ประมาณ 6 ตัวแนะ ผลสุดท้ายลูกค้าก็กลายเป็นควายอีกแล้ว ทำให้ลูกค้าเสียเวลาเล่น(สนุกเขาหล่ะ) ทุกคนอ่านแล้วก็พิจราณาก่อนซื้อของกับประกันเจ้านี้ พฤติกรรมการรับประกันแบบนี้ เขียนขึ้นไว้เพื่อเป็นอุทาหรณ์ ... บายๆ SOVA ...!!!

Comment

Originally posted by wonarsa View Post
                          SVOA โทรมาอีกล่ะ ส่งสินค้าตัวที่มีปัญหามาอีกรอบนะคะ ทางเราจะส่งไปให้ทาง ซัพพลายเออร์(Supplier) พิจารณาอีกทีว่าจะซ่อมให้ได้หรือไม่ อาจต้องใช้เวลารอ 60 วัน พระเจ้า !!!**รอ 60 วัน รอ 60 วัน รอ 60 วัน รอ 60 วัน**!!! ผมเปิดร้านเนตชม.ล่ะ 15 บาท 1 วันเปิดประมาณ 12 ชม. ..ก็เอา 15*12 = 180 บาทต่อวัน ให้รอ 60 วันก็เอา 180*60 = 10,800 บาทหมายถึงระว่างที่รอนี่ผมเสียรายได้ไป 10,800 บาท นี่ยังไม่คิดเวลาที่เสียไป 2 เดือนกับการเคลม 2 รอบแรกนะ เมนบอร์ดใหม่ตัวล่ะ 1800 บาท เงินที่เสียเวลารอเมนบอร์ดเอาไปซื้อตัวใหม่ได้ประมาณ 6 ตัวแนะ ผลสุดท้ายลูกค้าก็กลายเป็นควายอีกแล้ว ทำให้ลูกค้าเสียเวลาเล่น(สนุกเขาหล่ะ) ทุกคนอ่านแล้วก็พิจราณาก่อนซื้อของกับประกันเจ้านี้ พฤติกรรมการรับประกันแบบนี้ เขียนขึ้นไว้เพื่อเป็นอุทาหรณ์ ... บายๆ SOVA ...!!!
                          ใจเย็นๆครับท่าน ทาง SV โอ้เอ้ อาจจะมีนโยบายให้ลูกค้าได้มีโอกาสได้เปลี่ยนสินค้าตัวใหม่ คือเสียเงินซื้อใหม่เลยก็ได้นะครับ ไม่ได้มี นโยบายใจเข้าใจเรา ไม่ได้ถือสโลแกน "ลูกค้าคือพระเจ้า" อาจจะใช้นโยบายส่วนทางกับ บ.อื่นๆทำให้ท่านที่ไม่ได้สัมผัสจึงไม่มีโอกาสได้เจอประกันเทพขนาดนี้ดีๆไม่ดีอาจจะมีนโยบายใหม่เกิดขึ้นมาคือ ออกจากร้านแล้วสิ้นสุดการรับประกันทันที หรือไม่อาจจะมีการระบุว่าเคลมได้ทุกกรณีแต่ขึ้นอยู่กับการตัดสินของผู้รับเคลมเท่านั่นและถือเป็นเอกฉันท์ห้ามโต้แย้งใดๆทั้งสิ้น
                          Last edited by Tuxedo; 6 Feb 2013, 15:01:58.

Comment

โดน HDD เครมไปแต่วันที่ 10/11/2012 พึ่งซื้อได้เดือนกว่าเองเป็น HDD 3.5 1TB เครมมาพึ่งได้รับของวันเสาร์ที่ผ่านมา พระเจ้าเอาดรองเกือบ 3เดือน

Comment

อย่าไปยุ่งกะ svoa เลยครับ
                              V
                              V
                              V
                              จะได้ไม่เป็นภาระของลูกหลาน

Comment

อัพเดท หน่อย ผมเพิ่งไปรับของ จาก ดีคอม มาเมื่อวานนี้ สรุปซ่อมคืนตัวเดิม สำหรับเมนบอร์ด ส่วน ซีพียู ขาล็อค ก็เป็นสนิมเหมือนกับ ของ SVOA เนี้ยละ (แต่ไม่เห็นเค้าจะลีลา เลย) ผมส่ง ATHLON X2 245 เมื่อวาน ได้ ATHLON X3 455 กลับมาแบบ ใหม่ยกกล่อง ยังไม่ได้แกะเลย (ส่งเคลม วันที่ 7 เดือนมกราคม วันเดียวกับ SVOA เหมือนกัน )

Last edited by w123; 7 Feb 2013, 09:43:56. Reason: เพิ่มรูป หน่อย

Comment

Working...
                                X