Announcement

Collapse
No announcement yet.

เลิกซื้อสินค้ารับประกัน SVOA กับการตัดประกันด้วยเหตุผล...แย่ๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by w123 View Post
    คือหลักฐานมันไม่ชัดเจนไงครับ แจ้งไปก็เสียเวลา เปล่าๆ เพราะพอเค้าได้ยินผมโวยวาย ผจก.ก็รีบมาหยิบเอาcpu ไปด้านหลังเลย ขนาดว่าจะถ่ายรูปยังไม่ทัน ฉะนั้น ผมว่า ต้องดัดหลังมันครับ เอาแบบ เนียนๆเลย ตอนนี้กำลังรอเรื่องนี้เงียบๆก่อน เดี๋ยวเอาใหม่ เปลี่ยนพระเอก เข้าไป ดูซิว่า จะเหมือนเดิมมั๊ย

อย่างนี้ต้องเอาให้หนัก

Comment

Originally posted by apeds View Post
      ของผมเมื่อนานมาแล้ว เล่นติดวอยด์บนกระดอง CPU พอโทรไปด่ามีการบอกว่าถ้าแกะวอยด์ หรือ วอยด์ขาดถือว่าหมดประกัน โวยหนักเข้าก็บอกว่าจะส่งวอยด์ใหม่มาเปลี่ยน แต่รอเกือบเดือนก็ไม่ส่งมา สุดท้ายก็ต้องยอมหมดประกันแกะวอยด์ทิ้ง หลังจากนั้นก็โบกมือบ๊ายบายกับSVOA >> http://www.overclockzone.com/forums/...SVOA%28asys%29

สุดยอดประกันจริงๆ SVOA

Comment

โชคดีที่ย้ายมาอเมริกา เปลี่ยนของได้ใน 30วันแต่ต้องเก็บใบเสร็จไว้ในแฟ้มกันหาย(ใช้ตอนเคลม)

Comment

มันไม่ใช่แค่ SVOA หรอกครับ ที่จะไม่เคลมอุปกรณ์ที่เป็นสนิม เพียงแต่ว่า SVOA เขี้ยวเองตะหาก ที่จะจับปัญหานี้ขึ้นมาเล่น

จริงๆของแบบนี้ร้องไปทาง สคบ ได้นะครับ ถึงแม้จะอ้างว่า มีการแจ้งในระเบียบการรับเคลมสินค้าแล้วว่าถ้าเป็นสนิมไม่รับ

แต่นั่นหมายถึงว่า อุปกรณ์คอมพิวเตอร์ทั้งหมดจะต้องอยู่ในห้องแอร์ตลอดเวลา เท่านั้นถึงจะไม่เจอสนิม

Comment

ซวยละ HDD320GB เสียพอดีด้วย จะเคลมได้ไหมเนี่ย

Comment

ประกันแย่มาก ยังดีไม่เคยใช้ มาช่วยดัน

Comment

เอ่อ ... ขออนุญาติเจ้าของกระทู้

ผมจะพาไปแปะ ที่เว็ปพันทิพ จะสะดวกไม๊เอ่ย

อิอิอิ

เอาให้หนัก

Comment

Originally posted by HerOoeS View Post
                  เอ่อ ... ขออนุญาติเจ้าของกระทู้

ผมจะพาไปแปะ ที่เว็ปพันทิพ จะสะดวกไม๊เอ่ย

อิอิอิ

เอาให้หนัก
                  ยินดี เป็นอย่างยิ่ง สำหรับผมนะ ส่วนของท่าน จขกท. ท่านรอถามก่อนก็ดี ส่วนผม ไม่มีปัญหา " เอาอยู่ " 5555

Comment

Originally posted by HerOoeS View Post

อิอิอิ

เอาให้หนัก
                    ได้ครับ ผมก็ว่าจะไปลงเว็ปพันทิพอยู่เหมือนกัน แต่ก็ไม่ค่อยมีเวลาว่างเลย เอาไปแปะได้เลยครับ ยินดีครับ

Comment

ถึงใหนแล้ว

Comment

นี่ ก็อีก 1 รายที่โดน มาสดๆเลย http://www.overclockzone.com/forums/...4#post48742014

Comment

ดันไว้ไม่ให้ตก เผื่อคนอื่นที่ไม่รู้ครับ

Comment

ประกัน SVOA นี่แย่สุดเลยเหรอครับมีประกันอื่นอีกไหมที่เคลมยากแบบนี้ผมอยากรู้

Comment

กระทู้นี้ผมเพิ่งเห็น 55+ โดนกันทั่วหน้า ผมเลยเลิกเคลมกับ SVOA ไป 1 เดือน เพราะโมโหแทนลูกค้า สนิมนิดหน่อยแม่_งไม่รับ คราบออกไซค์เกาะนิดหน่อย ตัดประกันเลย โหดจริงๆ ต่อไปคงจะต้องเคลมกับ SVOA ต่อ แต่ต้องไปหลายรอบเลยสำนักงานใหญ่
                              เพราะลูกค้าใช้ประกันนี้เยอะ คุยกับช่างที่ SVOA เค้าบอกว่ามันไปรับโปรเจ๊กใหญ่ของรัฐ โปรเจ๊กเล็กๆๆมันไม่สนใจแล้วแบบว่าปล่อยทิ้ง เอาแค่นี้ก่อนนะเดี๋ยวเยอะไปไม่ดี 555+

Comment

Comment

Working...
                                X