Announcement

Collapse
No announcement yet.

เลิกซื้อสินค้ารับประกัน SVOA กับการตัดประกันด้วยเหตุผล...แย่ๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

น่าจะมีใครไปถ่ายคลิป ลงยูทุปไปเลย

Comment

SVOA เราใส่ใจ(สนิม)คุณ อะฮิอะฮิ

http://svoapc.svoa.co.th/about/

Comment

Originally posted by w123 View Post
        ผมว่าเรื่องตัดประกันเพราะ สนิมนี่ ก็พอจะรับได้นะ แต่ แม่ง มาดัด ขาCPU นี่ซิ รับไม่ได้จริงๆ ผมโวยลั่นเลย ว่านี่ศูนย์บริการหรือว่าศูนย์ทำลาย ขู่มันด้วยว่า จะแจ้งตำรวจ ข้อหา ทำลายทรัพย์สินส่วนตัว ผู้จัดการมัน รีบบอกให้ใจเย็นๆเลย บอกผมว่า เดี๋ยวจะทำเรื่องให้เป็นกรณีพิเศษแบบ จขกท ด้านบนเลย แต่ต้องหา ขาที่ไม่เป็นสนิมมาส่งเคลมใหม่ อ้าว อย่างงี้ ถ้าไม่โวยวายนี่ก็ ตัดประกันที้ง กันง่ายๆเลยซิ ตอนนี้ผมเลยนิ่งๆไว้ก่อน เดี๋ยว รอจัดชุดใหญ่ๆซักชุดท่าจะดี

ท่านครับ ผมว่ารีบแจ้งความก่อนดีไหมครับ อายุความข้อหาทำให้เสียทรัพย์ มันสั้นนะครับ และ มันสามารถยอมความกันได้ด้วย

Comment

มันจะเอาไปวนเคลมคนอื่นต่อไง เลยไม่รับเคลมอันที่เป็นสนิม ฉลาดเลวจริงๆ

Comment

ผมก็เจอมาเหมือนกันครับ ส่งซีพียูเคลมกับ svoa แต่ผ่าน thesystem เคลมเกือบ3เดืือน กว่าจะได้รับของ ต้องโทรจิกตลอด จนตอนนี้ได้รับของคืนมาแล้ว ใช้งานได้ปกติ
            ส่วนเรื่องเคลมเองกับ svoa m/b asrockผมขึ้นสนิมตั้งร้าน ต้องเอามาขายตัว 400-500ในเว็บนี้เพราะเค้าไม่รับเคลม svoa จริงๆในเว็บก็แจ้งไว้แล้วครับ ผมยอมรับกรณีนี้
            ประกันเทพที่ไนห ก็รู้ๆกันอยู่นะ?

Comment

ตอนเป็น Asys ศูนย์เคลมที่ พัฒนาการ ซ.20 นี่ดีมากเลยนะครับเจ้านี้ พอเปลียนเป็น SVOA ศูนย์อยู่พระประแดงนี่ขื่อเสียงไม่ดีเอาซะเลย ผมเลิกคบแล้วล่ะคนนึง

Comment

Originally posted by sakdabk24 View Post
                ท่านครับ ผมว่ารีบแจ้งความก่อนดีไหมครับ อายุความข้อหาทำให้เสียทรัพย์ มันสั้นนะครับ และ มันสามารถยอมความกันได้ด้วย
                คือหลักฐานมันไม่ชัดเจนไงครับ แจ้งไปก็เสียเวลา เปล่าๆ เพราะพอเค้าได้ยินผมโวยวาย ผจก.ก็รีบมาหยิบเอาcpu ไปด้านหลังเลย ขนาดว่าจะถ่ายรูปยังไม่ทัน ฉะนั้น ผมว่า ต้องดัดหลังมันครับ เอาแบบ เนียนๆเลย ตอนนี้กำลังรอเรื่องนี้เงียบๆก่อน เดี๋ยวเอาใหม่ เปลี่ยนพระเอก เข้าไป ดูซิว่า จะเหมือนเดิมมั๊ย

Comment

สงสัยเหมือนกันเรื่องสนิมเนี่ย
                  ถามหน่อยว่าแล้วเราบอก สนิม ให้ไปขึ้นบอร์ดเราไงหรือถึงได้ไม่เครมให้เรา

Comment

เรื่องสนิม นี่ผมว่าไม่ควรจะมาตัดประกันเพระเหตุนี้นะ NVIDIA SERIES 460-465-470-480 มันเป็นทุกตัวเลย [จากที่ผมใช้ 460 ในเครื่องเก่า น้องใช้ 470 และเพื่อนๆหลายๆคนก็ใช้ มันเป็นสนิมขึ้นหมดเลยทุกคน ไม่รู้ว่ามากจากอะไร งง เหมือนกันครับ]

Comment

กะไม่ให้มีอ๊อกซีเจนในอากาศเลยว่างั้น เจ้าหน้าที่เครมแยกแยะระหว่างสนิมที่เกิดกับการใช้งาน กับสนิมที่เกิดจากตัวผู้ใช้ไม่ออก มันคงเอาไว้ใช้บนดวงจันทร์นะครับ จะได้ไม่เกิดสนิม

Comment

Originally posted by B_MaD View Post
                        กะไม่ให้มีอ๊อกซีเจนในอากาศเลยว่างั้น เจ้าหน้าที่เครมแยกแยะระหว่างสนิมที่เกิดกับการใช้งาน กับสนิมที่เกิดจากตัวผู้ใช้ไม่ออก มันคงเอาไว้ใช้บนดวงจันทร์นะครับ จะได้ไม่เกิดสนิม

Comment

เมื่อกี้ โอเปเรเตอร์ของ SVOA โทรมาหา คุณ....ปล่าวค่ะ เรื่องสินค้าที่เคลมนะค่ะ ทางเรากำลังส่งเรื่องให้ทางผู้ใหญ่ก่อนนะค่ะ ถ้าได้ผลอย่างไงจะโทรมามาอีกทีนะค่ะ
                          ผมเดาเอานะ(สินค้าของผมคงอยู่ใน ลิสตัดประกันไปแล้ว จะยกเลิกลิสคงต้องขออำนาจผู้จัดการมายกเลิกเรื่องให้) เอ่อต้องให้โวยวาย ต้องให้จิก ต้องให้ประจานก่อนหรือไง ถึงค่อยออกมารับผิดชอบ และจะต้องให้รออีกนานเท่าไร อีกกี่ชาติภพ(แซวๆ) เจริญอะครับ ทำงานกันแบบนี้

Comment

Originally posted by w123 View Post
                            ผมว่าจะมาตั้งเหมือนกัน โดนมา แรงกว่าท่านเยอะ ครั้งแรกเอา vga ไปเคลม 4 จัว ตีกลับหมด บอกเป็นสนิม ท่านดูเอาตามรูปละกันนะ สุดยอด หลังจากนั้นเอา cpu ไปเคลม อีก 3ตัว เหมือนเดิม เป็นสนิมแต่ แม่ง เสือกดัดขาcpu ผมให้งอ เพื่อจะได้ตัดประกันนี่ซิ แม่ง ฮีทเลยผม เลยปล่อยวรนุช ลั่นศูนย์บริการเลย กำลังจะถ่ายรูป ผู้จัดการเดินออกมารวบเข้าไปดัดคืน ผมก็โวยต่อ จนกระทั้งมันเดินออกมาก็ ยืนยันว่า ยังไงก็เคลมไม่ได้เพราะมีสนิมที่ขาล็อค ท่านคิดว่าไงละ ถึงตอนนี้ cpu ผม3ตัว ก็ยังไม่ได้เอาไปเคลมเลย ว่าจะหากริ๊บล็อค ที่ไม่เป็นสนิมเปลี่ยน แล้วเอาไปส่งเคลมอีกรอบ ก็ไม่รู้ว่ามันจะเล่นแง่ อะไรกับผมอีก นี่ขนาดผมอยู่ใกล้ๆ เลยนะเนี้ย

อ่ะดูรูปกัน ละกัน

VGA ของผมเป็นสนิมมากกว่าของท่านอีกอะครับ แต่ดีที่เป็นประกันของ com7 VGAที่ส่งเคลม ผมแรม 1G ของไม่มี com7 เอา VGA แรม 2G เปลี่ยนใหม่ให้ทันทีไม่ต้องให้ลูกค้ารอ สุดยอดมากๆ

Comment

Originally posted by wonarsa View Post
                              เมื่อกี้ โอเปเรเตอร์ของ SVOA โทรมาหา คุณ....ปล่าวค่ะ เรื่องสินค้าที่เคลมนะค่ะ ทางเรากำลังส่งเรื่องให้ทางผู้ใหญ่ก่อนนะค่ะ ถ้าได้ผลอย่างไงจะโทรมามาอีกทีนะค่ะ
                              ผมเดาเอานะ(สินค้าของผมคงอยู่ใน ลิสตัดประกันไปแล้ว จะยกเลิกลิสคงต้องขออำนาจผู้จัดการมายกเลิกเรื่องให้) เอ่อต้องให้โวยวาย ต้องให้จิก ต้องให้ประจานก่อนหรือไง ถึงค่อยออกมารับผิดชอบ และจะต้องให้รออีกนานเท่าไร อีกกี่ชาติภพ(แซวๆ) เจริญอะครับ ทำงานกันแบบนี้
                              ลองโทรมาหาผมบ้างซิ มีเฮ 5555

Comment

ของผมเมื่อนานมาแล้ว เล่นติดวอยด์บนกระดอง CPU พอโทรไปด่ามีการบอกว่าถ้าแกะวอยด์ หรือ วอยด์ขาดถือว่าหมดประกัน โวยหนักเข้าก็บอกว่าจะส่งวอยด์ใหม่มาเปลี่ยน แต่รอเกือบเดือนก็ไม่ส่งมา สุดท้ายก็ต้องยอมหมดประกันแกะวอยด์ทิ้ง หลังจากนั้นก็โบกมือบ๊ายบายกับSVOA >> http://www.overclockzone.com/forums/...SVOA%28asys%29

Comment

Working...
                                X