Announcement

Collapse
No announcement yet.

เลิกซื้อสินค้ารับประกัน SVOA กับการตัดประกันด้วยเหตุผล...แย่ๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เลิกซื้อสินค้ารับประกัน SVOA กับการตัดประกันด้วยเหตุผล...แย่ๆ

ตัดสินใจให้ดีก่อนซื้อของ จากคนที่โดนมาแล้ว

Last edited by wonarsa; 29 Jan 2013, 21:16:25.

+ ด้วยคน

Comment

รู้สึกว่าจะเป็นสามัญลักษณะของ MB Asrock รุ่นล่างๆ เลยนะ เรื่องสนิมกิน IO เนี่ย

Comment

ผมว่าจะมาตั้งเหมือนกัน โดนมา แรงกว่าท่านเยอะ ครั้งแรกเอา vga ไปเคลม 4 จัว ตีกลับหมด บอกเป็นสนิม ท่านดูเอาตามรูปละกันนะ สุดยอด หลังจากนั้นเอา cpu ไปเคลม อีก 3ตัว เหมือนเดิม เป็นสนิมแต่ แม่ง เสือกดัดขาcpu ผมให้งอ เพื่อจะได้ตัดประกันนี่ซิ แม่ง ฮีทเลยผม เลยปล่อยวรนุช ลั่นศูนย์บริการเลย กำลังจะถ่ายรูป ผู้จัดการเดินออกมารวบเข้าไปดัดคืน ผมก็โวยต่อ จนกระทั้งมันเดินออกมาก็ ยืนยันว่า ยังไงก็เคลมไม่ได้เพราะมีสนิมที่ขาล็อค ท่านคิดว่าไงละ ถึงตอนนี้ cpu ผม3ตัว ก็ยังไม่ได้เอาไปเคลมเลย ว่าจะหากริ๊บล็อค ที่ไม่เป็นสนิมเปลี่ยน แล้วเอาไปส่งเคลมอีกรอบ ก็ไม่รู้ว่ามันจะเล่นแง่ อะไรกับผมอีก นี่ขนาดผมอยู่ใกล้ๆ เลยนะเนี้ย

อ่ะดูรูปกัน ละกัน

Comment

คราวหลัง ก็ไม่ต้องรับประกันเลยดีกว่ามั้ง แบบนี้ ขายอย่างเดียวเลย แย่มาก

Comment

Originally posted by KGAME View Post
            คราวหลัง ก็ไม่ต้องรับประกันเลยดีกว่ามั้ง แบบนี้ ขายอย่างเดียวเลย แย่มาก
            ผมว่าเรื่องตัดประกันเพราะ สนิมนี่ ก็พอจะรับได้นะ แต่ แม่ง มาดัด ขาCPU นี่ซิ รับไม่ได้จริงๆ ผมโวยลั่นเลย ว่านี่ศูนย์บริการหรือว่าศูนย์ทำลาย ขู่มันด้วยว่า จะแจ้งตำรวจ ข้อหา ทำลายทรัพย์สินส่วนตัว ผู้จัดการมัน รีบบอกให้ใจเย็นๆเลย บอกผมว่า เดี๋ยวจะทำเรื่องให้เป็นกรณีพิเศษแบบ จขกท ด้านบนเลย แต่ต้องหา ขาที่ไม่เป็นสนิมมาส่งเคลมใหม่ อ้าว อย่างงี้ ถ้าไม่โวยวายนี่ก็ ตัดประกันที้ง กันง่ายๆเลยซิ ตอนนี้ผมเลยนิ่งๆไว้ก่อน เดี๋ยว รอจัดชุดใหญ่ๆซักชุดท่าจะดี

Comment

Originally posted by w123 View Post
              ผมว่าเรื่องตัดประกันเพราะ สนิมนี่ ก็พอจะรับได้นะ แต่ แม่ง มาดัด ขาCPU นี่ซิ รับไม่ได้จริงๆ ผมโวยลั่นเลย ว่านี่ศูนย์บริการหรือว่าศูนย์ทำลาย ขู่มันด้วยว่า จะแจ้งตำรวจ ข้อหา ทำลายทรัพย์สินส่วนตัว ผู้จัดการมัน รีบบอกให้ใจเย็นๆเลย บอกผมว่า เดี๋ยวจะทำเรื่องให้เป็นกรณีพิเศษแบบ จขกท ด้านบนเลย แต่ต้องหา ขาที่ไม่เป็นสนิมมาส่งเคลมใหม่ อ้าว อย่างงี้ ถ้าไม่โวยวายนี่ก็ ตัดประกันที้ง กันง่ายๆเลยซิ ตอนนี้ผมเลยนิ่งๆไว้ก่อน เดี๋ยว รอจัดชุดใหญ่ๆซักชุดท่าจะดี

เรื่องตัดประกันเพราะสนิม ผมว่ามันก็ไม่สมควรแล้ว เพราะบางยี่ห้อใช้ยังไงก็เป็น เช่น GTX 470 ของน้องผม เป็นตลอดทั้งๆที่ไม่ได้ทำอะไรเลย แต่เรื่อง เจือกมาดัดขาเพื่อหาเรื่องตัดประกันนี่ แม่...เฮีย มากๆครับ

Comment

เดี๋ยวตก ดานนนนนนนนนนนนนว๊ายยยยยยยยยยย

Comment

แจ้ง สคบ ยังครับ

Comment

เพิ่มอีกนิด

จะถูกจะแพง เลือกcom7ดีกว่า
                    เอาของไปเคลม เช็คไม่มาก เปลี่ยนให้ทันที
                    หากของไม่มีเปลี่ยนรุ่นใหม่
                    แต่ต้องไปเคลมที่คลองตัน

Comment

เหมือกันเลย บอร์ด ของผม asroแ 880gm เป็นสนิมที่พอร์ต USB เอามาขัด ส่งเคลมใหม่ มันก็ตีกับอีก อย่างเซ็งครับ
                      ที่หลังจะทำไม่ให้มันขึ้นสนิม คุณท่านทำเป็นแสตนเลสมาเลยเถอะ

Comment

แบบนี้มันก็เกินไปครับ แค่สนิมนิดหน่อยประปรายแบบนี้ เล่นแง่มากไปแล้ว แนะอีกประกันครับ WPG นี่ควรเลี่ยงเลยนะครับ เวลาเสียไปส่งเคลมเองที่ศูนย์ไม่ได้ครับ เค้าไม่รับ ต้องเคลมผ่านร้านที่ท่านซื้อเค้ามาเท่านั้นครับ หากโชคดีไปเจอร้านที่ตัดของมาขายให้ก็ซวยไปครับ หรือซื้อกับร้านเล็กๆ ที่ไม่รู้ว่าจะปิดตัวเมื่อไหร่นี่ก็ยิ่งซวยครับ เพราะเคลมไม่ได้เลย

Comment

Originally posted by wongwang1 View Post
                          แจ้ง สคบ ยังครับ
                          กำลัง เตรียมตัวอยู่ครับ กะว่า จะเล่นให้หงายเงิบเลย ตอนแรก ว่าจะไปแจ้งความ ตอนที่มันดัดขา cpu คืน ผมแล้ว แต่ ผู้จัดการมันรีบมารวบ cpu ไปดัดคืน ผมก็เลยไม่มีหลักฐานที่แน่ชัดเลยไม่อยาก ต่อความยาว ไม่งั้นเดี๋ยว จบยาก ตอนนี้เลย ปล่อยให้เรื่องเงียบก่อน เดี๋ยวจะหาหน้าม้า ไปแทน หนนี้ เตรียมจัดชุดใหญ่จริงๆ เพราะรู้เหลี่ยมมันแล้ว ต้องเอาให้เข็ด ไม่งั้น เคยตัว ท่านใดมีสินค้าที่จะเคลมแต่กลัวมีปัญหา pm มาปรึกษากันได้นะครับ จะได้รวมทีม ทุบให้ดี้นเลย ประกัน เหี...ยกๆ แบบนี้

Comment

เจอแบบนี้เลิกซื้อประกันของSVOA เลย..เอาเปรียบผู้บริโภคฉิบหาย..เลวมาก

Comment

ประกันกากอีก1เจ้าสินะ

Comment

Working...
                              X