Announcement

Collapse
No announcement yet.

CORE CONTACT FREEZER VS TUNIQ 120 ช่วยเลือกทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by noom9888 View Post
    ว่าแต่ตัว CCF นิเอามาใส่ intel ท่อไปป์โดนกระดองเต็ม 4 ท่อเลยป่ะคับ เห็นตัว RED SCORPION S1284 ไปป์ 4 ท่อเหมือนกันแต่โดนแค่ 2 ท่อกลางอีก 2 ท่อข้างโดนไม่เต็มคับ
    โดนเต็มครับ

Comment

• ผมใช้ Tuniq E7200 OC ไป 4.0 Ghz 420*9.5 Vcore=1.45
      ผล Idle = 45 Full load =80 ร้อนกว่า CCF เปล่า
      คนที่ใช้ CCF ใครใช้งาน OC ประมาณนี้บ้าง ขอทราบผลหน่อย

Comment

• Originally posted by alize00357 View Post
        ผมก็แงะบอร์ดออกมาก่อน แล้วค่อยใส่นะ

ไม่ยากเย็นเท่าไหร่ แต่รำคาญต้องมาจัดสายไฟใหม่ -*-
        ถ้าไม่ต้องแงะบอร์ดออกมา จะใส่ลำบากป่าวคับ

Comment

• Originally posted by cpete View Post
          ถ้าไม่ต้องแงะบอร์ดออกมา จะใส่ลำบากป่าวคับ
          สำหรับ intel ผมว่าลำบาก ^^"

Comment

• อืม.ตอนแรกก็จะเอาXIGMATEK Achilles S1284C เห็นคนบอกว่าความเย็นต่างกันไม่เท่าไหร่แต่สวยกว่า
            แต่มาอ่านคอมเม้นแล้วรู้สึกจะดีกว่ามาก..เจ้าTUNIQ tower 120ก็น่าสน.หลายใจเลยเราไม่รู้จะเลือกอันไหนดี
            จะถอดเมนบอร์ดไปให้ที่ร้านใส่ซิงก์ให้ได้หรือเปล่าครับ พวกร้านjedi tk ไม่อยากใส่เองครับ

Comment

• รบกวนหน่อยครับ ccf พัดลมเป่าออกด้านหนัง กับ เป่าลงด้านล่างอันใหนจะดีกว่ากัน

Comment

• ผมไม่สนใจหรอกแค่ซิ้งค์ลมมันจะเย็นกว่ากันไปกี่องศา...ถ้ารักจะเล่นแล้ว
                เลือกสวยๆไปเลยเป็นผมๆเลือก V.8 น่ะสวยจบแน่นอนแค่เย็นกว่ากัน 1-2องศา
                ธรรมดามากๆอยากคุม Full Load ให้ได้นิ่งชุดน้ำไปเลยครับ

Comment

• Originally posted by klaza View Post
                  รบกวนหน่อยครับ ccf พัดลมเป่าออกด้านหนัง กับ เป่าลงด้านล่างอันใหนจะดีกว่ากัน
                  เป่าออกหลังครับ พัดลมเคสจะได้ดูดออกไปเลย

Comment

• ขอถามหน่ยอครับ เพราะ Case ผม เล็กได้ใจ

ผมใช้เคส

---http://icute.com.tw/english/QH02.html
                    รุ่น QH - 02 4GA SS

---ใช้ M/B รุ่น MA790XT - UD4P

-----ใช้พัดลมRam ตัวนี้คับ
                    อ่อ อีกอย่าง ผมใช้พัดลมเป่าแรมตัวนนี้นะครับ

http://www.ocztechnology.com/product...c_cooler_rev_2

1. ผมจะใส่ CCF 120mm ลงมั้ยครับถ้าเอาพัดลม ข้างเคสออกมาไว้ข้างนอก
                    2. แล้ว CCF 92mm กับ 120mm ต่างกันได้กี่องศาครับ

ขอบคุณค้าบบบบ

Comment

• ดันๆๆ รอผู้ฟันธง

Comment

• ใครใช้ ep35-ds3r ติด ccf แบบเป่าพัดลมออก ได้มั่งเอยย
                        >>ล่าสุดทำได้แล้ว โอ๊ยยยเมื่อยย
                        Last edited by Psalmon; 30 Jul 2009, 12:42:50.

Comment

• ตั้งคลับดีกว่ามั๊ยท่าน อยากรู้ว่ามีกี่คน

Comment

• ใส่เคส CoolerMaster 330 M/B Ma770-Us3 ได้ไม๊ครับ CORE CONTACT FREEZER

Comment

• Originally posted by khunnooi View Post
                              ผมไม่สนใจหรอกแค่ซิ้งค์ลมมันจะเย็นกว่ากันไปกี่องศา...ถ้ารักจะเล่นแล้ว
                              เลือกสวยๆไปเลยเป็นผมๆเลือก V.8 น่ะสวยจบแน่นอนแค่เย็นกว่ากัน 1-2องศา
                              ธรรมดามากๆอยากคุม Full Load ให้ได้นิ่งชุดน้ำไปเลยครับ
                              แต่ราคามันนี่ซิครับ ขนาดมันอีก

ว่าแต่ว่า Case Smilodon ผมใส่ได้มั้ยเนี่ย (ถ้าไม่ถอดพัดลมข้างออกเลย)

กะว่าจะซื้อมาติดเอาไว้ OC นิดๆหนอยๆ(หัดลากน่ะครับ) แต่คิดว่าจะเปิดคอมแข่งกับ เซเว่นเลยอ่ะครับ (จะบอทยาวๆ) ช่วยทีครับ

แล้ว CCF ตัวนี้กับ ตัว92mm(ของใหม่) ตัวไหนดีกว่ากันอ่ะครับ ถ้าOCโหดๆตัวเล็กมันจะรอดไหมครับ(ได้รุ่นเล็กก็ดีครับกระทัดรัด ใส่ในเคสปิดฝาสบายๆ)
                              Last edited by SpyNeMo; 10 Aug 2009, 03:54:20.

Comment

• อ่านกระทู้นี้แล้วทนไม่ไหว ขับรถไปซื้อที่ tk พันทิพย์ ต่อลดให้เหลือ 1,550
                                กลับมาติดเสร็จ โอว..มันเย็น มากมาย คุ้มครับ คุ้ม
                                แต่ว่า.............

วันรุ่งขึ้น เข้าไปเว็บ jedi โห ! sale อยู่หน้าแรก เหลือ 1,390 บาท
                                (รุ่น 120 mm ) เจ้า tuniq ก็ sale ด้วย แม่เจ้า
                                ท่องไว้ ..เย็นไว้โยม ..555

ใครอยากได้ ก็สอยเลยเหอะ ครับ ของเขาดีจริงๆ

Last edited by kagira; 13 Aug 2009, 18:02:32.

Comment

Working...
                                X