Announcement

Collapse
No announcement yet.

CORE CONTACT FREEZER VS TUNIQ 120 ช่วยเลือกทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ราคาน่าแตะดีจริงๆ

Comment

• Originally posted by kagira View Post
      อ่านกระทู้นี้แล้วทนไม่ไหว ขับรถไปซื้อที่ tk พันทิพย์ ต่อลดให้เหลือ 1,550
      กลับมาติดเสร็จ โอว..มันเย็น มากมาย คุ้มครับ คุ้ม
      แต่ว่า.............

วันรุ่งขึ้น เข้าไปเว็บ jedi โห ! sale อยู่หน้าแรก เหลือ 1,390 บาท
      (รุ่น 120 mm ) เจ้า tuniq ก็ sale ด้วย แม่เจ้า
      ท่องไว้ ..เย็นไว้โยม ..555

ใครอยากได้ ก็สอยเลยเหอะ ครับ ของเขาดีจริงๆ

ผมก็เปลี่ยนพัดลมเป็นสีแดง สวยไปอีกแบบ

Comment

• การเปลี่ยนใบพัด ของซิ้งนี่ ไม่ทำให้อุณภูมิเพิ่มขึ้นหรอครับ? (ไม่ค่อยมีความรู้)

Comment

• Originally posted by nerdtep555 View Post
          การเปลี่ยนใบพัด ของซิ้งนี่ ไม่ทำให้อุณภูมิเพิ่มขึ้นหรอครับ? (ไม่ค่อยมีความรู้)

ตัวพัดลมที่มากับซิงค์ เวลาเปิด max เสียงด้งเอาเรื่องเลย
          แต่ได้อุณหภูมิลดลงนิดเดียว ผมเลยลองเอาพัดลม led
          มาใส่แทน ตัวนี้รอบต่ำหน่อยเสียงเงียบมาก ดูอุณหภูมิก็พอๆกัน
          ส่วนพัดลมเดิมผมเลยย้ายไปหลังเคส เวลาอากาศร้อนๆก็เปิด max
          ให้มันเอาความร้อนออกไปเยอะหน่อย

ข้อดีของพัดลมสีๆคือ ถ้าพัดลมเสีย หรือหยุดหมุน
          จะสังเกตเห็นได้ง่ายหน่อย

Comment

• ไปถอยมาแล้วเหมือกันวันนี้เลยครับ CCF e7300@3.5 ไฟ 1.410 ความร้อนในกระดอง 103 องศา / core 1+ core 2 ประมาน 83 - 85 องศา test full load อิอิ ไม่ต้องตกใจไป mb 650i ของมันเก่าใช้กับพวก 45nm sensor มันจะเพี้ยนนิดหน่อยครับจับ sink แค่อุ่นๆๆเองอิอิ

Comment

• ผมว่า tuniq สวยกว่า

Last edited by soften; 16 Aug 2009, 10:33:14.

Comment

Working...
              X