Announcement

Collapse
No announcement yet.

CORE CONTACT FREEZER VS TUNIQ 120 ช่วยเลือกทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โห ไม่น่าเชื่อ วันนี้ผมไปซื้อมาลอง ด้วยความอยากเสียตัง 555

E5200 @ 4.0GHz ไฟไบออส 1.500v

ซิงค์ Intel Stock
    IDLE = 51c (Core1 = 39c / Core2 = 39c)
    FULL = >105c พอเถอะ กด Stop ดีกว่า กลัว CPU ไหม้ -*-

ซิงค์ CCF
    IDLE = 42c (30c / 30c) ..... เปิดแอร์ 38c ( 24c / 24c)
    FULL = 81c (72c / 72c) ..... เปิดแอร์ ดูตามรูปละกัน

สรุปว่าพอใจมากๆ ราคาพันกลางๆ คุ้มชิบเป้ง ถ้าได้พัดลมแรงกว่านี้ละก้อออออ

[IMG][/IMG]

Comment

• เห็นมั๊ย ลองแล้วจะติดใจ

ถึงหน้าตามันจะดูบ้านๆ

แต่ลองคบไปนานๆ แล้วจะชอบมันเองแบบไม่รู้ตัว

ยิ่งวางTest bed นะ ผมว่ามันสวยมากเลย

แรกๆซื้อมา ทำไมมันรูปร่างแปลกๆ แต่พอดูไปดูมา สวยดีวุ้ย

ว่าจะขายทิ้ง แต่ติดใจซะละ เลยไม่ขาย ^0^

Comment

• ผมว่ามันสวยดีออกนะ

เคยใช้ U120EX มา 2 ตัวละ ทั้งเงินทั้งทรูแบลค CCF ตัวนี้เย็นกว่าจริงๆ

สงสัย เป็นเพราะมันเป็นไปป์สัมผัสติด CPU โดยตรง

ชอบเลย แบบนี้คบกันยาว ไม่ขายแน่นอน 555

Comment

• เคส G-view I กว้าง 18 ซม แล้ว ฝาข้างเคสก็ยังมีพัดลม 22ซม จะใส่ccf ได้ไหมครับ แต่ผมว่าน่าจะต้องเอาพัดลมออกเซงจติ แต่กลัวเอาพัดลมออกแล้วใส่ไม่ได้ ถ้ายกเคสไปให้ร้านที่เค้าขายใส่ให้จะได้ไหมครับ รบกวนผู้รู้ตอบที่ครับ

Comment

• ถ้าพัดลมมันติดตรงกับซิงค์พอดี ผมว่ายังไงก็ติดพัดลมข้างไม่ได้ครับ น่าจะต้องถอดออก

Comment

• ไม่รู้นะครับ

แต่G-view ของผมเจาะฝาข้างแล้วใส่อคลิลิกข้างนอกอ่ะ แล้วยัดพัดลม 12CM ลงไป

เกือบโดนซิ้งเหมือนกัน ตอนเจาะพัดลมลืมวัด >_<

Comment

• เพิ่งไปถอยมาเมื่อกี้ครับ CCF แต่ลากไม่ขึ้นเหมือนเดิม ลองปรับไฟเพิ่มแล้วก็ไปได้แค่ 235ครับ จากซิ้งค์เดิม 234 ผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
                (เรื่องความเย็น+เงียบ นับถือครับ ปรับ Low 28C)

Spec
                x3 8450
                ecs black 780GM
                OCZ 2x2/800

Last edited by Noolek; 28 Feb 2009, 00:36:51. Reason: เพิ่มรูป

Comment

• Originally posted by arokaza View Post
                  เคส G-view I กว้าง 18 ซม แล้ว ฝาข้างเคสก็ยังมีพัดลม 22ซม จะใส่ccf ได้ไหมครับ แต่ผมว่าน่าจะต้องเอาพัดลมออกเซงจติ แต่กลัวเอาพัดลมออกแล้วใส่ไม่ได้ ถ้ายกเคสไปให้ร้านที่เค้าขายใส่ให้จะได้ไหมครับ รบกวนผู้รู้ตอบที่ครับ
                  ต้องเอาพัดลมออกครับ เพราะขนาดของผมกว้าง 20 ยังฟลุค ชนกันแนบพอดีเลย

Comment

• ของผมยังเหลือเลยอ่ะท่าน - -

Comment

• สงสัยต้องไปซื้อมาลองบ้างเเล้ว

Comment

• ว่าแต่ตัว CCF นิเอามาใส่ intel ท่อไปป์โดนกระดองเต็ม 4 ท่อเลยป่ะคับ เห็นตัว RED SCORPION S1284 ไปป์ 4 ท่อเหมือนกันแต่โดนแค่ 2 ท่อกลางอีก 2 ท่อข้างโดนไม่เต็มคับ

Comment

• เมื่อวานผมไปหวดมาแล้วแม่เจ้าเย็นโคตรๆๆๆเลยอ่าผมว่าตัวนี้ไม่สวยเท่าไรแต่คุ้มนะ^^

Comment

• เย็นกว่า THERMALRIGHT ULTRA 120 EXTREME อีก หรอครับ สุดยอดจริงๆ ราคาก็ถูกกว่า

Comment

• ซื้อมาใส่แล้วครับท่าน
                              ตอนแรกแทบร้องไห้ขาล็อคมันแข็งเหลือเกิน

Comment

• ตอนใส่ ลำบากมากเลยท่าน

แข็งยังกับหิน กว่าจะง้างลง -*-

Comment

Working...
                                X