Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีการลง Mac OSX Leopard บนเครื่อง PC ใครสนใจเข้ามาดูเลยครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD มีสิทธิ์มั้ยครับๆ

Comment

• Originally posted by ping8252 View Post
      โหลดใน Bitcosmo ซิครับ พิมพ์ ในช่อง Search ว่า Mac ก็เห็นเลยครับ

ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by lookton View Post
        AMD มีสิทธิ์มั้ยครับๆ
        มีสิทธิ์ซิครับ ของผมก็ AMD 6000+ ลง iATKOS v7 ลื่นดีครับ ที่มีปัญหาก็คือเสียงไม่ค่อยได้ยิน และ Keyboard และ Mouse PS2 ใช้ไม่ได้ ถ้าจะใช้ก็ต้องปิด USB ใน BIOS ก่อนครับถึงจะใช้ PS2 ได้ไม่งั้นก็เปลี่ยน Keyboard และ Mouse เป็น USB ครับ

Comment

• INTEL E4500 2.22GHz
          P5K-SE
          HDD 250 SATA+500 IDE+1 TB SATA(ใช้250เป็นตัวลงWindowอยู่ครับ)
          RAM 2GB 800
          Geforce 8500 GT 512 DDR2

แล้วถ้าลงMACกับWINDOWในเครื่องเดียวกันไดด้มั้ยครับ(ทำยังไงครับ)
          ขอบคุณครับ

Comment

• ช่วยด้วยครับ

คือพี่ครับผมลองลง mac ตามที่พี่บอกแล้ว

พอลงเสร็จมันบูตแล้วบอกว่า ประมาณว่า primary drive error แล้วทีนี้ผมกะจะลงใหม่
            แต่มันกลับบูตเข้า mac ได้โดยผ่านแผ่นพอเข้าถึงหน้าปกติผมก็สามารถเอาแผ่นออกได้
            ทุกครั้งที่จะใช้จึงต้องใช้แผ่นเขาไปก่อนทุกครั้งครับ แต่พอได้ใช้ก็ติดใจครับแหล่มกว่า 7 ไปเยย

พอจะมีวิธีแก้ไมครับ

อ้ออีกอย่างครับพี่พอจะมี idt sound driver for mac ไหมครับ
            ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

• เมื่อวานเพิ่งไปซื้อแผ่นใหม่มาลองครับ 10.5.8

ติดตั้งตามขั้นตอนผ่านฉลุย...

แต่พอลงเสร็จปรากฎว่า เมาส์+-คียบอดร ใช้ไม่ได้

เลยว่าจะลงใหม่ดูอีกรอบ...

(จิงๆแล้วผมข้ามขั้นตอนๆที่เลือก customize อะคับ -*- )

ใส่แผ่น บูตเข้าไป มันข้นเป็นจอ แอปเปิ้ลขาวๆ เหมือนตอนลงทีแรกอะครับ

ละพอรันๆไป อยู่ดีๆ เครื่องก็ ชัทดาวน์ ตัวเองซะงั้น

3 รอบละครับ เกิดจากสาเหตุไรครับ แก้ได้มั้ยครับ ต้องตั้งไรปล่าว

...........................................
              สเปคเครื่องผมครับ..
              Board asus p5k
              cpu core2duo 2.93
              ram 2 Gb
              card gforce 9400 1 gb

ช่วยทีนะครับ....

T_T

Comment

• สำเร๊จ เสร๊จแล้วครับ น่าจะใช้งานได้แล้ว

แต่ต้องมาลำบากอยู่ตรงเมาส์ + คีย์บอร์ด ทำงานไม่ได้นี่หล่ะ...

บู๊ๆต่อ....

Comment

• คอมผม สเปค ต่ำหน่อยอ่ะคับ ไม่รู้ว่าใช้ได้ป่าว แต่ว่า เวลาลงก็ ลงเส็ดสมบูรณ์นะคับ iDeneb_v1.4_10.5.6

แต่เวลาบูทจาก ฮาร์ดดิส มันบูทไม่ขึ้นอ่ะคับ

ผมขอคำแนะนำเรื่อง การเลือกลง driver ด้วยนะคับ

Mainboard = ASROCK G31M-s Intel G31+ICH7 Chipsets (P35/G33/G31)
                  CPU = Dual-Core E5200 2.50 GHz
                  RAM = DDR2 2 GB
                  VGA = G33/G31 Express Chipset Family (on board)

ยังไงก็ขอคำแนะนำทีนะคับ ขอบคุณคับ

......

Comment

• 555

และแล้วก็สำเร๊จจนได้
                    ภาพ-เสียงสมบูรณ์แบบ...

เสียอย่างเดียว ต่อเน็ตไม่ได้
                    หอผมเป็นสัญญาณ ไวเลส
                    เครื่องใช้ ไวเลส usb ของ D-link

มีวิธีทำให้ใช้งานได้มั้ยครับ

Comment

• คือ ผมลงเสร็จแล้วอ่ะครับ มันก็มีโลโก้ apple ขึ้นมา พร้อมกะมีวงกลมหมุน พอซักพักจอก็มืดเลยอ่ะครับ เกิดจาออะไรแล้วต้องแก้ไขอย่างไรครับ ผมใช้ ACER ASPRIE 4736G Core 2 DUO T6600 2.2GHz. NVIDIA GEFORCE G105M 512MB 2GB RAM 320GB HDD อ่ะครับ...

Comment

• สำหรับคนที่ต่อเนตไม่ได้ แนะนำซื้อ dlink DWA110 เป็น-USB Wirelessราคา550บาท แล้วไปหาไดเวอร์ของรุ่นDWA140 for MAC ในเว็บผู้ผลิตเลยะครับ

และสำหรับคนอยากมี window XP ด้วยแนะนำ VMWare Fusion ครับ
                        Last edited by basgraphic; 11 Oct 2009, 17:34:45.

Comment

• ผมลงได้แล้วครับแต่ว่าพอถึง Do you already own a mac? มันก็ย้อนกลับไปวีดีโอต้อนรับอีกอ่ะครับ ต้องแก้ยังไงครับ

Comment

• Do you already own a mac? เข้าลิ้งนี้เลยครับผม
                            http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=315489

Comment

• Originally posted by zeronesz View Post
                              คอมผม สเปค ต่ำหน่อยอ่ะคับ ไม่รู้ว่าใช้ได้ป่าว แต่ว่า เวลาลงก็ ลงเส็ดสมบูรณ์นะคับ iDeneb_v1.4_10.5.6

แต่เวลาบูทจาก ฮาร์ดดิส มันบูทไม่ขึ้นอ่ะคับ

ผมขอคำแนะนำเรื่อง การเลือกลง driver ด้วยนะคับ

Mainboard = ASROCK G31M-s Intel G31+ICH7 Chipsets (P35/G33/G31)
                              CPU = Dual-Core E5200 2.50 GHz
                              RAM = DDR2 2 GB
                              VGA = G33/G31 Express Chipset Family (on board)

ยังไงก็ขอคำแนะนำทีนะคับ ขอบคุณคับ

......

ช่วยผมที ใครรู้มั่งคับ

...

Comment

• ไม่รุมีคนถามไปยังอะคับมันเยอะมากอ่านไม่หมด
                                ขอรบกวนถามหน่อยละกัน ถ้าซ้ำก็ขออภัย
                                เรื่องสเป๊กแหละครับ คือก็พึ่งเปลี่ยนแต่ไม่รู้ว่ารองรับรึเปล่าอะครับ

Q8200
                                board : EP45-UD3R
                                VGA : GTS250 512MB
                                RAM : 4 GB
                                HDD : 1 TB

Comment

Working...
                                X