Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีการลง Mac OSX Leopard บนเครื่อง PC ใครสนใจเข้ามาดูเลยครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GA31-ES2L ติด Sound ครับ ช่วยด้วย

Comment

• ใช่ครับ ค้างอยู่ที่หน้าจอโลโก้แอปเปิ้ลเหมือนกันครับ
      ไรท์ที่ 4x อ่ะครับ

spec ครับ ดูให้หน่อยนะครับ ใช้ Mac OSx Snow leopard Universal v3.6 (10.6.2) For PC ครับ
      Intel Core 2 Quad Q8300
      Windows 7 (6.1) Ultimate Edition (Build 7600)
      CPU Arch : 1 CPU - 4 Cores - 4 Threads
      CPU PSN : Intel Core2 Quad CPU Q8300 @ 2.50GHz
      CPU EXT : MMX SSE SSE2 SSE3 SSSE3 SSE4.1 EM64T
      CPUID : 6.7.A / Extended : 6.17
      CPU Cache : L1 : 4 x 32 / 4 x 32 KB - L2 : 2 x 2048 KB
      Core : Yorkfield (45 nm) / Stepping : R0
      Freq : 2700.01 MHz (450 * 6)
      MB Brand : Asus
      MB Model : P5Q
      NB : Intel P45/P43 rev A3
      SB : Intel 82801JR (ICH10R) rev 00
      GPU Type : NVIDIA GeForce 9600 GT
      GPU Clocks : Core 650 MHz / RAM 900 MHz
      DirectX Version : 10.0
      RAM : 4096 MB DDR2 Dual Channel
      RAM Speed : 450 MHz (1:1) @ 6-6-6-24
      Slot 1 : 2048MB (8900)
      Slot 1 Manufacturer : Kingmax Semiconductor
      Slot 2 : 2048MB (8900)
      Slot 2 Manufacturer : Kingmax Semiconductor

Comment

• ผมลอง Mac Leopard Kalyway 10.5.2 ลงเสร็จ แต่เวลาบูตเข้า os นานอ่ะคับ

หรือว่ามันกำลังตรวจสอบไม่ทราบครับ ผมคิดว่ามันคงต้องมีปัญหาไรสักอย่าง เลยตัดสินใจกลับมาลง วินฯใหม่

แต่ใจอยากลง 2 os ครับ ช่วยชี้แนะทีครับ
        Attached Files

Comment

• ผมลงไม่ได้อะครับ พอบู๊ตจะติดตั้ง ตรงหน้าดตัวหนังสือเยอะ ๆ อะ มันไปค้างคำว่า Root device มันขึ้นแต่คำนี้อะ ไม่ไปสักที ช่วยหน่อยครับ ผมลองแมกมาหลายตัวแล้ว ตัวนี้บู๊ตเข้าแต่ดันติดตรงนี้

Comment

• ออ สเปก ผม
            Gigibye M52L-S3P
            AMD Athlon ll x2 240
            Ram 2 G kington / 800
            GeForce 8400 GS

Comment

• ^&^ รบกวน ขอ ลิ้งค์ ใหม่ หน่อย เซๆ คร่ะ ^&^

Comment

• Originally posted by pedmaster View Post
                GA31-ES2L ติด Sound ครับ ช่วยด้วย
                get codec dump from Linux ใช้ Google หาว่าวิธีทำอย่างไร

การ์ดเสียงรุ่นอะไร ALC###

ส่ง PM มา

ถ้าสะดวกก็ไปยัง www.insanelymac.com

Comment

• ของผมลงได้ 10.5.4
                  แต่อยากลง SNOW จะทำอย่างไรได้ครับ
                  ลองอัพเดท ที่แอปเปิลแล้วไม่ผ่าน
                  ใช้บอร์ด 945
                  การ์ดจอ ATI X550

Comment

• --------------------------------------------------------------------------------

i7 920
                    mb gigabyte ex58 ud5p
                    evga gtx285(2gb)

dvd Sata
                    HDD Sata

ลงได้ปะครับผม

Comment

• Originally posted by measan View Post
                      ลองมาหลายวันละครับ ลบลงใหม่หลายรอบละ หุหุ จะลองไล่ไปทีละ step ขั้นแรก ติด vga เลยครับ หุหุ

ไม่ทราบว่ามีท่านใด หา driver vga gf9300M GS ผ่านบ้างไหมครับ ผมใช้กับ notebook dell vostro 1320ครับ ที่ลองตัวนี้NVdarwin-1.2.3.pkg สามารถปรับเลือกความละเอียดจอได้ครับ แต่ปรับ ค่า Refresh Rate ไม่ได้ ครับ เวลาใช้งาน เวลากดแถม menu ด้านบน มันจะโชวมาแต่ block ขาวๆ ไม่มีข้อความเลยครับ มีทางแก้ไขรึปล่าวครับ ผมใช้แผ่น Leopard 10.5.2 ครับ keyway อะไรนี้นะครับ ท่านใดพอทราบรึมีวิธีแนะนำบ้างไหมครับ ขอบคุณครับผม
                      การ์ดจอรุ่นเดีรยวกันกับผมเลยครับ ของผมy430 ลงideneb10.5.8ได้ครับ ลองดูครับ
                      รายละเอียด CPU รายละเอียดตรง
                      การ์ดจอ เจอ
                      เสียง เจอ

แลน ไวเลส ไม่เจอ ไม่รู้ทำไงดีใครรู้ช่วยบอกหน่อย เอาแค่แลนก็ได้ หรือว่าต้องไปซื้อไดว์ usb lan
                      Last edited by nanoon45; 2 Jan 2010, 04:03:45.

Comment

• Originally posted by phingtui View Post
                        คือ ผม งง นิดหน่อยอ่ะค๊าฟ วานท่านกูรูทั้งหลายช่วยตอบข้อสงสัยหน่อย

1. คือเครื่องผม ตอนนี้ใช้ Windows 7 อยู่อ่ะคัฟ ถ้าจะลง MAC OS ได้ใช่ไหมครับ?
                        2. ถ้าว่าลงได้แล้ว ผมสงสัยว่าตอนที่มันจะBootเข้า OS อ่ะคัฟ มันจะให้เราเลือกว่าเข้า 7 หรือ MAC ตรงไหนอ่ะคัฟ

คำถามอาจงงๆหน่อย แต่ผมพยายามศึกษาอยู่ค๊าฟ

ขอบคุณค๊าฟฟฟฟ
                        ได้ครับผมลงสองตัวเหมือนกัน ใช้easybcd 2 ช่วยครับ เลือกก่อนบูทเข้า วิธีทำลองเสิดในกูเกิลดูครับ

Comment

• รบกวนช่วยด้วยครับ......ผมใส่แผ่นแล้วมันขึ้น "bootmgr is missing press ctrl+alt+del to restart" อ่ะครับ......ทำยังไงดี

Comment

• ขอวิธีลง OSX บน acer ASPIRE 4736ZG ครับผม

ขอวิธีลง OSX บน acer ASPIRE 4736ZG ครับผม
                            1 OSX Version
                            2 Driver Select
                            3 Driver Patch
                            ขอบคุณครับผม...................

Comment

• เครื่องผม BenQ s32

Intel T7250 2.0 Ghz L2 2Mb
                              HDD 160
                              ram 2 Gb
                              การ์ดจอ on bord intel 3100
                              จอ 13.3"

สามารถลงได้มั้นครับ แล้วมีไดรเวอร์รองรับรึป่าว

Comment

• ขอ link OS ครับ ที่หน้าแรก ไม่สามารถแล้ว

Comment

Working...
                                X