Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>>FX GEN2 VISHERA CLUB<<<<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บันไซ บันไซ

ผมก็เป้นคนที่โตมากะการ์ตูน ญี่ปุ่นครับ เลือดรักชาติยุ่น แรงมาก55 ขำๆๆ ครับ

สินค้าเกาหลีไม่จำเป็นจะไม่ใช้ ยกเว้นพวกจอมอนิเ้ตอร์ คอมหายุ่น ลำบากจริงๆๆ 555+

ทีวีก็ด้วย

Originally posted by ขยะเปียก View Post
    fx 4320 แรงกว่า 8350 ที่ clock เดียวกันด้วย

งงงกราฟครับ
    Last edited by micronz; 11 Dec 2014, 09:58:32.

Comment

• ฟีน่อม 980 ยังแรงได้อีกหว่าาา

Comment

• ฟีน่อม คล้อกแรง ก็สบายเหมือนกันครับ แต่น่าจะแบกค่าไฟพอสมควรบอร็ด ต้องแน่นๆๆ ครับ

คลับฟีน่อมหายไปไหนแล้ว อยากเห้น X6 ลุย ACU หน่อย ชุดคำสั่งขาดหายไปเยอะไม่ร้เล่นไหวไม้
        Last edited by micronz; 11 Dec 2014, 10:06:03.

Comment

• ฟีน่อมถ้าคล็อกถึงก็แรงได้อยู่ แต่คุมความร้อนยากพอดูครับ ยังจำได้ตอนนั่ง oc x6 1100T

Comment

• Originally posted by Warlord_Link View Post
            ฟีน่อมถ้าคล็อกถึงก็แรงได้อยู่ แต่คุมความร้อนยากพอดูครับ ยังจำได้ตอนนั่ง oc x6 1100T
            ใช่ครับ ของผมตอนแรกใช้ 212+ พัดลม sickle flow 2 ตัว ไป 4ghz ไม่ไหว ต้องเปลี่ยนเป็น halem แต่พัดลมเดิม ถึงเอาอยู่ ตอนแปลงไฟล์ ใช้หัวครบๆ อุณหภูมิ วิ่งแถวๆ 65-72 องศา แล้วแต่หน้าร้อน หน้าหนาว แต่กว่าจะได้ประมาณนี้ก็จัดทางลมอยู่พักใหญ่เลยครับ
            ปล.เคส H630

อยากขอถามพี่ๆครับ ตอนนี้ถ้าเทียบประสิทธิภาพต่อราคา พัดลมเคสที่แจ่มกว่า sickle flow พอจะมีตัวไหนเป็นคู่ชกให้ได้บ้างครับ ไม่สนแสงสีเท่าไหร่พราะเคสปิดครับเน้น เย็นๆคุ้มๆ
            Last edited by XZODEAR; 11 Dec 2014, 10:23:00.

Comment

• Originally posted by XZODEAR View Post
              ใช่ครับ ของผมตอนแรกใช้ 212+ พัดลม sickle flow 2 ตัว ไป 4ghz ไม่ไหว ต้องเปลี่ยนเป็น halem แต่พัดลมเดิม ถึงเอาอยู่ ตอนแปลงไฟล์ ใช้หัวครบๆ อุณหภูมิ วิ่งแถวๆ 65-72 องศา แล้วแต่หน้าร้อน หน้าหนาว แต่กว่าจะได้ประมาณนี้ก็จัดทางลมอยู่พักใหญ่เลยครับ
              ปล.เคส H630

อยากขอถามพี่ๆครับ ตอนนี้ถ้าเทียบประสิทธิภาพต่อราคา พัดลมเคสที่แจ่มกว่า sickle flow พอจะมีตัวไหนเป็นคู่ชกให้ได้บ้างครับ ไม่สนแสงสีเท่าไหร่พราะเคสปิดครับเน้น เย็นๆคุ้มๆ

ผมก็เคสปิดเหมือนกันครับ ใช้ฮาเลมเหมือนกัน พัดลมผมใช้ของมันเลย Vortex 14 ถึงรอบจะไม่มาก แต่เน้นใช้พัดลมดูดออกหลังเคสรอบสูงๆหน่อย ช่วยได้เยอะ
              เพราะเคยลองเอาพัดลมรอบสูงๆมาใส่รู้สึกแรงลมมันเยอะเกินไป ลมร้อนไปอัดกันด้านหลัง แถวๆภาคจ่ายไฟเมนบอด

Comment

• Originally posted by Aluminum View Post
                ผมก็เคสปิดเหมือนกันครับ ใช้ฮาเลมเหมือนกัน พัดลมผมใช้ของมันเลย Vortex 14 ถึงรอบจะไม่มาก แต่เน้นใช้พัดลมดูดออกหลังเคสรอบสูงๆหน่อย ช่วยได้เยอะ
                เพราะเคยลองเอาพัดลมรอบสูงๆมาใส่รู้สึกแรงลมมันเยอะเกินไป ลมร้อนไปอัดกันด้านหลัง แถวๆภาคจ่ายไฟเมนบอด
                ท่านบอกแบบนี้ อยากได้ jet flo ขึ้นมาเลย

Comment

• ของผมพัดลมทั้งเครื่องยังเป็น CM 90CFM เมื่อราว ๆ 3-4 ปีที่แล้วอยู่เลย

Comment

• Originally posted by alize00357 View Post
                    ของผมพัดลมทั้งเครื่องยังเป็น CM 90CFM เมื่อราว ๆ 3-4 ปีที่แล้วอยู่เลย
                    สุดคุ้มในตำนาน

Comment

• Originally posted by alize00357 View Post
                      ของผมพัดลมทั้งเครื่องยังเป็น CM 90CFM เมื่อราว ๆ 3-4 ปีที่แล้วอยู่เลย
                      ของผมใช้ไปปีกว่าเสียงเริ่มมา เลยเปลี่ยนไปตัวอื่นเลย = ="

Comment

• หยอดน้ำมันครับท่าน กล้วยๆๆ

ผมทำมาตั้บงแต่ สมัย ทันเดอร์ วิหค พัดลมตัว 5000 รอบครับ ไม่ต้องไปซื้อใหม่ พอมีวิธึแกะไม่ยุ่งมาก

Comment

• Originally posted by micronz View Post
                          หยอดน้ำมันครับท่าน กล้วยๆๆ

ผมทำมาตั้บงแต่ สมัย ทันเดอร์ วิหค พัดลมตัว 5000 รอบครับ ไม่ต้องไปซื้อใหม่ พอมีวิธึแกะไม่ยุ่งมาก
                          ไม่หายครับ

Comment

• ใช้หัวจิ้มอ่ะท่านแหย่เข้าไปตรง แกนพัดลมอัดไปเลยล่ะ

ต้องแกะพัดลมมาก่อนนะครับ เอร้อแปลกแฮะ ของผมเงียบไปพอน้ำมันแห้งก็แกะมายิงใส่เรื่อยๆๆ

Comment

• เอา FB BIOS ของ ของ 990FXA-UD5 มานั่ง mod OROM เล่นดูหน่อยสิ
                              ก็พี่กิ๊กไม่ยอมอัพ BIOS สักที ตัวเบต้าก็เอ๋อ ๆ
                              แก้เองเสร็จแล้ว ก็ทดสอบแป๊บ

AMD OROM and EFI Nodules
                              OROM AMD RAID MISC 4392: 3.2.1540.6 >> 3.3.1540.19
                              OROM AMD RAID MISC 4393: 3.3.1540.11 >> 3.3.1540.19
                              EFI AMD RAID: 1.0.0.45 >> 1.0.0.49
                              EFI AMD Utility: 1.0.0.45 >> 1.0.0.49

LAN OROM PXE and EFI UNDI - Intel, Realtek, BCM, QCA
                              OROM Realtek PXE: 2.50 >> 2.60
                              EFI Realtek UNDI: 2.015 >> 2.030
                              OROM Broadcom PXE: 11.9.3 >> 16.2.1
                              EFI Broadcom UNDI: 14.0.6 >> 16.2.2

Marvell SATA Option ROM and EFI
                              OROM Marvell 88SE9192: 1.0.0.0027 >> 1.0.0.0034

AMD AGESA CPU Support
                              EFI AMD AGESA OrochiPI: 1.2.7.0 >> 1.5.0.2

Comment

• Originally posted by AlphaZero View Post
                                เอา FB BIOS ของ ของ 990FXA-UD5 มานั่ง mod OROM เล่นดูหน่อยสิ
                                ก็พี่กิ๊กไม่ยอมอัพ BIOS สักที ตัวเบต้าก็เอ๋อ ๆ
                                แก้เองเสร็จแล้ว ก็ทดสอบแป๊บ

AMD OROM and EFI Nodules
                                OROM AMD RAID MISC 4392: 3.2.1540.6 >> 3.3.1540.19
                                OROM AMD RAID MISC 4393: 3.3.1540.11 >> 3.3.1540.19
                                EFI AMD RAID: 1.0.0.45 >> 1.0.0.49
                                EFI AMD Utility: 1.0.0.45 >> 1.0.0.49

LAN OROM PXE and EFI UNDI - Intel, Realtek, BCM, QCA
                                OROM Realtek PXE: 2.50 >> 2.60
                                EFI Realtek UNDI: 2.015 >> 2.030
                                OROM Broadcom PXE: 11.9.3 >> 16.2.1
                                EFI Broadcom UNDI: 14.0.6 >> 16.2.2

Marvell SATA Option ROM and EFI
                                OROM Marvell 88SE9192: 1.0.0.0027 >> 1.0.0.0034

AMD AGESA CPU Support
                                EFI AMD AGESA OrochiPI: 1.2.7.0 >> 1.5.0.2
                                mod ยังไงครับนี่ใช้ โปรแกรมอะไร
                                ผม Mod ได้แต่ VGA

Comment

Working...
                                X